PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : TOT ตอนนี้ใครเป็นปกติแล้วบ้างครับ

ONE OK ROCK
25th April 2014, 03:30
ของผมเริ่มดีขึ้นแล้วนะเข้าเว็บไม่อืดแล้วต้องรอดูกันต่อไปครับ :giveheart

ballba
25th April 2014, 03:42
อีกไม่นานผมก้ยกเลิกละ ใช้มาเป็นสิบๆปี

สมัยก่อนสำหรับผม TOT มันดีมาก

ตอนนี้ห่วยขึ้นทุกวัน ยกเว้น 3G

ขนาด TOTอยู่หน้าบ้านผมแท้ๆ

ช่างมาดูเน็ตผมทุกเดือน ก้ยังหลุดแพ้ลมแพ้ฝน

ar_armed
25th April 2014, 09:48
ปกติแล้วครับ อืดเป็นปกติอยู่ครับ

โทรไปแจ้งก็แล้ว ให้ช่างมาดูก็แล้ว

คงเส้นคงวาดีครับ ผมว่าเนตเขาก็ไม่เลวนะ (ชั่วเลย)

mazdaspeed
25th April 2014, 10:02
ผมก็ใช้ TOT นะ มันเร็วปกติดี นิ หรือแต่ละพื้นที่มันไม่เหมือนกันหว่า ผมใช้ 15/5 โหลดเต็ม อัพเต็ม ตลอดนะ

[Never]
25th April 2014, 10:04
เข้าเว็บไม่อืดแต่โหลด 100KB... การ์ตูนที่โหลดมาดองกะดูตอนเน็ตตัดก็ไม่เสร็จ
-_- มีเงินจ่ายแล้วเจอแบบนี้ไม่อยากจ่ายเลยจริงๆ

808080808
25th April 2014, 10:15
ใช้ได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยแต่จ่ายเต็มราคาทุกเดือน ใครหลุดบ่อยให้ลองเช็คช่องเสียบสายแลนดูนะส่วนไวไฟลองรีเช็ตเครื่องแล้วตั้งค่าใหม่ดูนะ

mazdaspeed
25th April 2014, 10:16
อ่าผมเคยแบบนี้เยอะมาก วิธีแก้ปัญหาเบืื้องต้นคือ ศึกษาหาดูว่า ผู้ให้บริการเน็ทเจ้าไหนมีจุดให้บริการใกล้บ้านเราที่สุด คือลากสายใกล้ที่สุด ให้ใช้เจ้านั้นครับ อย่าใช้ความเชื่อว่าเจ้านั้นห่วย เจ้านั้นไม่ดี .. อันนี้มันขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมทางบ้านของแต่ละคน

ตัวอย่างมีเยอะแยะ บางคนได้ยินมาว่าเจ้าหนึ่งใช้ดีมาก แต่ไม่ได้เช็คว่าจากจุดที่ลากสายมาถึงบ้านมันไกลขนาดไหน ถ้าไกลมากแน่นอนว่าความเร็วมาไม่เสถียร ไม่เต็มแน่นอน .. พยายามสอบถามหรือหาข้อมูล ว่าเจ้าไหนมีจุดเชื่อมใกล้บ้านเราที่สุด แล้วลองสอบถามลองคุยกับทางผู้ให้บริการ เพื่อหาข้อมูล

ตัวอย่างจากผม ผมใช้ TOT แน่นอนว่าบางคนบอกว่ามันห่วย มันเน่า ตัดบ่อย แต่ทำไมผมกลับบอกว่าใช้ดี เน็ทแรง เพราะว่าจากจุดบริการ มันใกล้บ้านผมมาก ขนาดว่าอยู่ที่เสาไฟหน้าบ้านเลย แล้วจากที่นั่นเข้ามาที่บ้านไม่เกิน 10 เมตรด้วยซ้ำ มันเลยแรงเร็วเสถียร

ปล.อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ท่านใดมีอะไรแนะนำ ติเตียน ได้เลยครับ

teerachai212
25th April 2014, 10:51
****โคตรเรื่องมากจะอัพเน็ตก็ต้องเอาเครื่อง TV TOT ไปให้มันอีก

มันให้มาเองด้วยน่ะนั้น ดูก็ไม่ได้ดูโคตรกระตุก