PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Titan Quest รวมเหล่าคนคิดถึงเกมส์เก่า ใครคิดถึงมาเล่น มาแชร์กัน

ALTELMA
25th April 2014, 11:18
Titan Quest ออกวางจำหน่ายในปี 2006 มาพร้อมกับ Bug อันใหญ่ยิ่ง ตัวเกมส์ก็แสนน่าเบื่อไม่ท้าทายเหมือน Action RPG ตัวพ่ออย่าง Diablo
แต่ว่าก็จะมีกลุ่มคนที่ชื่นชอบเกมส์นี้อยู่เล็กๆ อาจเพราะชอบใน Theme ของเกมส์ที่เป็นแนวเทพเจ้าสู้กับอสูรร้ายบนยอดเขา Olympus
ผมเองก็เล่นเกมส์นี้หลายรอบ เคยตั้ง Comunity แล้วก็ปล่อยทิ้งร้างไป เนื่องจากไม่ค่อยมีเวลามาตอบ
หากเพื่อนๆ คนไหนคิดถึง เกมส์นี้ก็ลองแวะเวียนมาแชร์ประสบการณ์กันนะครับ หรือช่วยกันสร้าง Wikia ในรูปแบบภาษาไทยกัน )

TitanQuest Wikia (http://titanquestthailand.wikia.com/wiki/Titanquestthailand_Wiki)

ปัจจุบันกลับมาเล่นอีกครั้ง มีโครงการจะเล่นผ่านระบบ Lan Game ของ TCG
ซึ่งสามารถเล่นด้วยกันได้โดยที่ Host ไม่ต้องทำการ Port Forwarding (กรณีคนอยู่หอ และไม่สามารถทำ Portforwrding ได้)
ว่างๆ มาเล่นกันเยอะนะครับ

basz17
25th April 2014, 11:24
อยากเล่น diablo 2 เป็นตี้ อ่ะ

ALTELMA
25th April 2014, 12:38
Diablo II มี Server อยู่นะครับ ลองไปค้นใน TCG สามารถเข้าเล่นได้เลย