PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สุขภาพ (เกี่ยวกับการขับถ่าย)

artfor
25th April 2014, 21:07
คือว่าถ่ายไม่ออกมาประมาณ 6 วันแล้วอ่าครับ โยเกิร์ต มะละกอ นมเปรี้ยว อะไรเทือกนั้น ก็ไม่ถ่ายอยู่ดี แล้วก็ไม่รู้สึกปวดท้องเลย
แล้วก็ ผายลม บ่อยมาก ว่าจะใช้ ยาสวนทวาร ล่ะ ถ้าอาทิตย์ ถ่ายไม่ออกอีก :sweat

rockohhh
25th April 2014, 21:11
นอนดึกไหม ครับ

artfor
25th April 2014, 21:14
นอนดึกไหม ครับ

:answer
ก็ประมาณ 5 ทุ่ม เที่ยงคืนครับ ตื่น 6 โมง :confused:

system_pc
26th April 2014, 15:29
ผายลมออกมามันก็เป็นแก๊สซึ้งแก๊สน้ำเป็น "สีน้ำเงิน"

อยากถ่ายออกลงทุนกินนมบูด (แต่มันก็ใช้ได้จริงๆนะ) :sweat:sweat:sweat

DeMIGoD
26th April 2014, 15:49
เรื่องการขับถ่ายถ้าจำไม่ผิดนะ
1.ดื่นน้ำให้เพียงพอ จะทำให้อุจจาระไม่แข็ง ทำให้ถ่ายง่ายขึ้น
2.กินอาหารจำพวกมีกากอาหารเยอะๆ เช่นผักเลยง่ายที่สุด แล้วก็ไม่ใช่ว่าผักทุกชนิดจะมีกากอาหารเท่ากันนะครับ บางชนิดมีน้อยมาก
3.ก็อาหารจำพวกตัวเร่งทำให้ถ่าย แต่ก็ใช่ว่าจะดีเสมอไป กินเข้าไปเยอะอาจจะกลายเป็นท้องร่วงได้นะครับ
ยังไงก็เวลากินอะไรเข้าไปก็คิดเผื่อไว้ด้วยนะครับ ถ้าผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ

Eikkew
26th April 2014, 16:06
กินอาหารเสร็จอีกสองชั่วโมงค่อยนอนเล่นได้ครับ หายเเน่นอน

START
1st May 2014, 15:43
:answer
ก็ประมาณ 5 ทุ่ม เที่ยงคืนครับ ตื่น 6 โมง :confused:

เก่งจังหลับแค่6ชั่วโมงผมหลับเที่ยงคืนตื่นตั้งเที่ยงวัน-บ่ายโมงโน้นแน่ะ
ลองกินมะขามเปริ้ยวดูครับถ้าไม่มีก็หาซื้อในตลาดที่เค้าใส่ถุงขายอ่ะนะ เอาเม็ดออกแล้ว มันเป็นมะขามใส่แกง