PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย] ทะเลาะกับแฟน เรื่อง 'เล่นเกม'

hunkacer
26th April 2014, 14:35
เมื่อวานผมโหลดเกม Dark Soul 2 มาเล่น โอ้โฮสนุกมาก วางมือไม่ได้ แต่แค่จับได้แค่ไม่กี่นาที แฟนผมก็ทักเฟสมาคุยโน่นนี่นั่น จริง ๆ ก่อนหน้านี้ก็คุยกันทางเฟสอยู่แหละ ผมก็เล่นไป สักพักเจ้าตัวโทรมาบอก 'หายไปไหน' ผมก็บอก 'เล่นเกมอยู่ดาร์คโซลสอง' ผมตอบกลับเสร็จปุ๊ปเจ้าตัวก็ถามกลับเสียงแข็ง 'แล้วไม่คิดจะบอกเลยใช่ปะ?' ผมก็คิดละ โดนละกุ หลังจากนั้นเจ้าตัวก็ด่าทางโ?รศัพท์สักพัก ก่อนไปด่าต่อในเฟส หลัก ๆ ที่ผมโดนว่าก็รื่อง การหายไปไม่บอก หรือไม่ยอมบอกก่อนว่าไปไหนนั่นล่ะครับ

ตัวผมก็มีนิสัยแบบนี้อยู่แล้ว แต่มันก็เป็นเรื่องยิบย่อยที่จะหายไปแบบไม่กล่าวเพราะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรขนาดนั้น บางทีผมหายไปตากผ้าล้างจานทำงานบ้าน อุจจาระดูทีวีดูหนัง หรืออะไรก็ตามแต่ที่มันเป็นกิจกรรมภายในบ้าน ยังโดนโทรมาด่า แล้วก็จะจบด้วยประโยคที่ว่า 'ไม่คิดจะบอกกันเลยใช่ปะ?' แล้วก็จะวางสายไปโดนด่าต่อในเฟส ผมจะเป็นฝ่ายขอโทษทุกครั้งที่ทำแบบนั้น ผมผิดจริงที่ไม่ได้บอกแต่.. จะอะไรขนาดนั้น จะทำอะไรต้องรายงานไปทุกอย่างเลยมันเกินไปมั้ง ผมหายไปโน่นนี่ถ้ามันเป็นเรื่องสำคัญมาก ๆ อย่าง 'ไม่กลับบ้าน 2 วันนะ ไปเยี่ยมญาติ' หรือน้อยหน่อยก็ 'ไปข้างนอกแปปเดี๋ยวมา' อะไรประมาณนี้ สำหรับเพื่อนๆ ผมถ้าถามแบบประมาณว่า หายไปไหนวะ อยู่ไหน**** ทำไรอยู่วะ ผมตอบกลับคำเดียว 'เสี_ก คว_ไร มีไรว่ามา' ผมจะตัดเข้าประเด็นทันทีว่าโทรมามีอะไร ถ้าถึงขั้นรอไม่ได้แล้วโทรมาหา สำหรับผมนั่นแสดงว่าคนคนนั้นต้องมีอะไรเร่งด่วน หรือสำคัญมากจริง ๆ เพราะผมจะรีบตัดบทแล้วเข้าประเด็นทันที

แต่สำหรับแฟนผมก็อยากจะพูดแบบนั้นนะ จากใจ เลยอยากมาก ๆ โดยเฉพาะที่เวลาเจ้าตัวโทรมาตะเบ็งสียงว่า 'อยู่ไหน!' นั่นล่ะ มันแบบ ตรูก็อยู่ตรงนี้ไง แต่แค่หายไปทำกิจกรรมจุกจิกใจบ้านหรือนั่งเล่นเกมเพลิน ๆ แค่นั้นเอง แล้วส่วนมากจะเป็นตอนนั่งเล่นเกมแล้วไม่สนใจเฟสมากกว่า แต่ผมก็คิดว่า จบนี่ก่อนค่อยตอบ มันถึงกับรอไม่ได้เลยเหรอ มันจะขาดใจตายเลยรึไง ผมเคยนะแบบกว่าจะตอบก็นานอยู่ แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรเพราะถ้าว่าเมื่อไรก็มาตอบแล้วกัน นี่คือที่ผมคิด ก็ทำอย่างอื่นรอไป แต่สำหรับเธอ ถ้าเธอเป็นฝ่ายหายไป หรือจะนั่งเล่นเกมเพลิน ถ้าผมเป็นฝายถามเธอบ้างว่า 'หายไปไหน' เธอกะจะสวนกลับด้วยความหงุดหงิดแทบทุกที บางครั้งก็เดือดใส่ บ่อยครั้งโมโหร้ายเพราะเธอ 'เล่นเกมอยู่' ผมก็เช่นกัน แต่ผมไม่ค่อยโมโหหรือด่าหรือตะคอกตอนผมเล่นเกมเลยนะ นานนนนนนนครั้ง จำได้ครั้งนึงเจ้าตัวโทรมางอแงอะไรสักอย่าง ผมเล่นเกมอยู่แล้วมันเป็นเกมยิงต้องใช้สมาธิใช่ไหมละครับ [โกสรีคอนออนไลน์] ผมก็ตะคอกกลับ 'น่ารำคาญเว้ย เล่นเกมอยู่ จะนอนก็ไปนอนไป!' อันนี้คืออันเดียวที่ผมจำได้ เช้ามาเลยต้อมาแชทง้อเพราะงอล

หลัก ๆ ที่ผมอยากจะอกคือ บางครั้งผมก็อยากมีชีวิตส่วนตัวบ้าง ไม่ได้เบื่อหรือรำคาญ แต่ ไปทำอย่างอื่นจดจ่อกับอย่างอื่นอยู่ ก็ไม่ได้แปลว่า เห็นเป็นหัวหลักหัวตอ หรือไม่แคร์แฟน แค่ขอเวลาแปปนึงขอจมดิ่งในความสนุกแปปนึงเดี๋ยวมาตอบเฟสแค่นี้ไม่ได้เหรอ รอแปปนึงไม่ได้รึไง ไม่ตอบแชทเฟส.. จะเป็นจะตาย โทรมาจิกอย่างกับอะไร ผมไม่รู้ว่าที่เขาโทรมาแบบนี้คือ เขาคิดถึง หรือว่างหาเพื่อนคุย หรือจะอะไรก็ช่าง ผมกับแฟนปกติจะต่างคนต่างเล่นเกม แวะมาคุยเฟสบ้างก็คละ ๆ กันไป ตอบมากตอบน้อยไม่เป็นรอนานหน่อนนิดนึงไม่เป็นไร ผมเดาเอาว่า เธอเล่นเกมอยู่แหละ แต่ปล่อย AI ไว้ (GE Online) เลยสามารถแวบออกมาคุยได้ เพราะ AI มันจะทำหน้าที่ของมันไปไม่ต้องบังคับอะไรมากเสมือนป่ล่อยบอทแต่คงมีคนควบคุมคอยดูแลอยู่ตลอด เลยว่างจัดออกมาคุยเยอะแยะ ไอ้ผมก็นั่งเล่นดาคโซลอยู่ก็แวบไปอ่านนะ อ่าน แต่ไม่ได้ตอบประมาณ ออ อืม เข้าใจละ แล้ว็ไปเล่นเกมต่อ...

ท่าน ๆ คิดว่าไงครับ อันนี้เสมือนขอคำปรึกษานะ ผมเองก็ไม่รู้ใครผิดใครถูก และก็ไม่อยากตีตราว่าใครผิดใครถูกด้วย ผมว่ามันอยู่ที่... อะไรสักอย่างผมก็พูดไม่ถูกเหมือนกัน แต่เมื่อคืนผมโมโหมาก เกือบจะพูดอะไรกร่าง ๆ กับแฟนไปแล้ว เช่นเอ่อ 'ไม่เสื_ก สักเรื่องได้ปะ แค่เล่นเกมอยู่ไม่ได้ไปตายโหงตายห่_ที่ไหน' 'เล่นเกมอยู่มึ_จะทำไม รอแปปไม่ได้ใช่ปะ รอไม่ได้ก็ไปตายที่ไหนก็ไป' 'ก็เดี๋ยวไปตอบรอก่อนแปปสิวะ' อะไรประมาณนี้ แต่ผมแค่คิดจะพูด.. ก็รู้สึกว่าคงจะต้องแตกหักกันไปข้างแน่ ๆ

ถ้าทะเลาะกันส่วนมากผมจะเป็นฝ่ายที่ยอมเสียทุกครั้ง ไม่เครียดไม่อะไร ไม่พูดคำหยาบ ใจเย็น เป็นฝ่ายโดนด่า ขอโทษ ง้อ ทุกอย่าง แต่ตอนนี้มันเริ่มใกล้ขีดจำกัดเข้าไปทุกที และผมมักจะมาของขึ้นตอนพอผมพูดอะไรไป ตอบสวนไปพูดสวนไปเธอก็ชอบบอกว่า 'งั้นเลิกกันดีปะ?' ผมว่ามันเป็นคำพูดที่ปัญญาอ่อนมาก ๆ นำสำหรับประโยคนี้ ผมไม่ได้สนใจหรอกไอ้คำว่าเลิกกันเนี่ย ถ้าคุณพร้อมจะเลิกเมื่อไร บอกผมเลย แต่ผมจะไม่เป็นฝ่ายบอกแน่เพราะผมก็รู้สึกกับคุณไม่เปลี่ยนแปลง แต่ถ้าจะถามว่า 'งั้นเลิกกันดีปะ? เลิกกันไหม? เลิกกันซะดีมั้ง?' ถ้าคุณต้องการผมก็ทำได้ ผมนะพูดจริง ๆ ไม่ซีเรียสหรอกเรื่องเลิก มีอยู่ครั้งนึงเจ้าตัวบอกเลิกผมเอง แล้วเจ้าตัวก็ร้องไห้เอง เสียใจเอง... เพือ? ผมก็ยังรักคุณ คุณก็ยังรักผม แล้วทำไมยังจะต้องมีคำบอกเลิกพวกนั้นอยู่ในหัวอีก?

ปล. นิสัยแฟนผมเป็นพวกไม่ยอมแพ้ แพ้ไม่เป็น ไม่อยากแพ้ เช่นวันนึงผมเล่นเกมเข่งรถกับแฟน หรือจะกีต้าฮีโร่ เมื่อผมจะนะ ผมก็อาจจะหัวเราะสะใจบ้างพูดแหย่เล่น ๆ บ้าง แต่เธอจะดูเหมือนจะไปติดตั้งแต่รูว่าจะแพ้แล้ว แล้วผมก็จะโดนตบหน้าอย่างแรง แรงมาก ๆ ถ้านึกอารมณ์ตอนพวกคุณโกรธ หรือจะมีเรื่องกับใครสักคน แล้วคุณเป็นคนเปิดงานโดยการสั่งสมความแค้นไว้แล้วซัดเต็มเหนี่ยว นั่นละ อารมณ์ประมาณ์นั้น ผมก็ยืนอึ้งไปพักนึง แล้วเลิกเล่นทันที.. นั่นเป็นเหตุผลที่ผมแยกเกมเล่นกับเธอ เวลนำโดนโกรธ เธอต้องเป็นคนเวลนำ เงินต้องเยอะกว่า ของต้องดีกว่าเพราะงั้น 'พึ่งฉันสิ ขอความช่วยเหลือจากฉัน' ประมาณนี้แหละ = ='' (จะมีคนเข้าใจไหมหว่า)

ยาวหน่อยนะครับ ปกติผมทะเลาะกับแฟนก็ไม่ค่อยพูดเท่าไรเพราะรู้ว่ามันคงบานปลายใหญ่โตแน่ เลยออกแนวเก็บกฏนิดนึง ^^''

EikueHD
26th April 2014, 14:44
ไม่ยาวหน่อยละครับ ยาวมากเบย :o
เกิน 6 บรรทัดก็ไม่อยากอ่านละ

เอาเป็นว่าผมให้กำลังใจไว้ก่อน อิอิ สู้ ๆ ครับ

AV Fanboy
26th April 2014, 14:52
เพื่อนผมเลิกกับเมียมันก็เพราะงี้แหล่ะครับ ดวลบอลกันอยู่มันโทรมาทุกสิบนาทีเลย แถมโทรมาด่าอีกคุยดีๆไม่คุยผมรำคาญแทนเลยบอกแกล้งยุมันเลิกกับเมีย
ปรากฎว่ามันเอาจริงครับอยู่กันได้ไม่ถึงครึ่งปีอย่ากันเลย แถมมันยังมาบ่นว่าเสียดายค่าสินสอดอีก เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับอย่าคิดมาก ยอมได้ยอมไปก่อนครับเครียดก็ค่อยไประบายกับเพื่อนเอาครับ

NNP9MR
26th April 2014, 14:55
เยอะๆผมก็อ่านนะ เเต่เเบบนี้ตาลายจนลายตา เเละเยอะไปขอไม่อ่านเอาเป็นว่า ขอให้เจอหนทางที่นำพาไปสู้ความสงบ

nattachai2466
26th April 2014, 14:56
อ่านหมดแล้ว........ วันหลังคุณลองบอกไอ้เรื่องกระจุกกระจิกดูนะครับ เช่น แปนะเล่นเกมก่อน แปปนะอาบน้ำ ซักผ้า อุจจาระ นู้นนี่นั้นก่อนก็ได้ครับ เค้าห่วงคุณครับคิดว่าคุณ จะทำไรแบบที่เค้าคิด วันหลังทำตามที่บอกเวลาคุยกันในเฟสนะครับ ผู้หญิงเป็นเพศที่ละเอียดละออ ครับ แล้วก็เวลาแฟนส่งข้อความทางเฟสมาอ่านแล้วไม่ตอบ มันเจ็บใจนะครับ จะสำคัญไม่สำคัญขนาดไหนก็ต้องตอบ แล้วค่อยตัดบทครับ ว่าจะไปทำนู้นทำนี่ทำนั่น

#ลองดูครับ เป็นกำลังใจให้ :bye

jossza
26th April 2014, 14:56
ผมว่า จะไปทำอะไรก้บอกๆเค้าไปก้ได้มั้ง ผมว่ามันก้ไม่ได้ลำบากอะที่จะไปบอกแฟนว่า เด่วมานะไปทำนุ้นนี่

ผู้หญิงก้เงี่ยละครับ สู้ๆ

manhantun01
26th April 2014, 14:59
ยาวไป..ไม่อ่าน :dash

pkghpk666
26th April 2014, 15:12
อ่านทุกบรรทัดเลย ^O^
1.ก็ผู้ ญ คงไม่มีอะไรทำแหละครับ เขาเลยมาชวนคุย
2.สำหรับคนเล่นเกมส์คงต้องแบ่งเวลาช่วงที่แฟนหลับแหละถึงจะมาเล่นได้ในความคิดผมน่ะ
3.แล้วก็ผู้หญิงอยากนำเราในทุกๆอย่าง(ในเกมส์) ก็ยอมๆเขาไปหน่อยละกัน
4.ถ้าเราหายไปแบบมีเหตุจำเป็นจริงๆ ผู้หญิงคงเข้าใจเองแหละครับ แต่ถ้าบอก '' เล่นเกมส์อยู่ '' ผู้หญิงคงไม่พอใจเท่าไหร่
5.เลือกเกมส์ หรือ เลือกผู้หญิง ก็ต้องทำใจทั้ง 2 อย่างอยากมีเวลาส่วนตัวเยอะๆก็เลือกเกมส์ครับ

-ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เลือกเกมส์
-''อิสระ'' ''เพื่อน'' ''ความสุข'' เพิ่มขึ้น
-''ปัญหา'' ''ความเครียด'' น้อยลง
-ความเหงา อาจจะมีถ้าเราไม่มีเขา

คำเตือน คิดดีๆก่อนพูดอะไรน่ะครับ คำพูดอาจเปลี่ยนแปลงหลายๆสิ่งได้ คิดดีๆ

zanuk9876
26th April 2014, 15:13
คุยปรับความเข้าใจกันไปเลยดีกว่านะ หรือไม่คุณก็ยอมๆ เขาไปเถอะมันเป็นนิสัยของผู้หญิงหนิเนอะ

boat0089
26th April 2014, 15:14
ทำตามที่เค้าขอซะนะครับ
แล้วก็ "หาเวลาคุยกันบ้าง ปรับความเข้าใจกันบ้าง"
อย่าเก็บกด
ความรักมันต้องเข้าใจกัน ใจเย็นๆแบบนี้ดีแล้วครับ

:)

SeV
26th April 2014, 15:15
อ่านไม่จบหรอกน่ะครับ แต่ผมอิจฉา จขกท. นะครับ การได้เป็นคนสำคัญของใครซักคนนี่มันไม่ง่ายเลยน่ะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

hunkacer
26th April 2014, 15:28
ผมเปนคนใจเย็นมากนะ จะโมโหกับอะไรสักอย่างนี่ยากมาก ผมจีบแฟนผมจากในเกมนะ ใช้เวลาตามจีบเกือบ 4 ปี ได้รู้ชีวิตเธอต่าง ๆ นา ๆ ให้คำปรึกษาปลอบใจ เธอคบกับใคร เธอแอบชอบใคร จากคนที่คอยห่วงใยเลื่อนขั้นมาเป็นแฟน นี่ก็เพิ่งจะคบกันได้ปีกว่า ๆ เอง (ขอเป็นแฟนวันวาเลนไทน์) ผมว่าผมรู้นิสัยเธอรับอะรได้ไม่ได้ ชอบอะไรต้องการอะไร ผมยอมเธอแทบทุกอย่างครับจริง ๆ และบ่อยครั้งที่ยอมตามใจ จนกลายเป็นว่าผม.. เหมือนกับสร้างนิสัยแฟนให้กลายเป็นคนเอาแต่ใจงอแงอยากได้อะไรก็ต้องได้ไปซะแล้ว แต่แค่ปัญหาที่เกิดขึ้นนี่ แค่ไม่ตอบเฟส 'แค่' ผมไม่ตอบเฟส ไม่กี่น่าทีเหลืออาจจะสักชั่วโมง เธอก็น่าจะคิดเองได้ว่าควรทำอะไรฆ่าเวลาไปก่อน หรือเขาอาจจะไม่ว่าง ไม่นึกถึงตอนผมตอนรอเธอตอบเฟส บ้างว่านานแค่ไหนก็รอได้เพราะผมมีอย่างอื่นทำอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องจดจ่อกับสิ่งนั้นทั้งที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอก ผมก็มีอย่างอื่นทำ ผมคิดว่าเธอก็เช่นกัน ผมไม่ได้บ่นเพราะรำคาญเธอ เบื่อเธอ และผมยอมรับว่าผมผิดเองที่ไม่ได้บอก แต่บางครั้งการบอกกล่าว สำหรับผมอะไรที่มันสำคัญจริง ๆ ถึงจะบอกก่อน อะไรที่มันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตผมก็ไม่ได้อะไร ไม่ได้บอก เดี๋ยวว่างเมื่อไรผมก็มาตอบมันก็เป็นปกติของผมที่เธอเองน่าจะรู้.. เห้อ

mazdaspeed
26th April 2014, 15:32
ผมโดนบ่อยครับ เรื่องเกมเนี่ย เมื่อก่อน ทะเลาะบ่อยมาก แต่พอนาน ๆ ไปเค้าก็รับได้นะ ตอนนี้ก็กลายเป็นเรื่องปกติ

แต่ไม่ใช่ว่าจะเล่นแต่เกมนะ ก็ต้องเอาใจใส่เค้าเหมือนกัน .. นาน ๆ ไป เราเบื่อเกม ทีนี้แหละอยู่แต่กับมัน มันจะรำคาญเรา 55555555555555+ (ขออนุญาติ ไม่พิมพ์เพราะนิดนึง 555+)

gikkik
26th April 2014, 15:49
ตบด้วยจอยเกมเลยครับ

Screamoz
26th April 2014, 18:58
ยาวมาก :dance

cloudzextion
26th April 2014, 19:07
คิดอะไรก็บอกครับ แบบสุภาพ มีเหตุผล

เช่น ทำความเข้าใจกันว่า เล่นเกมนะ อาจตอบช้า มีไรด่วนโทรมา

Ditsadon
26th April 2014, 19:50
อ่านหมดแล้วครับ ^^
ผมว่าสิ่งที่คุณต้องทำนะครับก็แค่บอกฝ่ายหญิงบ้างครับเวลาจะหายไปไหนเช่น เดี๋ยวเล่นเกมนะอาจจะตอบช้านิดนึง เดี๋ยวไปดูหนัง ฯลฯ ให้เจ้าตัวเขารับรู้ไว้ก่อนก็ดีครับ
ส่วนเรื่องทักเฟสแล้วหายไปเฉยๆเป็นเรื่องธรรมดาของฝ่ายหญิงที่จะไม่พอใจครับเพราะคิดว่าควรจะสนใจเขามากกว่านี้ หากไม่ตอบเขาเพราะไปเล่นเกมจะทำให้เขาคิดว่าไม่สำคัญเท่าเกมได้ครับ
แต่สำหรับผู้ชายส่วนใหญ่แล้วจะเห็นเป็นเรื่องธรรมดาครับ ( ผมก็คงงั้น ) เพราะอาจจะยังไม่เข้าใจถึงจิตใจฝ่ายหญิงครับ

ส่วนฝ่ายหญิงนิสัยไม่เคยยอมแพ้ ไม่เคยยอมใครนี่ปล่อยไว้ไม่ได้ครับเพราะจะทำให้มีปัญหาตามมาทีหลังได้คือเขาจะคิดว่า "เขาถูก และ ชนะเสมอ" มันผิดจากความเป็นจริงครับ จากเรื่องนี้คือเล่นเกมแล้วแพ้แล้วแสดงอาการไม่พอใจแล้วก็ตบหน้าอย่างแรงนี่ฝ่ายหญิงผิดครับ หาวิธีดัดนิสัยให้ยอมแพ้บ้างครับ พยายามหาโอกาสพูดคุยกันแบบเปิดใจกันไปเลยครับถ้าปล่อยไปเรื่อยๆอาจจะทำให้ฝ่ายหญิงแรงกับเรามากกว่านี้ครับ

แนะนำ : การจะเข้าใจถึงจิตใจผู้หญิงนั้นเป็นเรื่องยากครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเราก็ควรจะยอมๆไปบ้าง แต่อย่ายอมมากเกินไปหรือง้อมากเกินไปครับเพราะจะเคยตัว แต่จะก็ควรจะสุภาพไว้นะครับ แต่ผมชื่นชม จขกท.นะ ที่เป็นคนใจเย็นแบบนี้ดีแล้วครับ

thejoke
27th April 2014, 02:03
แต่ก่อนผมก็เคยเป็นครับ ไปไหนไม่บอก เล่นเกมส์ไม่บอก แฟนงอลตามง้อ แต่ผมกับแฟนคุยกันตกลงกันปรับความเข้าใจกัน ตอนคบกันแรกๆไม่มีปัญหาอะไร แต่พอยิ่งคบกันปัญหาก็ยิ่งเกิดขึ้น ความไม่เข้าใจกันก็ยิ่งมากขึ้น มันก็ต้องมีการปรับเข้าใจ ปรับตัวเข้าหากัน แต่ปัจจุบันเวลาทักมาแล้วผมไม่ตอบ แฟนผมบอกว่าปลงแล้ว แต่แค่จะทำอะไรก็ให้บอกไม่ใช่หายไปเฉยๆ แฟนผมก็เล่นเกมส์เหมือนกัน(ผมเก่งกว่าทุกเกมส์) ตอนแฟนผมแพ้ก็ไม่ได้ว่าอะไร พอผมชนะหรือแพ้ผมก็หยอดคำหวานใส่(แบบหื่นๆ) จขกท ทำไมไม่คุยไมค์กับแฟนละครับ ทำไมไม่โทรหาแฟนตอนเล่นคุยกันไปด้วยเลย ต้องคุยกันน่ะแบบนี้ปล่อยไว้ยิ่งแย่ ถามเขาเลยเขาต้องการยังไงแล้วบอกความต้องการของตัวเอง อย่าลืมว่าเพศหญิงเป็นเพศที่ใจอ่อนง่าย จะให้หญิงรักหญิงหลงมันอยู่ที่เทคนิค ลีลา มันต้องมีการวางแผน(นอกเรื่องไปละ ฮ่าาา)

StreetWalkerZ
27th April 2014, 02:40
โอ๊ะ ละครชีวิต 5555 ผมก็แบบนี้แหละ เรื่องอารมณ์ของผู้หญิงนี่บอกตามตรงเลยครับ ยากที่จะเข้าใจมาก อะไรที่ยอมได้ก็ยอมครับ อะไรที่ไม่ควรยอมก็ต้องแข็งใจ เล่นเกมส์ทั้งสองคน ผมว่าน่าจะเข้าใจกันนะ
ผู้หญิงส่วนใหญ่ถ้ามีแฟนจะเห็นแก่ตัว เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องเข้าใจครับ ถ้าให้ผมแนะนำนะ ก่อนยิงยาว(เล่นเกมส์) ก็บอกเค้าไปเลยครับ "ตัวเค้าเล่นเกมส์นะ" "ดึงยาวเลยมีอะไรพิมพ์ทิ้งไว้นะเดี๋ยวเค้ากลับมาอ่าน"
อะไรประมาณนี้ครับ ผมก็ทำแบบนี้แหละหายไป ชั่วโมง สองชั่วโมง กลับมาก็ปกติ ครับ :o

死者の人形。
27th April 2014, 03:52
สู้ๆน่าเห้นใจ

snoopkoo
27th April 2014, 04:51
ท่านได้เอาใจใส่เธอป่ะครับ ถ้าเอาใจใส่เธอแล้ว อาจจะพลาดอีกอย่าง คือใส่ใจเอา

:o

ปล* ผมล้อเล่นครับ 555

damkapee
27th April 2014, 05:51
ผู้หญิงเล่น GE ผู้หญิงเล่น GE ผู้หญิงเล่น GE ผู้หญิงเล่น GE ผู้หญิงเล่น GE ผู้หญิงเล่น GE
สุดยอดแรร์ไอเทม สุดยอดแรร์ไอเทม สุดยอดแรร์ไอเทม สุดยอดแรร์ไอเทม สุดยอดแรร์ไอเทม
แฟนคุณอยู่ Sv.ไหน โคโลน่าหรือดราโก้ แฟนคุณอยู่ Sv.ไหน โคโลน่าหรือดราโก้
เล่นมาตั้งหลายปีเจอแต่ กะเทย ตุ๊ด เกย์ เล่นมาตั้งหลายปีเจอแต่ กะเทย ตุ๊ด เกย์

anamisis
27th April 2014, 06:04
เมื่อวานผมโหลดเกม Dark Soul 2 มาเล่น โอ้โฮสนุกมาก วางมือไม่ได้ (ด้วยความเคารพครับก่อนจะเล่นเกมส์ที่นานๆเพลินๆ ควรจัดให้ภรรยาซัก2ดอกครับ ปัญหานั้นจะหมดไป)

exodus
27th April 2014, 08:46
ก็พอดีว่าเธอเป็นผู้หญิงประเภทชอบตาม "จิก" น่ะ ส่วนใหญ่ผู้หญิงประเภทนี้ไปไม่รอดกับชีวิตคู่ซักเท่าไหร่หรอกครับเพราะผู้ชายหนีหมด อันนี้มองจากภาพกว้างเลยนะ
คำถามก็คือคุณพร้อมที่จะทนหรือเปล่า เพราะการอยู่กับคนประเภทนี้ความรักอย่างเดียวมันคงไม่พอ มันต้องอาศัยความอดทนด้วย
แต่จะทนได้นานเท่าไหร่นั่นแหละคือคำถามเพราะความอดทนของคนมันก็มีจำกัด

BoonTew
27th April 2014, 13:02
แฟนแบบนี้เลิกครับ!!! เลิกเล่นเกม... ไม่งั้นเรื่องยาว:sweat ล้อเล่นครับ อย่าโกรธนะ

ถ้ารักจริง อดทนไว้นะครับ คำพูดแรงๆ อย่าได้หลุดออกไปเชียว เรื่องยาวใหญ่แน่นอน

anirut1264
27th April 2014, 21:33
:mad3 น่าเห็นใจนะแบบนี้

kadajjang7
28th April 2014, 15:01
เราเข้าใจนะคะ ว่าผู้หญิงป็นยังไง เพราะเราก็เป็นผู้หญิงที่เคยคิดแบบนั้นเหมือนกันนะ เคยทะเลาะกันเรื่องเกมส์เวลนำก็น้อยใจแฟนเล่นไม่รออะไรแบบนี้นะคะ แต่ไม่ถึงกับขั้นตบหน้านะ แฟนเราชอบเล่นเกมส์มากและชอบเยาะเย้ยเราเวลาเราอ่อน หรือแพ้เราก็ไม่ได้อะไร ก็คงได้แต่ว่าจำไว้เถอะอะไรงี้ ฮ่าๆๆ แต่เราไม่ถึงกับโทรจิกขนาดนั้น บางทีเราคิดว่าเป็นแฟนกันควรให้อิสระซึ่งกันและกันนะคะ เราไม่ได้นั่งหน้าจอคอม 24 ชั่วโมง แฟนเราหายไปทั้งวันเราก็รอเขานะ แล้วค่อยโทรหาตอนดึกว่าหายไปไหนเพราะอาจจะไปทำธุระหรือเล่นเกมส์ไปหาเพื่อนนั้นมันเรื่องของเขา เราให้อิสระคะ เราพอจะเข้าใจนะจริงๆ เเฟนคุณเหงาเลยอยากคุยด้วยนะคะ อย่าโมโหเลยคะ ควรหันหน้าเข้าหาหันพูดคุยตกลงกันเข้าใจกันให้มากกว่านี้ อย่าเอะอะอะไรก็เลิกนะคะ ความรักไม่ใช่หยุดเพียงคำว่าเลิกแล้วจากไป เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะคะ เรื่องราวของ จขกท.ทำให้เราสำนึกอะไรหลายๆอย่างและเห็นใจ เอาใจเขาใส่ใจเรามากยิ่งขึ้นคะ เราก็เป็นคนนึงที่เอาแต่ใจนะจนบางทีเอาแต่ใจจนคิดว่าตัวเองไร้สาระไปหมด มันดูไม่ค่อยมีเหตุผลเลยนะคะที่เวลาไม่ตอบแชทแล้วโกรธจริงๆนะ ผู้หญิงเป็นสิ่งที่ละเอียดอ่อนก้จริงแต่ก็ต้องเข้าใจจิตใจผู้ชายด้วยนะคะ สิ่งสำคัญที่พวกเขาต้องการคือเวลาส่วนตัวเรา รู้สึกเลยว่าเมื่อก่อนเราเอาแต่อยากให้เขาทำเพื่อเราเสมอแต่เราซิที่ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างเราก็อยากให้แฟนเรามีความสุขเช่นกัน ทั้งสองคนต้องค่อยๆคุยกันนะคะ คำบางคำแค่พูดออกไปไม่ใช่เสียแค่ฝ่ายเดียวเสียความรู้สึกทั้งสองฝ่ายนะคะเราไม่อยากเห็นใครเป็นแบบนั้นจริงๆ ใจเย็นๆนะคะ จขกท. แล้วคุยกับเธอบอกเธอสักหน่อยว่าทำนั้นนี่อยู่นะอะไรงี้ แต่เราก็มาดูกันอีกทีว่าผู้หญิงเค้าจะเข้าใจไหม ทีเเรกเราก็เอาแต่ใจ งอแง จะคุย แต่โดยปกติแล้วแฟนเราแข็งกับเรามาก เค้าไม่งอ ต้องมีเหตุผลจริงๆเค้าถึงจะขอโทษและยอมเราแต่ถ้าเราไม่ให้อภัยเค้าเค้าก็จะนิ่งแล้วปล่อยเราอยู่คนเดียวให้คิด และเราก็มักมาคิดได้เสมอกับสิ่งที่มันไร้เหตุผลไร้สาระต่างๆนานา จนถึงตอนนี้เราก็พยายามที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง แฟนของ จขกท. นะเค้ารักคุณมากนะคะเค้าเลยอยากคุยกับคุณเสมอ บางทีอย่าโมโหเธอเกินไปนะคะให้โอกาสหล่อยจิตใจให้ว่างอย่าโมโหอารมณ์ร้อนยิ่งร้อนเดียวยิ่งไปกันใหญ่คะ จริงๆแล้วเราก็ผ่านมาเหมือน จขกท. เกือบทุกอย่างเลยนะ ฮ่าๆ ถ้าเรารักเค้าจริงเค้าก็ต้องยอมและเราก็ยอมกันด้วยนะคะ แต่ทุกอย่างต้องขึ้นด้วยเหตุผลอย่าใช้อารมณ์เลยคะ สู้ๆนะคะ รักกันนานๆนะ
เกมส์เป็นสิ่งที่เราชอบและไม่ใช่อุปสรรคสำหรับความรักคะ ^^

////ขอบคุณประสบการณ์ดีๆที่ทำให้เรารู้ว่าจิตใจของเหล่าเกมเมอร์คิดยังไงเวลามีปัญหาแบบนี้ สิ่งที่ได้อ่านมาทั้งหมดทำให้เรารู้สึกว่าอยากให้เวลาแฟนเรามากขึ้นจริงๆ ปกติเเล้วผู้ชายจะไม่เป็นฝ่ายพูดเวลาผู้หญิงตอแหย ซึ่งทำให้เรารู้เลย แค่คำว่ารำคาญคำเดียวทำให้ผู้หญิงเจ็บไปถึงทรวงได้นะคะ อันนี้บอกตรงๆ ฮ่าๆๆ เคยเจอมาละ จนไม่เอาละคะ อยากเลิกงอแง ไร้เหตุผลสักทีจริงๆ ใจเขาใจเรานะคะ ถึงเราจะทะเลาะกันมากหากเราเข้าใจตรงกันและให้เวลาซึ่งกันและกันก็ไม่มีปัญหาคะ ต้องใช้เวลาพอสมควรนะคะ ปรับความเข้าใจกัน สู้ๆคะ ^^

ปล.เราก็คนเล่นเกมส์เหมือนกัน ออกแนวบ้าคลั่ง บางทีอินจัดจนแฟนบอกว่าไม่สนใจ มีครั้งนึง ฮ่าๆๆ จำไปจนตายเลยพลันตัวเองนะคะ

ohoza0693
28th April 2014, 15:15
ต้องหาแฟนที่ชอบเล่นเกมเหมือนกัน ถึงจะเข้าใจเรา

Mcarmy
28th April 2014, 15:25
แฟน กับ เกมส์ เรื่องยาก :'D
ถึงว่าอยากได้แฟนเป็นคนเล่นเกมส์เหมือนกัน :')

lastcall
28th April 2014, 15:40
เหมือนแฟนผมเลยครับ แกชอบเป็นงี้ตลอดเวลา แบบ "หายก็ไม่คิดจะบอกกันเลยหรอ" ไรงี้แหละครับ หลังๆแทนที่จะมัวนั่งเถียง "แก้ไขตัวคุณเองเหอะครับ" ผมแนะนำ และมันคือทางเลือกที่ดีที่สุด บางที่มันอาจจะรำคาญ แต่เห้ย คุณรักเขาป่าววะครับ ผมถามตรงๆ ถ้ารักก็แก้ไข ดีนะที่เขายังให้คุณเล่นเกม ผมเล่นแทบไม่ได้เลยนะ ส่วนใหญ่เล่นตอนแฟนนอนแล้ว ยังไงก็คิดดีๆครับ ผมไม่ได้อยากให้ทำตามหรอก แค่จะบอกว่าคล้ายๆกันเลยครับ

Zaaaaaaaaaa
28th April 2014, 15:43
ฆ่ามันซิ ปัญญาอ่อนว่ะ

noonza01
28th April 2014, 15:57
ควรแบ่งเวลาเล่นเกมกับแฟนให้เหมาะจะดีกว่า ตกลงเวลาเล่นเกมไปเลยจะเล่นเวลานี้เวลานั้น ตกลงกันได้ก็จบครับ