PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม ??? เกี่ยวกับการยกเลิกซิม(True)แบบรายเดือนครับ

tuntun125
26th April 2014, 16:00
คือวันนี้ผมเดินอยู่ในห้างบิ๊กซีแห่งหนึ่ง แล้วอยู่ดีๆมีพนักงานจากทรูนี่แหละครับเดือนเข้ามาหาผม

แล้วสอบถามผมต่างๆนานา เขาบอกว่าช่วงนี้ถึง2ปีเขาจะลดราคาจาก700เหลือ350 (ลด 50% ) ซึ่งผมเห็นว่ามันถูกดีก็เลยเออออตาม

จากนั้นเขาบอกว่าให้ลงชื่อ ที่อยู่ให้หน่อย ผมก็ไปลงตามอีก 55555

เสร็จแล้วผมก็จ่ายเงิน99บาทเหมือนเป็นค่าซิมอะครับ

ทีนี้กลับมาบ้านเพิ่งนึกได้ว่า Wifi ผมก็มี เน็ตผมก็เล่นกับ Wifi ที่บ้านได้

ผมเลยเล่าให้แม่ฟัง แม่ว่าผมทันที 5555 โดนด่า สารพัดเลย

ผมเลยอยากยกเลิกอะครับ เพราะกลัวมันไม่คุ้ม ซึ่งตอนที่เขาสอบถามผม ผมไม่เอะใจเลยว่าบ้านผมก็มี Wifi ไม่รู้เป็นเพราะอะไร 55555

:ask อยากยกเลิกซิมทรูแบบทันทีเลยได้เปล่าครับ คือผมได้ซิมมาวันนี้ จะไปยกเลิกพรุ่งนี้อะครับ ?

:ask สิ่งที่ต้องเตรียมไปยกเลิกที่ทรูชอ็อป มีอะไรบ้างครับ ?

:ask หากยกเลิกแล้วเขาจะส่งใบแจ้งค่าบริการมาอีกไหมครับ ?

:ask ผมจะเสียค่าบริการ350บาทเต็มราคาเปล่าครับ หรือเสียแค่ในเดือนนี้ ซึ่งเหลืออยู่4วัน ?

อยากรู้จริงๆนะครับ อยากทราบมากๆ ผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม -/\-

nunt77
26th April 2014, 16:38
ผมไม่เคยใช้ทรู นะผมใช้ Ais เวลาผมยกเลิกผมก็ไปเทเลวิส เขาก็ให้กรอกแบบฟอร์ม
ถ่ายสำเนาบัตรประชาชน เท่านั้นครับ ตอนนั้น Ais บ้านผมสัญญาณไม่ดี ไปใช้ Cat พักนึง
ตอนนี้ผมยกเลิก Cat กลับมาใช้ Ais ก็ทำเหมือนกันครับ
ส่วนค่าบริการถ้าเราเหมาจ่ายก็จ่ายทั้งหมดครับ จะยกเลิกวันไหนในเดือนก็ไมว่าแต่ต้องจ่ายเต็มราคา
ส่วนบิลเดือนนี้จะมาอีกก็รอบเดือนหน้าครับ ส่วนเน็ตถ้ายกเลิกแล้วเราก็ยังใช้ได้จนครบรอบเดือนเเล้วมันก็ตัดเอง

tuntun125
26th April 2014, 17:22
ผมไม่เคยใช้ทรู นะผมใช้ Ais เวลาผมยกเลิกผมก็ไปเทเลวิส เขาก็ให้กรอกแบบฟอร์ม
ถ่ายสำเนาบัตรประชาชน เท่านั้นครับ ตอนนั้น Ais บ้านผมสัญญาณไม่ดี ไปใช้ Cat พักนึง
ตอนนี้ผมยกเลิก Cat กลับมาใช้ Ais ก็ทำเหมือนกันครับ
ส่วนค่าบริการถ้าเราเหมาจ่ายก็จ่ายทั้งหมดครับ จะยกเลิกวันไหนในเดือนก็ไมว่าแต่ต้องจ่ายเต็มราคา
ส่วนบิลเดือนนี้จะมาอีกก็รอบเดือนหน้าครับ ส่วนเน็ตถ้ายกเลิกแล้วเราก็ยังใช้ได้จนครบรอบเดือนเเล้วมันก็ตัดเอง

บิลที่มาเดือนหน้าหมายความว่าไงครับ บิลที่เราต้องเสียอีกเหรอครับ หรือยังไง ?

nunt77
26th April 2014, 18:59
บิลที่มาเดือนหน้าหมายความว่าไงครับ บิลที่เราต้องเสียอีกเหรอครับ หรือยังไง ?
บิลที่มาเดือนหน้าก็คือบิลค่าเน็ตที่เราใช้ในเดือนนี้ เมื่อสิ้นเดือนมันจะให้บิลมาครับ เมื่อจ่ายเสร็จก็จบ

tuntun125
26th April 2014, 21:56
บิลที่มาเดือนหน้าก็คือบิลค่าเน็ตที่เราใช้ในเดือนนี้ เมื่อสิ้นเดือนมันจะให้บิลมาครับ เมื่อจ่ายเสร็จก็จบ

โอเคครับ ขอบคุณมากครับผม -/\-