PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ เมะ แนวที่นางเอก จีบยากๆ หน่อยครับ !!!

TheZeRo00052
26th April 2014, 21:55
ช่วยแนะนำเมะ ที่พระเอกตามจีบนางเอก แต่นางเอกไม่สนใจ จนพระเอกเริ่มท้อ แล้วทำตัวออกห่าง จากนางเอก แล้วก็ทำให้นางเอก เห็นใจ หรือว่า รู้สึกตัวว่าชอบพระเอกเข้าแล้ว แล้วก็ตามไปง้อพระเอก อะไรแบบนี้อะครับ

Kaichou wa Maid-sama คล้ายๆนี่ก็ได้ครับ

Noname1
26th April 2014, 23:33
โอ๊ะ นี่มันแนวแบบ ดราม่า นี่หน้า ฮ่าๆ แนวนี้ ผมก็ชอบนะ แต่จะให้แนะนำ มันก็ยากอยู่

เอาแบบที่ ไม่ได้สนใจ จีบไม่ติดได้มะ หรือ พวก มีอุปสรรค มาขัดขวางทำให้ไม่ได้รักกัน หรือ ชอบกัน แนวแบบนี้ผมชอบมว๊ากก (ถ้าสนใจก็บอกนะครับจะได้แนะนำให้)

Johnniehut
26th April 2014, 23:40
เอาฮาเร็มสายขี้ไหมครับ?

26th April 2014, 23:41
โอ๊ะ นี่มันแนวแบบ ดราม่า นี่หน้า ฮ่าๆ แนวนี้ ผมก็ชอบนะ แต่จะให้แนะนำ มันก็ยากอยู่

เอาแบบที่ ไม่ได้สนใจ จีบไม่ติดได้มะ หรือ พวก มีอุปสรรค มาขัดขวางทำให้ไม่ได้รักกัน หรือ ชอบกัน แนวแบบนี้ผมชอบมว๊ากก (ถ้าสนใจก็บอกนะครับจะได้แนะนำให้)

แล้วตอนจบ
รักกันไหมครับ ถ้ารักกันก็เอาอยู่ครับ แต่ถ้าแยกกัน ขอบายครับ :stop

-[MistGun]-
27th April 2014, 01:14
Suzuka เป็น เมะ ค่อยข้างเก่าแล้วนะ

Noname1
27th April 2014, 08:28
แล้วตอนจบ
รักกันไหมครับ ถ้ารักกันก็เอาอยู่ครับ แต่ถ้าแยกกัน ขอบายครับ :stop

ตอนจบก็ สมหวังกันไงครับ รักกัน 555 (มันจะมีซักกี่เรื่องที่แยกกัน จบรูท Bad End ??)

tonza
27th April 2014, 11:27
Bokura wa Minna Kawaisou
Sukitte Ii na yo

27th April 2014, 17:44
ตอนจบก็ สมหวังกันไงครับ รักกัน 555 (มันจะมีซักกี่เรื่องที่แยกกัน จบรูท Bad End ??)

งั้นรบกวนแนะนำมาเยอะๆ หน่อยครับ

wpspo2499
27th April 2014, 18:07
แนะก็ Yahari Ore no Seishun Love Come wa Machigatteiru ละมั้งครับ ออกจะเป็นแนวดราม่ารักสามเศร้า หน่อยๆนะครับ ส่วนนางเอกก็ไม่รู้น่ะครับเพราะมันมี 2 คนเท่าที่ดู แต่ในความคิดผมคงเป็น ยูกิน่อน (โดนกองอวยตบ)
แต่เจ๊แก ''เกราะหนามาก'' ไม่มีเพื่อนเลยแต่กับเข้ากับไอ เลว ฮักกี้ ได้ดี (พระเอก) อีกไม่นานก็คงตีเกราะแตกเพราะว่าในนิยาย...............ไปอ่านเอง แนะนำครับ SS1 1-13+ OVA

http://www.animedono.com/wp-content/uploads/2013/04/Yukinoshita-Yukino.jpg

ปล.รอ SS2 ดราม่ากันกระจ่าย !!!!!

Noname1
27th April 2014, 21:16
จัดให้ตามที่ขอ ครับ หนักๆเลย

Koi to Senkyo to Chocolate
Hoshizora e Kakaru Hashi
Mashiro Iro Symphony The Color of Lovers
Omamori Himari
Ookami san to Shichinin no Nakama Tachi
Tayutama - Kiss on my Deity
Hatsukoi Limited (หลายคู่นะครับ ลองหาข้อมูลดูครับ)
Dears
Gift eternal rainbow
Hanbun no tsuki ga noboru sora
Lamune
Nogizaka Haruka no Himitsu
Rosario + Vampire
Yoake mae yori ruriiro na – Crescent
Akikan
Girls bravo
Chobits
Dakara Boku wa, H ga Dekinai
Dance in the Vampire Bund
Otome yokai zakuro

น่าจะไม่ตรงตามที่ขอทุกเรื่องแต่แนะนำครับ สนุกๆ (บางเรื่องก็พิมพ์ลงไว้หลายกระทู้มากๆ)

อาจจะไม่ใช่แนว จขกท ซะทีเดียว แต่ทุกเรื่องผมดู ก็ออกแนว Romance หมดครับ แล้วแต่คนดูนั้นแหละครับ

ส่วนเรื่องที่โดน LC ไม่ขอแนะนำนะครับ :)

wind
28th April 2014, 02:45
คุณ Noname1 นี่แลจะชอบอนิเมะแนวเดียวกันกับผมนะครับ คราวที่แล้วที่ผมถามไปยังดูไม่หมดเลย + กับคนอื่นที่ช่วยแนะนำด้วย นั่งดูวันละหลายชั่วโมงก็ยังดูไม่หมด 555

Noname1
28th April 2014, 09:04
คุณ Noname1 นี่แลจะชอบอนิเมะแนวเดียวกันกับผมนะครับ คราวที่แล้วที่ผมถามไปยังดูไม่หมดเลย + กับคนอื่นที่ช่วยแนะนำด้วย นั่งดูวันละหลายชั่วโมงก็ยังดูไม่หมด 555ที่จริงมีมากกว่านะนะ แต่เพราะจขกท ขอแนวที่ นางเอกจีบยาก หรือ มีปัญหาด้านต่างๆ ก็เลยตัวเลือกน้อยไป ก็เท่าที่คิดก็เท่าเนี่ยละครับ (น่าจะมีอีกแต่ลืม)

ของผมก็ดู วันเดียวจบ 12 ตอนรวดครับ ส่วน 20+ ตอน สองวันอย่างต่ำ ยกเว้น Code Geass 50 ตอน วันเดียว สนุกจัด 555 (รวมเวลาแล้วประมาณ 20 ชั่วโมง)

wind
29th April 2014, 03:10
ผมเลือกดูที่มีพากย์ไทยก่อนน่ะ หรือถ้านางเอกน่ารักๆ ก็ข้อยกเว้นย้ายขึ้นมาดูก่อน ซึ่งก็เจอบ่อยรึเกินพวกเรื่องใหม่ๆนางเอกน่ารักเนี่ย เรื่องเก่าๆที่ดองไว้ก็เลยไม่ได้เคลียซักที :o

wanloveea
7th May 2014, 17:38
แนะก็ Yahari Ore no Seishun Love Come wa Machigatteiru ละมั้งครับ ออกจะเป็นแนวดราม่ารักสามเศร้า หน่อยๆนะครับ ส่วนนางเอกก็ไม่รู้น่ะครับเพราะมันมี 2 คนเท่าที่ดู แต่ในความคิดผมคงเป็น ยูกิน่อน (โดนกองอวยตบ)
แต่เจ๊แก ''เกราะหนามาก'' ไม่มีเพื่อนเลยแต่กับเข้ากับไอ เลว ฮักกี้ ได้ดี (พระเอก) อีกไม่นานก็คงตีเกราะแตกเพราะว่าในนิยาย...............ไปอ่านเอง แนะนำครับ SS1 1-13+ OVA

http://www.animedono.com/wp-content/uploads/2013/04/Yukinoshita-Yukino.jpg

ปล.รอ SS2 ดราม่ากันกระจ่าย !!!!!

มันมี ss2 แล้วหรอครับ แล้วต้องพิมว่าอ่ะไร ผมชอบตอนงานโรงเรียมาก มี 2 วิธี ในการเอา คุนประธาน งานลงมา คือ ปลอบ และ ด่า สะใจตรงที่พระเอกเลือก ด่า

jobza53
11th May 2014, 01:19
Bokura wa Minna Kawaisou

GAIA
12th May 2014, 21:31
ลองหา Tonari no Kaibutsu Kun ดูครับอาจตอบโจทย์คุณได้ เรื่องนี้นางเอกเย็นชามาก : D

thepelekung
16th May 2014, 12:50
ทำไมต้องเซ็นเซอร์ด้วยฟระ