PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ระบาย)คุณคิดยังไงกับพวกไร้มารยาทใน dota 2

numcang
27th April 2014, 11:24
คือผมจะมาระบายครับ ไม่มีไรมาก คือผมก็เล่น DOTA 2 ตามปกติ ทีนี้ผมโดนแย่งฟาร์มครีป
และผมก็เล่นไม่เกิด และคนที่แย่งฟาร์มดันมาด่าผมว่ากาก ออกไอเทมกากๆ เล่น NOOBๆ
และยังบอกจะ Report อีก ผมอยากจะบอกว่าโคตรไร้มารยาทเลยครับ โดนมันแย่งฟาร์มครีป
มันเกิด และยังมาด่า ผมก็พยายามช่วยทีม มันก็บอกว่าผมเล่นแบบแจก และด่าไปขำไปอีก
เหมือนกับจะยั่วโมโหผมด้วยแหละ
คือถ้าด่ามันก็ไม่เท่าไหร่หรอก แต่ไอ้นี่มันมารยาททรามเกินครับ ด่าแบบไม่ดูอะไรเลย เห็นแก่ตัว
ผมระบายแค่นี้แหละครับ :(

Tingboye
27th April 2014, 11:29
เอ่อ อย่าไปสนใจคับ ไม่รู้จักเค้า ไม่รู้จักเราก็แบบนี้และ

reballion
27th April 2014, 11:32
โดนด่าว่ากากมาผมตอบกลับไป ผมโคตรnoob ไม่ด่าต่อเลย

Innes
27th April 2014, 11:33
ลองเปลี่ยนมาเล่นซัพดิครับ ไม่ต้องลาสมาก ไม่ต้องโดนแย่งฟาร์ม

ส่วนตัวผมคิดว่าตำแหน่งแครี่ใครๆก็เล่นได้ ไม่เหมือนซัพที่หาคนเล่นดียากมาก

kanoktuch2
27th April 2014, 11:38
เวลาเจอพวกนี้ส่วนมาก ผมจะเงียบไว้ ไม่ก็ mute ไมค์มันไปเลย

nanohawk2
27th April 2014, 11:43
ไอคนที่แย่งฟาร์มครีปนี่เป็นแครี่ด้วยป่ะครับ ผมว่าจริง ๆ ลองหันมาเล่นตัวอื่นบ้างก็ได้นะครับเช่น Support หรือ Ganker ไรงี้ ไม่เข้าใจทำไมคนไทยชอบเล่นแต่ Carry ผมละเกลียดมากเวลาทีมเลือก Carry มา 4 ตัว อยากจะบอกว่า pong ตาย

numcang
27th April 2014, 11:49
ไอคนที่แย่งฟาร์มครีปนี่เป็นแครี่ด้วยป่ะครับ ผมว่าจริง ๆ ลองหันมาเล่นตัวอื่นบ้างก็ได้นะครับเช่น Support หรือ Ganker ไรงี้ ไม่เข้าใจทำไมคนไทยชอบเล่นแต่ Carry ผมละเกลียดมากเวลาทีมเลือก Carry มา 4 ตัว อยากจะบอกว่า pong ตาย

ผมเล่นแครี่(ตอนนั้นไม่รู้จะเลือกตัวอะไร) มันก็เล่นแครี่ครับ มันเลือก Legion ครับผม
มันเป็นฝรั่งครับผม ด่าผมอย่างเดียว ทั้งๆที่ก็ช่วยเต็มที่ พอมันตายก็มาโทษผมอีก
(แค้นตรงโดนแย่งฟาร์มแล้วมาด่าว่าไอเทมกากนี่แหละ)

Jokibuy
27th April 2014, 11:58
เล่นแครี่ออกของซัพก็ยังได้นะ กรณีของผมมีคนหยิบ Pl มาเป็นตัวสุดท้าย carry ครบทีม แต่มันอาสาซัพพอท Pl meka piper + ward sentry

- หาเพื่อนเล่น อันนี้เป็นวิธีแก้ที่ดีที่สุด ที่จริงเราไม่ต้องเล่นเป็นแครี่หรอกครับ คนเล่นดอทเอ 2 ต้องเล่นเป็นหมดทุกตัว หาเพื่อนที่เล่นได้หมดทุกสายจะดีมากครับ

skyhot004
27th April 2014, 14:59
...................

ตามนั้นครับ

LuFy
27th April 2014, 15:02
muteไมช้วยคุณได้ เเต่อยากเกรียนก็เปิดไมอัดมันเลย:o

thedogza101
27th April 2014, 15:03
ผมไม่ตอบโต้ครับ ไม่ไช่คนดีนะภาษาอังกิตไม่ค่อยแข็ง 5555+

NNP9MR
27th April 2014, 15:03
:ask คุณคิดยังไงกับพวกไร้มารยาทใน dota 2
:answer คิดว่าเป็นเรื่องปรกติหรือนิสัยที่ติดปากเวลาเล่น

I3lacKSwoi2D
27th April 2014, 15:17
ลองเปลี่ยนมาเล่นซัพดิครับ ไม่ต้องลาสมาก ไม่ต้องโดนแย่งฟาร์ม

ส่วนตัวผมคิดว่าตำแหน่งแครี่ใครๆก็เล่นได้ ไม่เหมือนซัพที่หาคนเล่นดียากมาก

ใช่เลย MOBA ในไทยทุกเกมมีแต่พวกแครี่ เห็นแก่ตัว มองว่าซับเป็นพวกกระจอกทำไรไม่ได้ ทั้งๆที่ตัวเองเกิดขึ้นอยู่กับซับแท้ๆ ผมเล่นซับโดนด่าจนชินซะละ แบบต้นเกมเล่นดีหลังเกมกระจอกไรแบบเนี๊ยะ

ทำใจครับ ผู้เล่นต่าง ปท.ให้ความสำคัญทุกตำแหน่งมีแต่ไทยบ้านเราเห็นแก่ตัว เล่นแต่แครี่เพราะอยากหล่อ

oI3lacKLisTo
27th April 2014, 15:24
คำเดียวสั้นๆชิน หลังจากหนัง Free to play ออกมีมือใหม่มาเล่นอีกเพียบบ

ปล.เววลาเล่นไม่อยากเล่นกับคนไทยด้วยกันเลย พอตายแล้วชอบโทษคนอื่น อันนี้เจอมากับตัว
ของผมไม่ต้องรอตายอะโทษก่อนเลย แจกๆ lol

Sunshinekung
27th April 2014, 15:39
อย่าให้เจอคนไทยในทีมตัวเองเลย สาธุ

manhantun01
27th April 2014, 15:48
ยิ่งเถียงมันยิ่งได้ใจครับ ปล่อยให้มันเห่าไป มันเหนื่อยมันก็หยุดเห่าครับ ง่ายๆ

hansamu
27th April 2014, 16:01
เฉยๆ ครับ พวกนี้มีอยู่ทั่วทุกเกมแหละครับ

ปล่อยผ่านไป ใส่ใจก็ไม่มีไรดีครับเสียสมาธิเปล่าๆ

BoRing
27th April 2014, 16:02
เล่นกับเพื่อนเถอะครับช่วยได้เยอะเลย
เดี๋ยวนี้ผมไม่เคยเล่นคนเดียวเลยนะ เล่นคนเดียวต้องแพ้แน่ๆ ยกเว้นฟลุ๊คเจอคนเล่นดีๆ
แต่ถ้ามันว่ามากๆคงต้องเกรียนกลับใส่มันสักนิดนึง

ผมไม่เคยเล่นพวกแครี่นะ เว้นแต่จะเล่นๆกับเพื่อน เพราะมันไม่ใช่แนวล่ะเนาะ

gkonline
27th April 2014, 16:23
เรื่องมารยามทรามนี้เป็นเรื่องปกติครับ
หาเพื่อนเล่นให้ได้มากที่สุด ก็ช่วยเรื่องพวกนี้ได้มากครับ ไม่งั้นก็ต้องดวงเอาละ
ผู้เล่นปากมาก ปากดี นิสัยทรามมีหมดทุกระดับผมบอกเลย
แต่ยิ่งคุณเล่นไปอยู่ระดับสูงได้มากเท่าไหร่ ก็เจอน้อยลงเท่านั้น

อยากเล่น MOBA ให้รุ่งและทำตัวเองให้มีประโยชน์ที่สุดกับทีมนะครับ
1. เข้าใจตำแหน่งการเล่นและเลนของเกม
2. ทำตามหน้าที่แต่ละตำแหน่งให้ได้

วิธีแก้เวลาเจอไอ้พวกงี่เง่าประมาณที่ จขกท บอกนะครับ
1.ถ้าพวกปากมากออกลายตั้งแต่เริ่มเลือกฮีโร่ (แนวจองตัวนั้นตัวนี้ เลนนั้นเลนนี้) แนะนำให้เปลี่ยนตำแหน่งเล่นเลยครับ งั้นเตรียมรับเคราะห์ยาว
2.เล่นตามหน้าที่ตัวเองให้ได้ดีที่สุด ถ้าโดนแย่ง last hit ในเลนก็พยายาม Rotate
3.ถ้าเห็นอะไรแล้วรำคาญมาก Mute เลยครับ ลำพังแค่อารมอินในเกมบางทีก็เครียดพอแล้ว อย่าให้ต้องมาเครียดเพราะคำพูดไร้สาระ
ผมไม่ได้บอกให้คุณกลายเป็นพวก Ignorance นะครับ แต่คำพูดดีๆ คำแนะนำที่มีประโยชน์เค้าเอาไว้พูดกันและจะดีมากถ้าพูดกันหลังจบเกม
ไอ้พวกคำด่าอะไรงี้ มันไม่มีสาระให้อ่านหรอกครับ

numcang
27th April 2014, 16:34
อ่อ อันนี้ไม่ใช่คนไทยครับผม ที่ผมเจอเป็นต่างประเทศครับ ไม่รู้ประเทศอะไร
แต่ก็ขอบคุณทุกคนที่มาแนะนำนะครับ :yes