PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งง 12 years a slave ปอยนะ

srika23
27th April 2014, 12:27
ตกลง 2 นักมายากล ที่ชวนพระเอกไปทำงานต่างเมือง เป็นคนขายพระเอก ใช่หรือป่าวคั บ งง อ่ะ

:confused:

$3MiFiN@L$
27th April 2014, 12:59
ตกลง 2 นักมายากล ที่ชวนพระเอกไปทำงานต่างเมือง เป็นคนขายพระเอก ใช่หรือป่าวคั บ งง อ่ะ

:confused:

เป็นนายหน้าค้าทาสครับ รัฐฝั่งเหนือ(แยงกี้) คนดำหรือคนผิวสีในสมัยนั้นเป็นเสรีชนเท่ากับคนขาวครับ แต่เหตุการณ์นี้เกิดก่อนสงครามกลางเมือง
ของอเมริกา เกี่ยวกับการเลิกทาสในประเทศสงครามที่แลกด้วยเลือดเพื่อปลดปล่อยคนดำ

srika23
27th April 2014, 13:03
แล้วตอนจบมีผู้ชายสอง คน กับ นายอำเภอมา ไอ้ผู้ชายสองคน คือ ใช่ นักมายากล หรือเปล่าครับ ที่มารับพระเอกอ่ะ

$3MiFiN@L$
27th April 2014, 13:50
แล้วตอนจบมีผู้ชายสอง คน กับ นายอำเภอมา ไอ้ผู้ชายสองคน คือ ใช่ นักมายากล หรือเปล่าครับ ที่มารับพระเอกอ่ะ

เป็นคนที่รับรองว่า เป็นเสรีชนกับเพื่อนบ้านหรือคนรู้จัก ตอนแรกที่มาทายอะครับ