PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : xbox360 กับ หนัง DVD ครับ...

Tiger in the wind
11th July 2011, 01:18
xbox360 เครื่องแท้ไม่แปลง จะเล่นแผ่นหนัง DVD ที่เป็นแผ่นไรท์ หรือ แผ่นก็อบ ได้มั้ยครับ....
ขอความกรุณาผู้รู้ด้วยนะครับด้วยนะครับ

Dead Pepper
11th July 2011, 09:48
ไม่ได้ค่ะ หากจะทำให้ดูหนัง DVD แผ่นก๊อปได้ตัวไดท์ของ xbox ต้องทำการแปลงมาให้เล่นเกมส์ก๊อปปี้ได้ก่อนค่ะ แต่ก็ใช่ว่าจะเล่นได้ทุกแผ่นเสมอไปนะคะ ทางที่ดีควรเก็บไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวดีกว่าค่ะ เป็นการถนอมหัวอ่านเครื่องเราไปในตัวด้วย อีกอย่างเครื่องเล่น DVD เดี๋ยวนี้ราคาก็ไม่แพงมากด้วยถ้าจะดูหนังแนะนำให้ซื้อเครื่องเล่น DVD ดีกว่าค่ะ เล่นหนังได้หมดไม่ว่าก๊อปหรือแท้สบายใจกว่ากันเยอะเลยค่ะ ^^

Tiger in the wind
12th July 2011, 00:46
ขอบคุณมากเลยครับ...