PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากเริ่มใหม่ทั้งชีวิต

teerachai212
27th April 2014, 20:54
ชีวิตผมมันเหมือนเสียเวลาเหมือนมันพังเลย

ผมมีแฟนผมน่ะ (คนเก่าๆน่าจะเคยอ่านกระทู้ผมและ) คบกันมา 1 ปีครึ่งแล้วครับ

ทุกวันนี้เธอไม่เหมือนเดิมทะเลาะกันแม้ผมไม่ผิดผมก็ต้องยอมขอโทษก่อนเมื่อก่อนเธอก็ยอม

แต่เดียวนี้ขนาดผมขอโทษก่อนเธอไม่ยอมทะเลาะชอบพูดว่า " ไม่พอใจก็เลิกไปเลย "

การที่ผมคบกับเธอคนนี้มันพังเพราะอะไรรู้ไหมครับ เวลาผมจะไปไหนกับเพื่อนน่ะ

เธอจะเหมือนไม่พอใจแต่ตอนแรกจะพูดแบบว่า "ไปเถอะไม่เป็นไร" แต่พอกลับมา

เธอจะชอบหาว่าไปทำไหมมมหว่ะทะเลาะกันตลอดแต่พอตอนเธออไปกับเพื่อนผมไม่ว่าา

ตอนสงกรานต์ผมบอกไห้กลัตอน 6 โมงเธอก้ไม่อยมคครับบออยากไปกับเพื่อน (ทั้งที่ตอนแรกสัญญาว่าจะกลับ 5 โมง)

ผมก็ไม่รู้อะไรทำให้เธอเปลี่ยนไป วันนี้ตอนคุยในเฟสเธอก็ไม่ค่อยคุยกับผม

ผมก็รอไปครึ่ง ชม. ผมก็เปิดเฟสเธอดูเห็นคุยกับคนอื่นผมก็หงุดหงิด(ญ น่ะ)

ก็เลยอารมเสียตอนคุยโทรศัพท์ก็คุยเรื่องนี้และครับ บอกว่าทำไหมไม่ตอบ ที่คนอื่นตอบได้ทำไหมตอบไม่ได้แม่อยู่ก็พิมพ์บอกสิว่าแม่อยู่

แค่พิมพ์ไม่ยากหรอก ไม่ไช่ไห้มาหรอ เธอก็บอกว่า "อยากเลิกว่ะ ไม่อยากทนไม่เข้าใจอะไรเลย" ผมก็งงอ่ะไรหว่ะทะเลาะกันทุกรอบต้องบอกเลิกทุกรอบ

ผมเสียทุกอย่างเลยน่ะตอนคบกับเธอคนนี้ให้ทุกอย่างอยากให้ไปหาทุกวันก็ไปหา ไม่มีเงินอยากกินข้าวผมก็อดข้าแต่โกหกไปว่ากินแล้ว ให้เงินเธอไป

บ้านผมอยู่พระราม 2 บ้านเธออยุ่แถวพระราม 1 (ช่วงแถว MBK) บางครั้งก็ทะเลาะเรื่องไปหาช้าบ้านเหมือนกันนใกล้กันเลยเนอะ

เธอบ่นเหงาผมก็รีบอาบน้ำยอมโดนแม่ด่าไปหา เวลาไม่อยากให้ไปไหนก้ไม่ไป ผมต้องเสียเพื่อนไป 2-3 คนเพราะมีปัญหาเรื่องแฟนผม

ผมไม่ใช่คนดีเลยเห็นแฟนดีกว่าเพื่อน TT ผมเลวมากเลยถ้ารู้เป็นยังงี้เลือกเพื่อนดีกว่า แต่ผมทิ้งเธอไม่ลงคือผมเป็นคนแรกของเค้า

ผมก็กลัวเธอมีปัญหาอะไรกลัวเธอไม่มีอะไรกิน กลัวเธอปวดท้องเพราะโรคกระเพาะ ผมไม่กล้าทิ้งเธอ

ผมเหนื่อยแล้วต้องมาเจอเร่องหาเรื่องทะเลาะทุกวัวน ไหนต้องหาเงินไปหาเธอให้เธอ ต้องกลับมาทะเลาะ

ช่วงนี้เป็นอะไรก็ไม่รู้ด้วยเจ็บหน้าอกบ่อยๆ จี๊ดเหมือนมันโล่งๆแต่เจ็บจี๊ด อาจจะเพราะพักผ่อนไม่พอก็ได้

ผมแค่อยากระบายขอบคุณน่ะครับ

DeViLDoM
27th April 2014, 20:56
เพื่อนน่ะ เขาไม่ที้งนายหรอก แฟนน่ะ เป็นงี้ก็เลิกๆไปเถอะ เจ็บแฅ่นี้ 3 วันหาย

27th April 2014, 21:01
T^T ผมกลัวทำใจไมไ่ด้อ่ะครับ

DeViLDoM
27th April 2014, 21:03
T^T ผมกลัวทำใจไมไ่ด้อ่ะครับ

ไปดื่ม ไปเที่ยว อะไรก็ได้ให้ลืมเธอ

nunt77
27th April 2014, 21:06
โหแฟนคุณเอาแต่ใจสุดๆ เลยนะ จขกท. ก็ทนสุดๆ เหมือนกัน แต่ผมไม่รู้นะเพราะอะไรเดาใจยากจริงๆ
บางทีผู้หญิงก็เบื่อเราก็ได้ อาการแบบนี้น่ากลัวนะ เหมือนผมกับแฟนเก่าตอนใกล้เลิกกันเลย
ผมว่าถ้าผู้หญิงเป็นอย่างนั้น ส่วนมากมักจะหาเรื่องเลิกนะ หรือไม่ก็กำลังหาคนใหม่ ผมไม่ได้ละลากละล้วงนะ
แค่เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะ ว่าแต่ผมมาทันเรื่องของเผื่อนึกออกลำดับเรื่องได้ถูก

SKYRIM
27th April 2014, 21:06
http://sv6.postjung.com/picpost/data/243/243576-523adfd22ce7c.png

kanoktuch2
27th April 2014, 21:15
จริงๆเรื่องของคนสองคนผมเองก็ค่อยอยากยุ่งเท่าไร แต่พออ่านที่ จขกท พิมพ์มาแล้ว

ผมบอกตรงๆเลยละกันครับ "คุณไม่มีทางเป็นคนรักของเขาได้หรอก คุณเป็นได้แค่ทาสของเขาเท่านั้นแหละ"

ฝืนอยู่ต่อไปก็มีแต่จะทุกข์ครับ

panaddas06
28th April 2014, 00:23
ผมแนะนำน่ะเลิกดีกว่าครับ ผมอ่านล่ะสงสารแทนเลย ผมก็พึ่งเลิกกับแฟนเหมือนกัน
ถ้าเลิกก็หาอะไรทำครับ อะไรที่มันสนุกก็ได้ครับ

blacklotus55
28th April 2014, 00:52
http://sv6.postjung.com/picpost/data/243/243576-523adfd22ce7c.png

ดูรูปคุณแล้ว เป็นครั้งแรกในชีวิต ที่ผมอยาก "ฆ่าตัวตาย" เฮ้ออออออออออออออออออออ

Realize
28th April 2014, 01:00
http://image.ohozaa.com/i/3d3/LM09Yn.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xylFviY8biomK5im)

ผมเพิ่งดู Don Jon จบมะกี้เลย
มันคล้ายๆแบบนี้แหละครับ แต่ผมเค้นคำพูดไม่เก่ง เพราะงั้นลองดูนะครับ
แล้วคิดตามหนังไปเรื่อยๆ มันอาจจะช่วยให้คิดได้

SeV
28th April 2014, 01:15
คุณลองตีตัวออกห่างเธอซักพักดีไหมครับ ดูเธออยู่ห่างๆ (กลับกันอาจจะโดนว่าอีกก็ได้)
คือ เอาจริงๆคือเดาไม่ได้เลยว่าเขาต้องการอะไร
แล้ว ตอนทะเลาะกันก็มีแต่บอกว่า "จะเลิก" อะไรทำนองนี้ มันติดตรงนี้แหละครับ คือ เขาอาจไม่มีใจให้แล้วก็ได้
แนะนำให้ลองดูอยู่ห่างๆดูครับ

สิ่งของเงินทอง ที่คุณให้เธอไปคุณหาใหม่ได้ แต่เวลานะให้ไปแล้วมันเอาคืนไม่ได้

Jokibuy
28th April 2014, 01:17
http://www.youtube.com/watch?v=e9BoYc8dhhQ

totosaturn
28th April 2014, 01:23
ขอชื่นชมนะครับว่าคุณเป็นคนที่รักแฟนมาก และยอมทนเพื่อเธอทุกอย่าง แต่ว่าคุณทนเกินไปมั้ย คุณลองมองดูดีๆนะ ว่าเธอคนนั้นเคยทำแบบที่คุณทำอยู่หรือเปล่า ผมว่าการเป็นแฟนกัน มันคือการศึกษานิสัยใจคอของอีกฝ่ายและยอมรับทั้งในส่วนดีและไม่ดีของเขา โดยที่หากใครมีนิสัยบางจุดที่สามารถปรับได้ก็ควรปรับ และควรปรับเข้าหากันทั้งคู่ ไม่ใช่ให้คุณปรับเข้าหาเธออยู่ฝ่ายเดียว ถ้าเป็นแบบนี้อีกหน่อยคุณจะกลายเป็นทาส ไม่ใช่แฟน แล้วอีกอย่าง เท่าที่ผมอ่าน ผมคิดว่า แฟนของคุณคงอยากเจอคนใหม่ คุณลองถอยออกมาก่อนดีไหม พักใจพักกายของตัวเองก่อนดีไหม เป็นตัวของตัวเอง ถ้าแฟนคุณเขายังเป็นแบบนี้เรื่อยๆ ผมแนะนำให้เลิกเถอะครับ ทนไปก็ไม่มีประโยชน์ มีแต่จะสร้างความลำบากใจให้กับคุณ กับคนที่รักคุณ คิดดีๆนะ ใส่ใจคนที่รักคุณมากที่สุดที่อยู่กับคุณก่อนดีกว่าไหม

samasamon
28th April 2014, 05:19
ทำใจ สิ่งที่่ทำง่ายที่สุดในโลกละ แต่คนดันกลัว

nintyninty
28th April 2014, 07:11
ถ้าคุณมีแฟนหรือเพื่อนที่ดี เขาจะไม่ให้เราเลือกหรอกครับ
1.เพื่อนก็คือเพื่อนเลิกเป็นไม่ได้หรอก ต่างกันแค่สนิทกันแค่ไหนเท่านั้น ผมแอบหลบไปหาแฟน****ก็ล้อกันเฉยๆ แต่ก็เหมือนเดิม
2.แฟน ห่างกันมากๆ ให้เวลาอยู่กับเพื่อนตลอด มีบอกให้โทรหาแม่ก่อนด้วย แล้วก็ไม่เคยชวนเพื่อนเราทะเลาะด้วย
แต่ผมก็มีปัญหา เพราะไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันไม่ค่อยได้คุยกัน
ทุกๆข้อดีก็มีข้อเสีย แต่อันไหนมากอันไหนน้อยแค่นั้นแหละ
แล้วก็ดูด้วยนะครับว่าเขาให้อะไรกับคุณเท่ากับที่คุณให้เขามั้ย
ผมก็เคยเป็น แต่คุณลองลดๆลงมาดูมั่งก็ดีนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดงี้หรอก แต่ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียว ดีหรือแย่กว่านี้ก็มีเยอะ
โชคดีครับ

28th April 2014, 12:00
ขอบคุณน่ะครับ ^_^ ดีขึ้นแล้วครับ