PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปียโน(อีกแล้ว)ขอคำแนะนำ

suppermama
27th April 2014, 21:31
ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องเปียโนไปครั้งนึง คร่าวนี้เรื่องใหม่
เรื่องมันมีอยู่ว่า เวลาผมเล่นเปีนโนทีไร อารมณ์เสียทุกครั้ง
ไม่มีความสุขเหมือนเมื่อก่อนแล้ว แรกๆแค่เบื่อๆ มีคนแนะนำ
ว่าให้หยุดซักพัก แต่คราวนี้เล่นแล้วอารมณ์เสีย เหมือนฝืนตัวเองมาเล่น
ล่าสุดก็ทุบแป่นไปทีนึง(ซึ้งก็ทุบไปหลายทีแล้ว) ผมควรทำยังไงดีครับ
ควรหยุดเล่นยาวไปเลย หรือเลิกเล่น หรือฝึกนิสัยตัวเอง(แนะด้วย)
ความคิดเห็นทุกท่านว่าอย่างไรบ้างครับ?

teerachai212
27th April 2014, 21:36
คุณต้องทำตัวคุณเองครับว่าทำไหมถึงอารมเสีย

ดนตรีอ่ะไม่เคยทำอะไรผิดคนเล่นเล่นผิดเองแล้วตีโผยตีผายเอง

มีแค่นี้ละครับ อารมเสียมันต้องมีสาเหตุครับ

SeV
27th April 2014, 21:43
ลองหาสาเหตุดูครับ ว่าอะไรทำให้คุณอารมณ์เสีย แล้วค่อยแก้ไขสิ่งนั้นครับ

Kellidev
27th April 2014, 22:42
ก็บรรเลงอารมณ์ออกมาเป็นเพลงไปเลยสิครับ โกรธก็ใส่หนักๆ สบายใจก็ปล่อยเบา สนุกสนานหน่อยก็เร่งจังหวะให้ครึกครื้น