PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมผมขึ้นจอฟ้าครับ ช่วยทีครับ

Temza11
27th April 2014, 23:11
คือผมพึ่งลง วินใหม่ win 8.1 pro อะครับ หลังจากนั้นใช้มาได้ วันกว่าๆ ก็เริ่มมีปัญหา ขึ้นจอฟ้า แบบประมาณว่า ปล่อยไว้เฉยๆก็ขึ้นอะครับ
ขอความที่ขึ้นในจอฟ้านะครับ kernel security check failure ประมาณนี้นะครับ ส่วนที่เหลือมันแค่บอกให้ restart และก็ไม่มี error code ใดๆ คือ ใจความสำคัญมีแค่ kernel security check failure ช่วยทีครับว่ามันเป็นอะไร

ปล.ก่อนหน้านั้นใช้ win 8 ไม่มีปัญหาครับ
ปล.ก่อนหน้านั้นไม่มีเกม the sims 3 ไม่รู้เกี่ยวไหม