PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีปัญหาเรื่องแผ่นเกมส์ xbox360 ครับ มันเริ่มมีปัญหาแล้วครับ

Rachen
24th September 2011, 10:58
คือว่า แผ่นเกมส์ที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้มันเริ่มส่อแววมีปัญหาขึ้นมาแล้วครับหลายเกมส์เลยทีเดียว
ก็อย่างที่ว่าอ่ะครับบางแผ่นก็อยู่มาเกือบ2ปีแล้วครับ
เล่นอยู่ดีๆก็ค้างบ้าง play DVD บ้างครับบางทีก็เล่นได้ครับ
ผมอยากทราบว่าพอมีโปรแกรมอะไรที่เอาข้อมูลจากแผ่นเกมส์ลงไว้ในคอม
แล้วก็ไรท์ออกมาอีกทีครับ ขอชื่อโปรและวิธีทำอย่างละเอียดด้วยครับ รวมถึงการ set ค่าต่างๆของโปรแกรมด้วย
คือว่าผมไม่ค่อยจะชำนาญเรื่องนี้สักเท่าไหร่ครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับๆๆๆๆ

nutlaw
25th September 2011, 17:10
ของ ผม ไม่มี ปัญหา อะไร เลย ครับ
ผม ใส่ ซอง ทุก แผ่น เลย ครับ ช่วย ได้ เยอะ

แล้ว ก็ อย่า เอาตาก แดด ตาก ลม มาก ไป ครับ
นำแผ่น ออก มา เป่า ครับ ถ้า ไม่ได้ เก็บ ใส่กล่อง (เป่า เบา ๆ นะ)
อย่า ใส่ แผ่น ค้าง ไว้ ใน เครื่อง นะ ครับ

http://isaplussupply.tarad.com/shop/i/isaplussupply/img-lib/spd_20110429160023_b.jpg

แผ่น ผ่าน มา 2 - 3 ปี หล่ะ
ส่วนมาก แผ่น แท้ ไม่น่า มี ปัญหา นิ ครับ ?
หรือ ของ คุณ เป็น ด้าน มืด ครับ ? แนะนำ ใส่ ซอง นะ ครับ ถ้า ด้าน มืด