PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนที่เล่น bf3 หน่อยครับ

donal
28th April 2014, 17:03
ผมเล่นมาเดือนกว่าแล้ว ยังไม่เก่งขึ้นเลย เพิ่งเวล 28 เอง ผมสงสัยหลายอย่างเลยก็คือ ทำไมบางคนเค้ายิงผมแปปเดียว
ผมก็ตายแล้ว ได้ยินเสียงจากข้างหลังแค่ แป้ะ แป้ะ ตายซะแล้ว แล้วบางคนผมยิงจนหมดแม็ก เอาพกไล่ยิงต่อก็ยังไม่ตาย
ผมเห็น แล้วก็อึ้ง WTF !! พอแม็กผมหมดทุกอย่างเกลี้ยงปุ้บ เค้าหันกลับมายิงผมแปป เดียว ตาย โคตรงง
อีกเหตุการณ์นึงครับ โคตรฝังใจผมเลย เค้ายืนอยู่ตรงหน้าผม เลือดเหลือนิดเดียว ผมก็ชักพกยิง ปรากฏว่าเค้ากระโดดมาด้านข้าง
แล้วเอามีดแทง WTFFFF ผมตายอีกแล้ว เกมเกมนึงเนี่ย ผมตายเยอะกว่าฆ่าตลอดห่างกัน 20-30 ตัวได้ ผมล่ะโคตรเซง
จนกด deploy รัวๆ แล้วก็ตายเหมือนเดิม เลยอยากขอเทคนิคการเล่นหน่อยนะครับ อีกอย่างนึงคือ เจ็ทยิงยังไงให้โดนเหรอครับ
ผมมีแค่ปืนกลติดเจ็ท แถมยิงยังไงก็ยิงไม่โดน แต่คนอื่นไล่หลังผมทีไร เค้ายิงแปปเดียว เจ็ทผมระเบิดซะแล้ว

yakuzaom007
28th April 2014, 17:19
เครื่องบินทุกเครื่องต้องขับบ่อยๆครับเดียวก็เก่ง
ช่วงแรกกดcแล้วจะขับง่ายขึ้นคับ
คิดเข้าข้างตัวเองหน่อยก็ดีครับ
ที่ตายเยอะเพราะปิงเยอะกับสเปกไม่ถึงป่าวครับ
ถ้าตัวๆยังไงก็แพ้

headshot deluxe
28th April 2014, 17:21
คุณเล่นเซิฟ ping เยอะเปล่า อาการเหมือนมันแล็กนะครับ แนะนำให้เล่นเซิฟปิงไม่เกิน 100 ครับ
ถ้าอยากยิงให้ตายเร็วๆ แนะนำให้ใช้ปืนที่มี rpm สูงๆ ครับ เช่น AEK-971, MTAR-21, MP5K ผมจำไม่ค่อยได้แล้ว ลองเช็คใน battlelog ดูครับ เลือกที่มี rpm 900 จะยิงรัวได้ดี กระสุนออกเร็ว ศัตรูตายเร็วครับ หรือไม่ก็ใช้ shotgun ครับ สองนัดจ่อๆ ตายแน่นอน

AuDiZZ
28th April 2014, 17:43
ประเด็นแรกผมคิดว่า จขกท.น่าจะเล่นด่าน Noschar Canel แบบ TDM ใช่มะ ถ้าใช่ปัญหาอาจจะเกิดจาก
- ศัตรูยิงคุณด้วยปืนกลเบา
- เซิฟเวอร์แลค (เล่นในฝั่ง สิงค์โปรดีสุดครับ ผมเล่นใน Japan แล้วมีแต่คนโหดมากมาย)
- ไอตอนที่คนกำลังกระโดดข้ามสิ่งกีดขวางอะ ผมก็เกลียด เพราะยิงไม่โดน กระสุนหมดก่อนอีก
ที่โดนยิงแปปเดียวตายเพราะว่าศัตรูเหนี่ยวไกก่อน และเล็งหัวคุณครับ เจอบ่อยมากสำหรับยศ 100 เขาจะชอบเล็งดักมุมแล้วยิงช่วงหัว - หน้าอก
สำหรับฝึกเจ็ท แนะนำ แชลแนลนี้ครับ :) ---> http://www.youtube.com/watch?v=hUCzmYk9L1E&src_vid=G24fPus94U4&feature=iv&annotation_id=annotation_373148

donal
28th April 2014, 17:46
ใช่ครับ เล่นด่าน Noschar Canel แบบ TDM ด่านมันสั้นดีหากันง่าย แล้วก็ตายง่ายด้วย :sweat

vgfgff
29th April 2014, 11:59
BF3 ตรงที่
1.ไม่สมดุล อย่าง jet เนี่ย เริ่มมาให้แต่ปืนกลล้วจะสูื้ได้มั้ยเนี่ย ฝั่งนู้นติด 20 mm กับ missile ไปล่ะ
2.helicopter ทุกลำเหมือนเอากระดาษมาทำโดนสะกิดหน่อยเอียงล่วงล่ะ
3.อาวุธเริ่มค้น หรือ อาวุธติดยานพาหนะเริ่มต้นควรมีแบบ BF4 หรือ badcompany คือเอาอาวุธพื้นฐานมาให้ครบ แล้ว ค่อยไปปลดล็อคในระดับสูงต่อไปเช่นจาก 20 mm เป็น 30 mm

ส่วนปัญหาที่คุณเจอคาดว่าเกิดจากปิงเยอะครับ