PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ steam

rairangzz
29th April 2014, 09:16
คือจะล้อกอินเข้า steam แต่ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ครับ มันให้ใส่คีย์ และทีนีมันไม่ยอมส่งคีย์มาให้ ผมต้องทำอย่างไรครับ

edit : เพิ่งย้ายคอมครับผม ลืมบอก

suppermama
29th April 2014, 09:28
มันจะส่งมาทาง mail ที่สมัครไม่ใช่เหรอครับ? ลายละเอียดน้อยไปนะ :confused:

littlefox
29th April 2014, 09:36
,มันเป็นระบบรักษาความปลอดภัยของ Steam User ถ้าเราไป Login ที่เครื่องอื่นที่ไม่ใช่เครื่องที่เราใช้ประจำ

มันต้องใส่รหัส เพื่อยืนยันว่าเราเป็นผู้ใช้ ID นั้นจริงๆ

รหัสยืนยันสามารถไปดูใน Email ที่เราสมัครไว้ได้เลยจ้า

kalokipee
29th April 2014, 09:46
เห้ย ผมก็เป็นเหมือนกัน เพิ่งลงwindowsใหม่ ว่าจะลงsteamซะหน่อย กดขอโค้ดกลับไม่โผล่ในเมล์ซะงั้น

ปล.แล้วพอลองตอบว่าจำ account ไม่ได้ ก็ใส่product keyไป ก็ต้องกลับไปเมล์อยู่ดี ให้ตายเหอะ

rairangzz
29th April 2014, 09:54
เห้ย ผมก็เป็นเหมือนกัน เพิ่งลงwindowsใหม่ ว่าจะลงsteamซะหน่อย กดขอโค้ดกลับไม่โผล่ในเมล์ซะงั้น

ใช่เลย เหมือนกับผมเลย

email เข้าไปค้นแล้วค้นอีกก็ไม่เห็น เลยไปลองสมัครไอดีมั่วๆ ดันสมัครได้ T_T อยากจะร้อง (ลองนี่เพราะไม่แน่ใจว่าสมัครไปยัง)

ปล.ขอบคุณข้างบนครับ

Takeoverz
29th April 2014, 22:57
เป็นเหมือนผมเลยครับตอนนี้รอมาชั่วโมงนึงแล้วยังไม่ได้เลย

kalokipee
30th April 2014, 13:29
ตอนนี้ผมได้เมล์แล้วครับ หวังว่าจขกท.ก็ได้แล้วนะ

rairangzz
30th April 2014, 15:57
ตอนนี้ผมได้เมล์แล้วครับ หวังว่าจขกท.ก็ได้แล้วนะ

ฮ่าๆ ขอบคุณครับ แต่ มันเงียบเหมือนเดิม ชั่งมันยังไม่ได้ซื้อเกมไร แค่โหลดเกมฟรีเกมนึง 5555

ตอนนี้สมัครใหม่เรียบร้อย

Takeoverz
30th April 2014, 22:32
ผมได้แล้วนะครับลองกดล้อกอินใหม่มันก็ส่งมาให้เลย :D

jameshitman2
1st May 2014, 11:14
อ่อ วิธีนี้แก้ยากครับ คือ ตอนสมัครลง Email มั่วนั่นเอง

ซึ่ง ถ้าเอา Steam ย้ายไปอยู่ Folder เดิมที่เราลงไว้ตอนแรกก็จะเข้าได้โดยไม่ต้องใส่คีย์ครับ [(ต้องเป็นเครื่องเก่าด้วย)มั้ง]

แล้วพอเข้าไปก็จัดการเปลี่ยน Email ให้เรียบร้อยด้วย