PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอม(win7)มีปัญหาครับ ขอความช่วยเหลือด้วย

shihkfs
29th April 2014, 19:30
อาการคือ หลังจากกดปุ่่ม power แล้วบูทเข้าหน้าจอที่มี safe mode กับ start windows normally อะครับ พอผมกด start windows normally มันก็โหลดเข้า desktopครับไม่ได้ครับ หน้าจอดำ ปุ่ม numlock กดได้ ctrl+alt+. ได้ แต่หน้าจอมืดครับแต่พอรอสักพักใหญ่ๆ(10-20 นาที)ก็โหลดเข้าdesktop ได้ปกติครับ -_- ผมลอง เข้า safe mode ดูแล้ว มันก็เข้าได้ปกติครับไม่ต้องโหลดนานแบบ normal

ใครพอรู้วิธีแก้ไข้มั้งครับ? พึงเป็นเมื่อ2-3 ชม. ที่แล้วเอง

ปล. ผมใช้ win 7 ultimate 32 bit