PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมใหม่น่าเล่นในเดือน พฤษภาคม ประจำปี 2557

ketaro121
1st May 2014, 05:19
-== เกมใหม่น่าเล่นในเดือน พฤษภาคม ประจำปี 2557 ==-

https://lh4.googleusercontent.com/-c7BAZXaMEz4/U2F1znDe4EI/AAAAAAAACJw/6QOeR_4kh30/w926-h521-no/%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2583%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25A1%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%25A4%25E0%25B8%25A9%25E0%25B8%25A0%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%2584%25E0%25B8%25A1.png

กลับมาอีกครั้งครับกับเกมใหม่ประจำเดือน พูดซะเหมือนเมน ฮ๋าๆ เกมในเดือนนี้น้อยแต่ เป็นสุดยอดเกมในหลายๆเกมเลย จะมีเกมใดบ้างไปชมกันครับ

https://lh3.googleusercontent.com/-mkjtVF9dPes/T8Xeya58fHI/AAAAAAAAAfw/fgn9e5S0_pY/s900/first.PNG

http://youtu.be/KXqrrP5H3Ks

**ข้อมูลข่าวอยู่ในคลิปนะครับ เลยไม่มีอักษรให้อ่านครับ
*** และต้องขออภัยกับท่านที่ไม่ชอบรูปแบบของวิดีโอด้วยนะครับ
**** ถ้ามีข้อมูลไหนผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ

ลงแล้วโอเคนะ จบนะ

09/05 Bound by Flame - PC, PS4, PS3, X360
20/05 Transistor - PC, PS4
20/05 Wolfentein: The New Order - PC, PS4, PS3, X360, XB1
23/05 Tropico 5 - PC
27/05 Watch Dogs - PC, PS4, PS3, X360, XB1

https://lh4.googleusercontent.com/-C7CCHGyX_7U/U2F1wxYERMI/AAAAAAAACJc/HLQD9isJJqQ/w800-h400-no/01.jpg

https://lh3.googleusercontent.com/-ya9UnA7Onoc/U2F1xre43yI/AAAAAAAACJo/XY5LGV4rUUo/w800-h400-no/02.jpg

https://lh6.googleusercontent.com/-fnBz6vEExn0/U2F1xUk03hI/AAAAAAAACJg/ZbMmMkaQAIc/w800-h400-no/03.jpg

nanohawk2
1st May 2014, 05:26
จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดู งั้นผมไปและ บาย

nakiann123
1st May 2014, 05:32
จริงๆน่าจะทำมาสองทางเลือกนะ อันนี้มัดมือชกดูวีดีโออย่างเดียว

ซึ่งผมก็ไม่ชอบดูเหมือนกัน ผมขี้เกียจกรอบางตอนที่ผมไม่อยากดู แถมเน็ตก็กากดู HD ลำบากอีก

ก็แล้วแต่นะ แต่ผมขอบาย

ketaro121
1st May 2014, 05:46
**ข้อมูลข่าวอยู่ในคลิปนะครับ เลยไม่มีอักษรให้อ่านครับ
*** และต้องขออภัยกับท่านที่ไม่ชอบรูปแบบของวิดีโอด้วยนะครับ
**** ถ้ามีข้อมูลไหนผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ

ผมพิมพ์ชัดแล้ว ถ้าคุณไม่ดูก็ไม่ได้ว่า คนที่ต้องการดูแบบนี้ก็มีครับ แล้วอีกอย่างผมทำแบบนี้มาเป็นปีแล้ว
รบกวนบอร์ดเดือนละครั้ง ผมไม่ได้อัพเดตให้ดูทุกวัน แล้วข่าวพวกนี้ท่านอื่นๆที่ลงไว้ให้อ่านอยู่แล้ว อัพเดตข่าวใหม่ๆให้อ่านทุกวัน
ทำไมท่านสองคนไม่ไปอ่านละครับ อย่างน้อยก็ให้มีที่ยืนบ้าง ไม่ใช่ไม่ชอบแล้วปัด เกลียดน่ารำคาญไปเลย เปิดใจรับอะไรบ้างก็ดีนะครับ

bigG
1st May 2014, 07:23
เป็นกำลังใจให้ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

nanohawk2
1st May 2014, 08:05

ผมพิมพ์ชัดแล้ว ถ้าคุณไม่ดูก็ไม่ได้ว่า คนที่ต้องการดูแบบนี้ก็มีครับ แล้วอีกอย่างผมทำแบบนี้มาเป็นปีแล้ว
รบกวนบอร์ดเดือนละครั้ง ผมไม่ได้อัพเดตให้ดูทุกวัน แล้วข่าวพวกนี้ท่านอื่นๆที่ลงไว้ให้อ่านอยู่แล้ว อัพเดตข่าวใหม่ๆให้อ่านทุกวัน
ทำไมท่านสองคนไม่ไปอ่านละครับ อย่างน้อยก็ให้มีที่ยืนบ้าง ไม่ใช่ไม่ชอบแล้วปัด เกลียดน่ารำคาญไปเลย เปิดใจรับอะไรบ้างก็ดีนะครับ

ผมขี้เกียจดู จบนะ

แล้วอีกอย่าง คำว่าเปิดใจ อย่าใช้สุรุ่ยสุร่าย เพราะในเมื่อคนมันไม่ชอบ ต่อให้เปิดดู มันก็ไม่ชอบ และก็ยังมีคนที่ดูหนิ เขาชอบก็ชอบไป คือยังไม่มีใครว่าอะไรเลยนะ คห. บนเขาก็แนะนำ

ผมจะไม่พูดว่าสอนนะ ผมจะพูดให้คุณไปคิด เวลาคุณทำสินค้าตัวนึงขึ้นมา คุณจะดึงดูดยังไง ให้คนหันมาซื้อสินค้าของคุณ ให้คนสนใจของคุณ ลองกลับไปคิดดู

ทำไมคุณไม่เขียนชื่อเกมสัก สองสาม เกม คำอธิบายสักนิด อย่างน้อยมันก็เชิญชวนให้คนเข้าไปดูได้

และก็นะ คำว่าเปิดใจ อ่ะ ไม่ใช่พอทำอะไรไม่สำเร็จ จะให้คนอื่นหยิบมาใช้ มันไม่ใช่นะจ๊ะ

อีกอย่าง ยังไม่มีใคร ด่าคุณ จบนะ

Previously
1st May 2014, 08:13
แล้วมาบอกเพื่อ?

เข้าเรื่อง รู้สึกเริ่มชอบ บาวดฺ์ บาย เฟรม แล้วแฮะ ท่าทางการต่อสุ้มันดูลื่นไหลดี

momowalker
1st May 2014, 08:40
คนเรานี่ก็แปลกเนอะ ไม่ชอบ แต่ก็เข้ามาดู แถมไปว่าเค้าอีก ไม่ได้มีใครบังคับเล้ย

เค้ามีรูปแบบนำเสนอแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ผมเคยนั่งดู ถามว่า มันคือการทำอะไรไม่สำเร็จตรงไหน แค่ไม่ถูกใจคนไม่กี่คนมากกว่ารึเปล่า มันเอาเปรียบทางความคิดไปนะครับ

ประชาธิปไตย ครับ ไปชอบก็ปิดไปรออ่านของท่านอื่น แทนสิครับ ไม่ยากเลย หรือถ้าจะบอกว่าแนะนำก็หัดพูดให้มันน่าฟังกว่านี้หน่อยก็ดีนะครับ

ไม่ได้มาม่านะ กินข้าวแล้ว แค่ไม่ชอบการกระทำเฉยๆ ถ้าผมพูดไรผิดก็ให้สังคมบอร์ดประนามได้เลย แต่ก่อนด่าผมอ่านดีๆ ก่อนนะครับ ขอบคุณขรั๊บ

ขอบคุณ จขกท ด้วยครับ ผมส่องคลิปท่านมาหลายเดือนล่ะ มันสั้นง่ายๆดี transistor น่าเล่นแหะ อิอิ

m10621
1st May 2014, 08:41
GTA V คงเป็นหมันไปแล้วมั้งครับ ข่าวเงียบไปหลายเดือนเลย

nanohawk2
1st May 2014, 08:48
ถ้าคุณพูดว่าประชาธิปไตยได้ แล้วคุณจะมาแคร์กับที่ผมพิมพ์ทำไม ในเมื่อคุณบอกเองประชาธิปไตย ผมจะพิมพ์อะไรก้ได้ ผมไม่ได้ " ด่า " จขกท. ด้วยซ้ำ ช่วย แหกตา ด้วย ว่าไม่มีใครด่าเลย ก็ไม่ชอบ ก็เลยบอก คือถ้าไม่ชอบห้ามพิมพ์เลยว่างั้น ต้องหุบปากไป ถ้าชอบพิมพ์ได้อย่างเดียว

ปัญญาอ่อนว่ะ

Msguzs
1st May 2014, 08:53
คนเรานี่ก็แปลกเนอะ ไม่ชอบ แต่ก็เข้ามาดู แถมไปว่าเค้าอีก ไม่ได้มีใครบังคับเล้ย

เค้ามีรูปแบบนำเสนอแบบนี้มาตั้งนานแล้ว ผมเคยนั่งดู ถามว่า มันคือการทำอะไรไม่สำเร็จตรงไหน แค่ไม่ถูกใจคนไม่กี่คนมากกว่ารึเปล่า มันเอาเปรียบทางความคิดไปนะครับ

ประชาธิปไตย ครับ ไปชอบก็ปิดไปรออ่านของท่านอื่น แทนสิครับ ไม่ยากเลย หรือถ้าจะบอกว่าแนะนำก็หัดพูดให้มันน่าฟังกว่านี้หน่อยก็ดีนะครับ

ไม่ได้มาม่านะ กินข้าวแล้ว แค่ไม่ชอบการกระทำเฉยๆ ถ้าผมพูดไรผิดก็ให้สังคมบอร์ดประนามได้เลย แต่ก่อนด่าผมอ่านดีๆ ก่อนนะครับ ขอบคุณขรั๊บ

ขอบคุณ จขกท ด้วยครับ ผมส่องคลิปท่านมาหลายเดือนล่ะ มันสั้นง่ายๆดี transistor น่าเล่นแหะ อิอิ

ไม่ชอบก็อย่าเข้ามาดู นี้มันประชาธิปไตยตรงไหนอะครับ = =

โลกแคบไปรึเปล่า ประชาธิปไตยคือทุกฝ่ายมีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นไม่ใช่หรอครับ ไม่ใช่ไม่ชอบคนนี้แล้วเงียบด่าอะไรไม่ได้
ผมว่าในโลกของการทำสื่อมันก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ การทำใจยอมรับของคนทำผลงาน มันก็เป็นหน้าที่อย่างหนึ่งนะครับ
รู้และรับฟังนำมาปรับปรุงแล้วแก้ไข ทำมานานแล้วก็จริง แต่อาจมีคนแอบบ่นมานานแล้วก็ได้ แต่เขาแค่เงียบ ขี้เกียจออกมาพูด

ส่วนตัวผมไม่อะไร หรอก แบบเป็นคลิปก็ดูได้เพลินดี แต่จะให้ไปเบียดเบียนความคิดคนอื่นมันก็น่าเกลียจไป

Real men cry
1st May 2014, 09:01
ถ้าเกิดการทะเลาะกันของพวกท่านทำให้ Mod หรือ Admin ลบกระทู้ ผมจะโครตเสียดายกระทู้ดีๆ กระทู้นี้เลย.

wriy9oN
1st May 2014, 09:17
กระทู้ดีครับ ถ้าอยากทะเลาะกัน ไปที่อื่นครับ ผมมีความสุขที่ได้ดูข่าวเกม

melodic999
1st May 2014, 09:20

อย่าคิดมากเลย มีผิดพลาดกันบ้างเป็นไรไป จะประชาธิปไตยหรือไม่ยังไงก็แล้วแต่ผู้อ่าน อยู่ในโลกออน์ไลน์ อย่าไปคิดมาก ดราม่ากันเปล่า ส่วนตัวเเล้วผมก็ไม่ชอบนะ แต่ก็ช่างเหอะ อย่าได้ใส่ใจ แ ค่นั้นล่ะ

Patrenko
1st May 2014, 09:23
Bound By Flame จะไวไปไหนเปิดตัว2-3เดือนเกมส์ออกละ

melodic999
1st May 2014, 09:28

ก็นี่แหล่ะ คือประชาธิปไตย มันต้องมีทั้งชอบและไม่ชอบมั้งนะ จะให้ชอบอย่างเดียว แล้วไม่มีสิทธ์ไม่ชอบมันก็ไม่ใช่นะ จขกท เขาจะรับไ้ด้หรือไม่ได้ ก็แล้วแต่เขา เพราะนี่มันเว็บบอรอ์ดส่วนกลาง ไม่ใช่ของใคร ทุกมีสิทธ์ชอบหรือไม่ชอบก็ได้ เข้าใจตรงกันนะ ถ้าที่อย่างคุณว่า ผมว่า****คือผเด็จการแล้วล่ะ โอเคนะ

Zidane
1st May 2014, 09:30
หมายาม ทำไมรถระเบิดมันเป็นแบบ นั้น!!!!!!!!!:dash

nanohawk2
1st May 2014, 09:33
ถ้าเกิดการทะเลาะกันของพวกท่านทำให้ Mod หรือ Admin ลบกระทู้ ผมจะโครตเสียดายกระทู้ดีๆ กระทู้นี้เลย.

ถามอะไรอย่างนะครับ คนในลายเซ็นชื่ออะไรอ่ะคับ แล้วตอนที่ฉายในลายเซ็นต์รหัสไรอ่ะครับ ขอบคุณครับ

pogpagasd
1st May 2014, 09:49
จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดู งั้นผมไปและ บาย

เรื่องของนายเลย ไม่มีใครอยากรู้เลยครับ เค้าอุตส่าหามาให้ยังมาทำงี้อีก นิสัยตรงตามภาพโปรนายเลยครับ :o

mandragon66
1st May 2014, 09:54
ผมว่าควรเอาคำติชมไปพัฒนาผลงานที่ดีในอนาคต ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกันนะครับ

max502101189
1st May 2014, 09:55

YES! YES! YES! YES! YES! YES! YES! YES!

satornarm
1st May 2014, 09:56
ผมตั้งกระทู้ให้ไปทะเลาะกันให้มั้ยครับ ผมเห็นเยอะละที่ทะเลาะกันไม่ใช่เพราะคำด่าบ่นไรพวกนั้นหรอก
แต่มักมาจากคำที่ดูเหมือนจะเขวะและเสียดสีกันมากกว่า บางคนก็ตั้งใจบางก็ไม่ได้ตั้งใจ ที่ไม่ได้ตั้งใจ
ก็คงเพราะความรู้สึกเวลาพูดจริงกับที่สื่อออกมาจากตัวหหนักสือ มันให้ความรู้สึกต่างกัน

nanohawk2
1st May 2014, 09:59
เรื่องของนายเลย ไม่มีใครอยากรู้เลยครับ เค้าอุตส่าหามาให้ยังมาทำงี้อีก นิสัยตรงตามภาพโปรนายเลยครับ :o

ไม่มีใครอยากรู้.... ?

555+ ได้อ่านบ้างป่าว มีส่วนไหนของประโยคที่ผมบอกว่า คนอื่นจะไม่ชอบเอานะ ทำแบบนี้ ? ปัญญาอ่อน อ่านหนังสือยังตีความไม่ออกเลย บอร์ดนี้ก็แปลก ติไม่ได้ ก็ดีจะได้รู้ โพสต์อะไรต้องมีคนชมอย่างเดียว แล้วก็ต้องอวยกันเท่านั้น ไม่งั้น จะแปลกในสังคม อีกอย่างผมไม่ได้ด่าอะไรเลย ถามจริงได้อ่านบ้างป่าว บอกว่าไม่ได้ " ด่า " คนไทยนี่มันอ่านกันกี่บรรทัดวะ หรืออ่านคำเดียวเข้าใจความหมายเลย ***เหอะครับ ถ้าทำอะไรแล้วต้องมีคนอวย ติอะไรไม่ได้ก็เชิญ

JoeyzaS
1st May 2014, 10:07
หยุดเถอะครับ ตุ๊ด ก็แค่ดูคลิป หาเรื่องดราม่า ซะงั้น

AsLan
1st May 2014, 10:15
เอาเป็นว่าต่างคนต่างหยุดแล้วกัน ทะเลาะกันมันไม่สนุกนะ ใจเย็นๆกันเน้อ

nanohawk2
1st May 2014, 10:20
ครับ ผมจะไม่สาวความยาวอะไรล่ะ และโพสแรกผมก็ยังคงมีความหมายเดิม

akanent
1st May 2014, 10:38
แต่ละเกมสนุกๆทั้งนั้นเลยปีนี้ ภาพสวยอย่างมาก

skyhot004
1st May 2014, 10:42
โพสต์ไม่เกี่ยวกับกระทู้เลยยยยยยย

cpt.noppakit
1st May 2014, 10:44
พูดตามตรง...เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ รู้สึกเหมือนกำลังจะเสียกระทู้ดีๆไปอีก 1 กระทู้ :(

ratedrko
1st May 2014, 10:47
Bound By Flame มาแบบเงียบๆเลยแหะ

ปล.ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานก็ยังมีแต่แบบนี้เหมือนเดิมนะ เหอๆ

nakiann123
1st May 2014, 11:02

เดี๋ยวก่อนครับเดี๋ยวก่อน

เออคุณพิมพ์ชัดแล้วยังไงครับ คิดว่าผมไม่เห็นหรอครับ? คิดว่าผมมองไม่เห็นหรอครับ?

ผมแค่บอกว่าน่าจะทำสองทางเลือก แล้วผมก็ไม่ได้เกลียด หรือ รำคาญด้วยนะ คุณนั่นแหละที่ต้องเปิดใจรับความเห็นของคนอื่น โถๆๆๆๆ

ผมเสนอความคิดของผม โทษที เห็นแล้วมัน On top เลยครัล แหม่

[Really~Nuts]
1st May 2014, 11:04
"คำวิจารณ์" กับ "คำด่า" มันต่างกันนะ

dark_KBG
1st May 2014, 11:08
;2486868']"คำวิจารณ์" กับ "คำด่า" มันต่างกันนะ

ช่วยนิยามให้แตก เอาแบบถึงพริกถึงขิงหน่อยสิครับ... อย่าทำให้อยากแล้วจากไปแบบนี้ เผื่อคนที่เข้ามาอ่านจะได้ความรู้+ประสบการณ์กลับไปบ้าง

inwharn205
1st May 2014, 11:09
ดราม่าซะงั้น เขาอุตส่าทำ วิดีโอดีๆมาให้เรารู้นั่นรู้นี่ แค่ไม่มี ข้อมูล ก็ดราม่าซะและ - -

inwharn205
1st May 2014, 11:11
จขกท. อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะทำ่อไปเห้ออออ ออ

ปล.bound By Flame น่าเล่นมาก ไม่ลง PC หรอออ

krisana
1st May 2014, 11:14
= = ทำไมเรื่องง่ายๆ ไม่เข้าใจกันฟร่ะ เรื่องแค่นี้แท้ๆ

kimnasa
1st May 2014, 11:14
ไม่ชอบก็คือไม่ชอบจะไปพูดแทงจิตใจเขาเพื่ออะไรเขาอุตส่าทำมาให้ดู ถ้าจะเสนออะไรก็ไม่ต้องไปเหน็บแนมเขาก็ได้ครับใจเขาใจเรา

จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดูด้วย = แนะนำ
จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดู งั้นผมไปและ บาย = แนะนำ+แขวะเล็กๆว่ากูไม่ดูนะ
"งั้นผมไปและ บาย" ถ้าตัดประโยคสีแดงออกดราม่าจะไม่เกิดเลย ถ้าจะให้คำแนะนำก็บอกเขาสิครับประโยคแขวะเล็กๆน้อยๆไม่ต้องมี

ผมเห็นด้วยถ้าจะเสนอก็พูดดีดีก็ได้จะต้องเหน็บ ปล.ผมเกลียดคนประเภทนี้อะนะไม่ใช่เห็นเสียงข้างมากอะไร

mildearth
1st May 2014, 11:19
เอาง่ายๆป่ะวันหลัง จขกทก็เสียเวลาพิมพ์รายชื่อเกมส์ในคลิปไว้แค่เนี้ยแหละเพราะบางคนก็ไม่ค่อยอยากจะเข้าไปดูเท่าไรแต่เขาก็อยากรู้ว่าเออมันมีเกมส์ไรมั่งเนาะที่น่าเล่น ขอพูดไรอย่างไอ้คำว่าไม่ชอบไม่ต้องเข้ามาดู ถ้าคิดแบบนี้จขกทเลิกตั้งกระทู้เถอะมันไม่สมควร

อีกอย่างข้อมูลเกี่ยวกับ platformค่อนข้างจะมั่ว เช่น tropico5 มันลง xbox กับ ps4ด้วยแต่ดันบอกลง pc เท่านั้น คือถ้าจะสื่อว่า ver.pcจะขายในเดือน พ.คก่อนก็อย่าบอกว่าเท่านั้นเพราะมันจะงง

JaFah
1st May 2014, 11:22
อาว จบ เลย ไม่มี GTA V t___T

TEENOY '
1st May 2014, 11:23
ประชาธิปไต๋ของเด็กสมัยนี้คือ เห็นเสียงข้างมากมีน้ำหนักมากกว่า
ถูกสอนกันมาแบบนี้จริงๆแฮะ เห็นกันได้ชัดจริงๆ
ถูกในส่วนนึงที่ว่าเสียงข้างมากมีน้ำหนักกว่าแต่ไม่ได้หมาควายว่าถูกไปซะหมด
ธิปไตยคือระบอบการปกครองครับ ที่มาจากเสียงข้างมากของพลเมืองหรือคนกลุ่มนึง
แต่นั่นคือที่มาของระบอบธิปไตย ความหมายหลักๆคือการที่ทุกคน'มีสิทธิเท่าเทียมในการแสดงความคิดความต่าง'ได้ต่างหากครับโผมมม

[Really~Nuts]
1st May 2014, 11:23
ช่วยนิยามให้แตก เอาแบบถึงพริกถึงขิงหน่อยสิครับ... อย่าทำให้อยากแล้วจากไปแบบนี้ เผื่อคนที่เข้ามาอ่านจะได้ความรู้+ประสบการณ์กลับไปบ้าง

ผมว่าสิ่งที่ผมจะสื่อมันอยู่ในหน้าแรกแล้วล่ะ
*ถ้าคิดว่าผมจะมีปัญหาด้วยล่ะก็..... ขอเถอะครับ ผมไม่อยากมาสาวความยาวให้มันยืดเยื้อ เสียเวลาทำงานทำการ

Ezio Auditore
1st May 2014, 11:24
จขกท. อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะทำ่อไปเห้ออออ ออ

ปล.bound By Flame น่าเล่นมาก ไม่ลง PC หรอออ
เค้าทำต่ออยู่เเล้วละครับ เเชลเเนลเค้ามีฐานคนดูประจำอยู่เเล้ว เเต่คราวหลังคงไม่มาลง JKG เเล้ว ละมั้ง

nakiann123
1st May 2014, 11:25
เอาง่ายๆป่ะวันหลัง จขกทก็เสียเวลาพิมพ์รายชื่อเกมส์ในคลิปไว้แค่เนี้ยแหละเพราะบางคนก็ไม่ค่อยอยากจะเข้าไปดูเท่าไรแต่เขาก็อยากรู้ว่าเออมันมีเกมส์ไรมั่งเนาะที่น่าเล่น ขอพูดไรอย่างไอ้คำว่าไม่ชอบไม่ต้องเข้ามาดู ถ้าคิดแบบนี้จขกทเลิกตั้งกระทู้เถอะมันไม่สมควร

ก็ตามนี้แหละครับ บางทีผมก็แค่อยากจะเห็นรายละเอียดอะไรที่มันน่าสนใจบ้าง แล้วที่ผมเข้ามาดูกระทู้นี้ ก็เพราะเห็นชื่อกระทู้มันน่าสนใจดี มันรวมไว้หลายเกม

แต่มันไม่มีรายชื่อเกม ส่วนตัวผมไม่ชอบวีดีโออยู่แล้วด้วย ผมก็ลังเลสิครับ ถ้าเข้าไปไม่เจอเกมที่ผมชอบละ เกมที่ผมอยากเล่นละ เออถ้ามันมีบ้างผมจะได้กรอหา

แหม่... on top เลย on top

TEENOY '
1st May 2014, 11:26

ผมอธิบายให้เองครับ อาจไม่ตรงกับคุณ Really Nuts :P
คำวิจารณ์คือความเห็นเชิงสร้างสรรค์เพื่อนำไปสู่การพัฒนาของผู้ที่ได้รับคำวิจารณ์ครับ
คำด่าเป็นคำพูดเชิงดูถูก เหยียดหยาม ทำนองนั้นครับ
จริงๆไม่น่าสอนนะครับ หรือว่าคุณไม่เคยถูกด่าครับเนี่ย :o

liberate01
1st May 2014, 11:52
จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดูด้วย = แนะนำ
จะดีมาก ถ้ามีรายชื่อเกม ให้ดู งั้นผมไปและ บาย = แนะนำ+แขวะเล็กๆว่ากูไม่ดูนะ
"งั้นผมไปและ บาย" ถ้าตัดประโยคสีแดงออกดราม่าจะไม่เกิดเลย ถ้าจะให้คำแนะนำก็บอกเขาสิครับประโยคแขวะเล็กๆน้อยๆไม่ต้องมี

ROCKUNG
1st May 2014, 11:56
Bound by Flame อีกไม่กี่วัน น่าเล่นสุดๆ

nokung
1st May 2014, 12:04
สุดท้ายก็จบลงที่ดราม่า ผมสงสาร จขกท.จริงๆ อุสาทำกระทู้ดีๆแต่กลับกลายเป็นกรทู้ดราม่าไม่แน่อาจจะไม่ลงข่าวในบอร์ดนี้อีกเลยก็ได้ เหนื่อยใจ :sweat

mashiplay
1st May 2014, 12:24
จริงๆ ผมก็ชอบอ่าน มากกว่า ชอบดู
แต่ ผมก็อยากรู้ว่ามีเกมอะไรใหม่ๆบ้าง
ก็เลย กดดู คลิปวีดีโอ

ก็ไม่มีอะไรที่เสียหายเลยนิครับ

ถ้าคุณกดดู คุณก็ได้ข่าวสารเกมใหม่ที่ จขกท. ตั้งใจเอามาให้ดู
ถ้าคุณไม่ดู ก็ไม่ได้รับรู้ข่าวสาร ก็แค่นั้น ไม่เห็นต้อง มาวิจารณ์ เสียๆหายๆ

sawarach1996
1st May 2014, 12:33
จขกท เขาแสดงจุดยืนในการทำกระทู้แล้วว่าจะทำกระทู้ออกมาในลักษณะไหน จะเปลี่ยนหรือไม่ก็เรื่องของเขาอีกที
ส่วนคนที่วิจารณ์ก็มีการปนเหน็บแนมอยู่ด้วย คำว่า"งั้นผมไปและ บาย" แขวะว่า กระทู้ของคุณมันไม่ดี กูไม่อยากดูเลยว่ะไปก่อนนะ

คราวหลังวิจารณ์อะไรก็อย่าใส่คำเหน็บแนมลงไปให้คนที่อ่านเสียอารมณ์กันนะครับ ไม่ต้องมีการโจมตีกัน เดี๋ยวบรรยากาศเสียดราม่าก่อตัวอีก ไม่ได้ให้ห้ามไม่ให้ติชมสักหน่อย
แต่ติกับแขวะมันต่างกันนะครับ

ErrorUser
1st May 2014, 12:33
*งั้นผมไปและ บาย
*แต่ผมขอ บาย
จะ บาย ทำแป๊ะอะไรเหรอครับ แนะนำก็แนะนำดีๆ ไม่ต้องลงท้ายแบบนี้

natchakrit0
1st May 2014, 12:36
ไม่ชอบแบบคลิปก็ไม่ต้องดูครับ

woodytalks
1st May 2014, 12:53
ยาวเลยคราวนี้ 55555555555555+

pkill1994
1st May 2014, 12:57
ทำไมผมอ่านแล้วเฉยๆกับ คำว่า "ผมขอบาย" วะครับ ก็คนมันไม่ชอบ

ผมก็ไม่ชอบข่าวเกมแบบเป็นคลิปนะ มันเสียเวลา

"ไปล่ะบาย"

ปล.ประชาธิปไตย ถ้าใช่ไม่เป็นมันก็เหมือนกับในลายเซ็นผมล่ะ จับยัดอย่างเดียว :)

whitebaa555
1st May 2014, 12:59
กลายเป็นกระทู้ดราม่า ส่ะแล้ว =_="

bararasza
1st May 2014, 13:16
เกมจะลงให้ PC PS3 PS4 XBOX360 และXBOXONE "เท่านั้นนะครับ" ฟาดไปทุก แพลทฟอร์ม แล้วน่ะนั่น 555+

artkanokpol
1st May 2014, 13:20
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมชอบรูปแบบการนำเสนอแบบนี้มาก คนชอบมีเยอะครับ ไม่ต้องใส่ใจ

ketaro121
1st May 2014, 13:37
ชั่งเถอะ ผมทำแบบนี้เดือนละครั้ง รวมทั้งปี ก็ 12 คลิป ในบอร์ดก็มีของผมโผล่แค่ 12 กระทู้ เผลอๆมีถึงแค่ตุลาคม

แล้วที่บอกว่าผมไม่เปิดใจรับคำวิจารณ์ไรนั้น ทำแบบนี้มี 2 ปีแล้วจ๊ะ ถ้าผมรับไม่ได้นี่ก็ไม่ทำหรอกครับ

จะบอกว่าโลกเราเป็น Digital ขึ้นสื่อก็มีการปรับตัวตาม แล้วการที่มีสื่อใหม่ๆโผล่ขึ้นมา ก็ควรที่จะลองรับชมรับฟัง

ถ้าไม่รับการสนใจโลกเราคงไม่มี Youtube ทีวีโทรทัศน์ ดิจิตอลทีวี เพื่อรับสื่อพวกนี้หรอกครับ คงจะได้อ่านหนังสือพิมพ์กันแทน

เข้าใจตรงกันนะ

kimnasa
1st May 2014, 13:40
ชั่งเถอะ ผมทำแบบนี้เดือนละครั้ง รวมทั้งปี ก็ 12 คลิป ในบอร์ดก็มีของผมโผล่แค่ 12 กระทู้ เผลอๆมีถึงแค่ตุลาคม

แล้วที่บอกว่าผมไม่เปิดใจรับคำวิจารณ์ไรนั้น ทำแบบนี้มี 2 ปีแล้วจ๊ะ ถ้าผมรับไม่ได้นี่ก็ไม่ทำหรอกครับ

จะบอกว่าโลกเราเป็น Digital ขึ้นสื่อก็มีการปรับตัวตาม แล้วการที่มีสื่อใหม่ๆโผล่ขึ้นมา ก็ควรที่จะลองรับชมรับฟัง

ถ้าไม่รับการสนใจโลกเราคงไม่มี Youtube ทีวีโทรทัศน์ ดิจิตอลทีวี เพื่อรับสื่อพวกนี้หรอกครับ คงจะได้อ่านหนังสือพิมพ์กันแทน

ยังไงก็เอาคำเสนอที่เขาเสนอไปพิจารณาด้วยละกันนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

rockblood39
1st May 2014, 13:43
ไม่ชอบไม่ต้องเข้ามาดู คืออะไร ?
คนติก็ต้องรับให้ได้สิครับ ผิดที่คนติน่ะใช้คำผิดไปแค่นั้นเอง ส่วนตัวเฉยๆที่ทำเป็นคลิป ไม่ซีเรียสอะไร ก็เปิดฟังไป เล่นเฟสไป (แต่เสียงไม่น่าติดตามเลยอ่ะครับ ฟังดูนิ่งๆไปก็ไม่อยากดูจนจบคลิปอ่ะครับ)
คลิป จขกท. ดีนะ แต่ต้องปรับปรุงข้อมูลกับน้ำเสียง รับรองมันจะน่าดูกว่านี้เลยยย ทำต่อไปครับ

แล้วทำไม่ต้องด่ากันมาม่ากันขนาดนี้ เหมือนคิดต่างคือผิดอ่ะครับ ประเด็นมันก็แค่ "ใช้คำผิดกับรับไม่ได้" แค่นั้นเองง

ปล.เชื่อมั้ย เดี๋ยวก็มีคนมาด่าผม บางคนไม่ชอบอะไร ขัดความคิดตัวเองก็หาเรื่องด่าได้ตลอดแหละ
ปล.2 สักพักอาจจะมีคนมาว่าผม "ทำได้อย่างเขามั้ย ไปว่าเขา" เออ ก็ตลกดี ความคิดของคนหนอคน

GuY_NoOpPeR
1st May 2014, 13:45
ผมว่าหยุดทั้งคู่เเหละ จขกท เค้าก็ทำมาดีผมชอบดูก็เพลิน ๆ ดี ส่วนคนติก็ชี้ปัญหาได้ตรงดีคือควรจะมีรายชื่อเกมให้ดูด้วย(อันนี้ผมเห็นด้วย)

เเต่กลับกลายเป็น ดราม่าซะงั้น อาจจะมาจากภาษาพิมพ์ที่ดูเเข็ง ๆ ยังงัยก็ใจเย็น ๆ รับคำติรับคำชมกันไป เอาเข้าจริง ๆ

คราวหลังกระทู้ที่ท่านทำอาจจะมีคนรอดูเลยน่ะเออ ไม่ก็รอเข้ามาดราม่าเเบบเนี๊ย :o

akegame
1st May 2014, 14:04
เบื่อพวกอีโก้สูง ปญอ. ไร้สาระ

เจ้าของกระทู้ตั้งโพสแบบนี้มาตั้งนานล่ะ จนคนเก่าๆในบอร์ดเค้ารู้กันหมด

Nakata2009
1st May 2014, 14:16

เจ้าของกระทู้ตั้งโพสแบบนี้มาตั้งนานล่ะ จนคนเก่าๆในบอร์ดเค้ารู้กันหมด

I like that.

hisawahiroki
1st May 2014, 14:29
วันนี้แดดร้อนเนอะ

markza03
1st May 2014, 14:37
คนเราก็แปลกดีนะครับ ผมเห็นเขาทำแบบนี้มาตั้งก็กระทู้แล้ว เป็นปีๆไม่รู้ต่อกี่ปี เห็นทุกกระทู้เขาก็ มีแต่คลิป ทำไมมันไม่เห็นมีดราม่าเหมือนกระทู้นี้เลย
บอกตรงๆผมก็ไม่ค่อยชอบนะขี้เกียจดูเหมือนกันแต่เพราะความอยากรู้ และบางทีไม่รู้ว่าแต่ละเกมออกวันไหน ก็เลยดูพอดูแล้วเป็นไง
นั่งดูจนจบซะงั้น ดูมาตั้งแต่ที่เขาลง คลิปแล้วชอบพูดๆเร็วๆอ่ะ เห็นมีคนติไป คลิปต่อๆมาก็พูดช้าลงนะ ผมว่า จขกท. เขาก็รับฟังอยู่นะ
แต่บางกระทู้ที่โพส แบบยังไงอ่ะ ทำไมต้องแบบเหมือนแขวะอะไรงี้ไม่เข้าใจ พอเอาจริงๆเขาทำแบบให้อ่านมายาวๆ เป็นพรืดน่ะ ถามจริงๆ
จะอ่านกันจบรึเปล่า เห็นบางคนใน บอร์ดนี่แหละ กระทู้พวก Love Health อ่ะ บางคนบรรยายมาเยอะ บอกขี้เกียจอ่าน บางข่าวเกมยาวเป็นพรืด บอกขี้เกียจอ่าน
พอเขาทำเป็นคลิปให้ฟังให้ดู บอกขี้เกียจดู อ่าว ? แล้วอีกอย่าง เขาบอกไว้ในคลิปหมดแล้วนิ่ครับ เขาจะพิมทำไม แค่ดูไม่กี่นาที
ขี้เกียจดูก็เลื่อนเอาก็ได้นิ่ครับ

nanohawk2
1st May 2014, 15:01
ผมว่าจะไม่พูดแล้วนะ นี่คุณพูดเอง ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้ามาดู แล้วทำไมคุณไม่ชอบคอมเมนต์ผม ทำไมคุณไม่คิดกลับกันละครับว่า ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปสนใจ อย่าปัญญาอ่อนมาได้ป่ะ ผมไม่สนอยู่มานานแค่ไหน ก็ผมเพิ่งเห็นกระทู้วันนี้อ่ะ จะมีอะไรไหม ? หืม

ต้องให้ผมโพสต์แบบนี้ใช่ไหม

กระทู้นี่ดีมากครับ ขอบคุณครับผม สู้ต่อไปนะครับ

เหอะ โคตรเด็กอ่ะบอกตรง คุณต้องการอะไร ต้องการปุ่มขอบคุณไหม ต้องการให้ผมตบมือให้มา ต้องการให้แบบมีคนยกยอไหม เวลาที่มีคนมาติงานคุณ แล้วคุณต้องหาพรรคพวกก่อนใช่ไหม อะไรแบบนี้ใช่ไหม

ไม่ชอบโพสต์ผมก็ไม่ต้องโควทตอบ

เอ้านี่ผมโพสต์สำหรับคลิปให้

โอ้โหขอบคุณมากครับ มีแต่สาระทั้งนั้น เป็นพระคุณมาก ๆ ครับ ผลิตงานแบบนี้ออกมาเรื่อย ๆ นะครับ ขอบคุณคับ

ไปแล้ว บาย

ปล. ไม่เกี่ยวกับอีโก้สูงเลย ไม่ชอบ จบป่ะ เอ้อ นี่ถ้าอีโก้ไม่สูงต้องชอบ โอ้โห ไปไม่เป็นเลยครับ ถ้าไม่ชอบงานนี้คือ อีโก้ ตรูจะบ้า

my dath
1st May 2014, 15:01

ถูกต้อง ผมเห็นด้วย ไอ้พวกที่มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ ทำไมมันยังมีหน้าพูดว่าไม่ผิด ทั้งที่ผิดแต่ไม่เคยยอมรับ ได้แต่แถ เอาความเห็นของตัวเองเป็นหลัก ผมก็ไม่เข้าใจว่าเข้ามาอ่านของเขาแล้ว ไม่มีอะไรให้อ่าน มีคลิป ดูคลิปแล้วไม่ชอบ ท่านก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้ แต่ไม่ใช่ดูถูก เหน็บแนม แล้วมาอ้างข้างๆคูๆ ว่าไอ้คำที่เอามาใช้นั้น มันไม่ได้มีความหมายแบบนั้น ทั้งๆที่ตอนนั่งพิม ในใจของคนพิมพ์ก็รู้อยู่แล้วว่าต้องการสื่อความรู้สึก เบื่อหน่าย ไม่ชอบ ไม่พอใจ ของตนเองออกมาให้คนอื่นได้รู้ และอยากให้คนอื่นรู้สึกเช่นเดียวกับตนเอง คือข้าไม่ชอบ คนอื่นก็ต้องไม่ชอบ ใครมาอ่านก็รู้ว่า ความประสงค์ของคนที่โพ้ส นั้นรู้สึกอย่างไร พอมีคนมาเห็นใจ จขกท. คนเหล่านี้ก็ไม่ยอมรับ กลับแถว่าเค้าใช่คำที่สุภาพ ดี และถูกต้องแล้ว และพวกเค้าเหล่านั้นก็มีสิทธิแสดงความคิดเห็น ใช่ครับมีสิทธิ แต่การใช้คำของท่านมันไม่ให้เกรียติ จขกท. เด็กประถมมาอ่านยังคิดได้ครับ ว่าท่านๆ มีความคิดอย่างไร ผมแนะนำเลยนะ ไม่ชอบก็อ่าน ดู แล้วก็ปิดไปเลย ไม่ต้องมาโพสเหน็บแนม แล้วมาแถว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นของตัวเองเท่านั้น เค้าก็บอกอยู่แล้วว่านี่คือสไตล์การโพสของเขา เค้าหาข่าวมาให้ดูก็ดีแล้ว ท่านดูแล้วไม่รู้เรื่องท่านก็ไม่ต้องดู คือจะต้องให้ทุกคนทำตามแบบอย่างที่ท่านๆชอบกันทั้งหมดเลยใช่มั้ย ทุกคนมีแนวทางเป็นของตนเอง มีสิทธิของตนเอง อย่าไปทำแบบนี้กับกระทู้ไหนอีก อ่านแล้วมันรู้สึกไม่ค่อยดีเลย ปรกติผมไม่ค่อนจะมาโพ้สในแนวนี้เลยนะ ผมอยู่เวปนี้มานานมาก เพิ่งมาสมัครเป็นจริงจังไม่กี่ปีนี่เอง เห็นดราม่ากันบ่อยอะ แต่เรื่องนี้ ไม่เห็นด้วยกะคนที่โพสแบบนั้น

nanohawk2
1st May 2014, 15:04
ถูกต้อง ผมเห็นด้วย ไอ้พวกที่มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ ทำไมมันยังมีหน้าพูดว่าไม่ผิด ทั้งที่ผิดแต่ไม่เคยยอมรับ ได้แต่แถ เอาความเห็นของตัวเองเป็นหลัก ผมก็ไม่เข้าใจว่าเข้ามาอ่านของเขาแล้ว ไม่มีอะไรให้อ่าน มีคลิป ดูคลิปแล้วไม่ชอบ ท่านก็สามารถแสดงความคิดเห็นได้ แต่ไม่ใช่ดูถูก เหน็บแนม แล้วมาอ้างข้างๆคูๆ ว่าไอ้คำที่เอามาใช้นั้น มันไม่ได้มีความหมายแบบนั้น ทั้งๆที่ตอนนั่งพิม ในใจของคนพิมพ์ก็รู้อยู่แล้วว่าต้องการสื่อความรู้สึก เบื่อหน่าย ไม่ชอบ ไม่พอใจ ของตนเองออกมาให้คนอื่นได้รู้ และอยากให้คนอื่นรู้สึกเช่นเดียวกับตนเอง คือข้าไม่ชอบ คนอื่นก็ต้องไม่ชอบ ใครมาอ่านก็รู้ว่า ความประสงค์ของคนที่โพ้ส นั้นรู้สึกอย่างไร พอมีคนมาเห็นใจ จขกท. คนเหล่านี้ก็ไม่ยอมรับ กลับแถว่าเค้าใช่คำที่สุภาพ ดี และถูกต้องแล้ว และพวกเค้าเหล่านั้นก็มีสิทธิแสดงความคิดเห็น ใช่ครับมีสิทธิ แต่การใช้คำของท่านมันไม่ให้เกรียติ จขกท. เด็กประถมมาอ่านยังคิดได้ครับ ว่าท่านๆ มีความคิดอย่างไร ผมแนะนำเลยนะ ไม่ชอบก็อ่าน ดู แล้วก็ปิดไปเลย ไม่ต้องมาโพสเหน็บแนม แล้วมาแถว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นของตัวเองเท่านั้น เค้าก็บอกอยู่แล้วว่านี่คือสไตล์การโพสของเขา เค้าหาข่าวมาให้ดูก็ดีแล้ว ท่านดูแล้วไม่รู้เรื่องท่านก็ไม่ต้องดู คือจะต้องให้ทุกคนทำตามแบบอย่างที่ท่านๆชอบกันทั้งหมดเลยใช่มั้ย ทุกคนมีแนวทางเป็นของตนเอง มีสิทธิของตนเอง อย่าไปทำแบบนี้กับกระทู้ไหนอีก อ่านแล้วมันรู้สึกไม่ค่อยดีเลย ปรกติผมไม่ค่อนจะมาโพ้สในแนวนี้เลยนะ ผมอยู่เวปนี้มานานมาก เพิ่งมาสมัครเป็นจริงจังไม่กี่ปีนี่เอง เห็นดราม่ากันบ่อยอะ แต่เรื่องนี้ ไม่เห็นด้วยกะคนที่โพสแบบนั้น

ไอที่พิมพ์มานี่ อย่ากลืนน้ำลายล่ะ เพราะผมก็มีแนวทางของผม ใหญ่มาจากไหนอ่ะ โพสต์คลิปมานานแค่ไหนผมไม่สน ผมไม่ดู ไม่ได้ด่าว่าคลิปนี้ here หรืออะไรเลย แค่ไม่อยากดู บาย จบ ผมเป็นพ่อคุณรึเปล่า ถึงต้องมาแคร์ ? ขนาดคุณยังบอกเองเลยไม่ชอบไม่ต้องดู แล้วมาแคร์ อะไรกับผม ใครจะเถียงกับผมอีกก็เชิญโพสต์ต่อเลย

แค่ไม่ชอบกับการโพสต์คลิปก็ถือว่าอีโก้ ก็ให้มันรู้ไป คือต้องให้มีคนยอตลอดเลยว่างั้น คุณทำดีแล้วครับ ทำต่อไปนะครับ คุณก็ทำไปดิ๊

ทำไม****ไม่ลองคิดว่าเออ ถ้าาแบบมีคนไม่ชอบ แล้วถ้าคนไม่ชอบเพิ่มขึ้น เราควรจะแก้ตรงไหน ควรจะมีการเขียนอธิบายอะไรสักนิดไหม อะไรแบบเนี่ย ก็ทำไปดิ๊ ไม่ใช่มาโวยวาย เม้นแรกผมยังไม่โวยวายเลย

ต้องให้ผมพูดว่าขอบพระคุณครับไหม เอาแบบเพราะ ๆ เลย ถามจริง ๆ ว่าต้องการน่ะ ต้องการอะไรกันแน่ ต้องการแบ่งปันคนดู หรือต้องการให้คนดูบอกว่าขอบคุณครับ ถ้าคุณอยากแบ่งปันจริง ๆ นะ คุณไม่มาปัญญาอ่อนเถียงกับผมแบบนี้หรอก

my dath
1st May 2014, 15:09
ไอที่พิมพ์มานี่ อย่ากลืนน้ำลายล่ะ เพราะผมก็มีแนวทางของผม ใหญ่มาจากไหนอ่ะ โพสต์คลิปมานานแค่ไหนผมไม่สน ผมไม่ดู ไม่ได้ด่าว่าคลิปนี้ here หรืออะไรเลย แค่ไม่อยากดู บาย จบ ผมเป็นพ่อคุณรึเปล่า ถึงต้องมาแคร์ ? ขนาดคุณยังบอกเองเลยไม่ชอบไม่ต้องดู แล้วมาแคร์ อะไรกับผม

โอ๊ะไอ้นี่ เล่นพ่อ อยู่ไหนวะ***

max502101189
1st May 2014, 15:10

YES! YES! YES! YES! YES! YES! YES! YES!

nanohawk2
1st May 2014, 15:10
โอ๊ะไอ้นี่ เล่นพ่อ อยู่ไหนวะ***

ผมพูดว่า ผมเป็นพ่อคุณรึเปล่า ผมไม่ได้ด่าพ่อคุณ ถ้าแรงไปก็โอเค โทษด้วย

ผมไม่เถียงล่ะพอ ยังไงเดี๋ยวก็มีคนมาโอ๋ จขกท. อยู่ละ ส่วนคนข้างบน ผมไม่ได้จะด่าพ่อคุณโอเคนะ ผมไม่มีเจตนาด่าบุพการี ถ้าคุณรู้สึกพาดพิงผมขอโทษด้วย แต่อยากรู้ผมอยู่ไหน อยู่ท่าน้ำนนท์

my dath
1st May 2014, 15:13
ผมพูดว่า ผมเป็นพ่อคุณรึเปล่า ผมไม่ได้ด่าพ่อคุณ ถ้าแรงไปก็โอเค โทษด้วย

ใช้คำพูด***ระวังไว้หน่อยนะ อย่าเป็นนักเลงคีบร์อดนะ***

nanohawk2
1st May 2014, 15:17
ใช้คำพูด***ระวังไว้หน่อยนะ อย่าเป็นนักเลงคีบร์อดนะ***

ช่วยพิมพ์ภาษาอังกฤษมาหน่อยได้ไหม ที่***อ่ะ

ไม่นักเลงหรอกครับ ผมบอกแล้วผมไม่ได้จะด่าพ่ออยู่แล้ว

aunaugust
1st May 2014, 15:18
้เหตุเกิดเพราะ..... !!! < กรุณาเติมคำในช่องว่าง > 555.+ ^^" :hehe

nanohawk2
1st May 2014, 15:19
เอางี้ดีกว่า ใครจะว่าอะไรผมก็เชิญ จากนั้นก็ตามด้วยไปโอ๋จขกท. แค่นั้น ถ้าคิดว่าการได้พูดด่าผมอีโก้สูงแล้วมีคนชอบคอมเมนต์มันเท่ก็โอเค ทำไปเรื่อย ๆ ไม่มีใครว่านะ บาย

my dath
1st May 2014, 15:21
เอางี้ดีกว่า ใครจะว่าอะไรผมก็เชิญ จากนั้นก็ตามด้วยไปโอ๋จขกท. แค่นั้น ถ้าคิดว่าการได้พูดด่าผมอีโก้สูงแล้วมีคนชอบคอมเมนต์มันเท่ก็โอเค ทำไปเรื่อย ๆ ไม่มีใครว่านะ บาย

ไปอ่านใน pm

my dath
1st May 2014, 15:26
ไอที่พิมพ์มานี่ อย่ากลืนน้ำลายล่ะ เพราะผมก็มีแนวทางของผม ใหญ่มาจากไหนอ่ะ โพสต์คลิปมานานแค่ไหนผมไม่สน ผมไม่ดู ไม่ได้ด่าว่าคลิปนี้ here หรืออะไรเลย แค่ไม่อยากดู บาย จบ ผมเป็นพ่อคุณรึเปล่า ถึงต้องมาแคร์ ? ขนาดคุณยังบอกเองเลยไม่ชอบไม่ต้องดู แล้วมาแคร์ อะไรกับผม ใครจะเถียงกับผมอีกก็เชิญโพสต์ต่อเลย

แค่ไม่ชอบกับการโพสต์คลิปก็ถือว่าอีโก้ ก็ให้มันรู้ไป คือต้องให้มีคนยอตลอดเลยว่างั้น คุณทำดีแล้วครับ ทำต่อไปนะครับ คุณก็ทำไปดิ๊

ทำไม****ไม่ลองคิดว่าเออ ถ้าาแบบมีคนไม่ชอบ แล้วถ้าคนไม่ชอบเพิ่มขึ้น เราควรจะแก้ตรงไหน ควรจะมีการเขียนอธิบายอะไรสักนิดไหม อะไรแบบเนี่ย ก็ทำไปดิ๊ ไม่ใช่มาโวยวาย เม้นแรกผมยังไม่โวยวายเลย

ต้องให้ผมพูดว่าขอบพระคุณครับไหม เอาแบบเพราะ ๆ เลย ถามจริง ๆ ว่าต้องการน่ะ ต้องการอะไรกันแน่ ต้องการแบ่งปันคนดู หรือต้องการให้คนดูบอกว่าขอบคุณครับ ถ้าคุณอยากแบ่งปันจริง ๆ นะ คุณไม่มาปัญญาอ่อนเถียงกับผมแบบนี้หรอก

ไอ้เด็กน้อย อย่าให้เยอะ

nanohawk2
1st May 2014, 15:30
ไอ้เด็กน้อย อย่าให้เยอะ

บอกว่าไม่ได้ด่า ปัญญาอ่อนรึไงวะ ภาษาไทยก็ไม่เข้าใจเนี่ย ขัดใจว่ะ มันคำด่าที่ไหนนั่นอ่ะ ห๊ะ ถามจริง คำด่าตรงไหน มันอธิบายถึงการว่า ทำไมคุณต้องมาสนใจผม ผมเป็นใคร ไปอ่านให้ดีเลยนะ

joker
1st May 2014, 15:32
ใบแดง 1 ใบสำหรับ nanohawk2 ครับ
หากยังไม่เลิก.. จะทำการระงับการใช้งานสมาชิกครับ
ขอบคุณครับ

Temza11
1st May 2014, 15:33
ขอบคุณสำหรับทางออกทีดีที่สุดนะครับ คุณjoker :)

xaoninlove
1st May 2014, 15:34
ผมชอบแนวทางของ จขกท. นะครับ ชอบดูคลิปแล้วมันเพลินดี :heart

JunzkiI3rown
1st May 2014, 15:42
ใจเย็นๆจ้า เกมเมอร์ด้วยกันทั้งนั้น เรื่องแค่นี้ จบๆกันไปเถอะจ้า:friend

my dath
1st May 2014, 15:43
บอกว่าไม่ได้ด่า ปัญญาอ่อนรึไงวะ ภาษาไทยก็ไม่เข้าใจเนี่ย ขัดใจว่ะ มันคำด่าที่ไหนนั่นอ่ะ ห๊ะ ถามจริง คำด่าตรงไหน มันอธิบายถึงการว่า ทำไมคุณต้องมาสนใจผม ผมเป็นใคร ไปอ่านให้ดีเลยนะ

แนะนำกลับไปอ่านกระทู้ผมให้ดีๆ อ่านแล้วทำความเข้าใจให้ดี มันมีชื่อ ของคุณ อยู่ในกระทู้ผมมั้ย แล้วผมจะไปแคร์อะไรกับคุณ ผมก็แค่แสดงความคิดเห็น แต่มันมีพวกร้อนตัวไง ร้อนจนหัวสั่น รับไม่ได้ ที่คนอื่นไม่เห็นด้วย แล้วมาโพสแบบนี้หมายความว่าอะไร ผมเป็นพ่อคุณรึป่าว คือคุณกับผมไม่รู้จักกัน แล้วคุณเอาอะไรคิดว่าผมแคร์คุณ ที่โพสคือผมว่าคุณ คุณคิดได้ไง ม่ชื่อคุณมั้ย อย่าร้อนตัว แล้วก็อย่านักเลงเที่ยวด่าพ่อล้อแม่คนอื่น เดี๋ยวจะเจอตอเข้าซักวัน

emmaza
1st May 2014, 15:45
เบิ่งสื่อๆกัน บ่ได้บ่สู เป็นหยังกัน ????

ketaro121
1st May 2014, 15:46
ยังไงก็เอาคำเสนอที่เขาเสนอไปพิจารณาด้วยละกันนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้

แน่นอนครับผมรับคำเสนอต่างๆอยู่แล้วครับผม ตั้งแต่โดนเรื่องพูดเกมผิด

อ่านภาษาอังกฤษไม่ถูก ข้อมูลมั่ว ผมรับและมาปรับปรุงเสมอครับ ขอบคุณครับ

jeeuwat
1st May 2014, 15:46
ใช่ครับ จะอ่านหรือจะดูคริปมันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ อย่าทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลย เค้าเอามาบอกเราก็ดีแล้ว ครับ

nanohawk2
1st May 2014, 15:47
แนะนำกลับไปอ่านกระทู้ผมให้ดีๆ อ่านแล้วทำความเข้าใจให้ดี มันมีชื่อ ของคุณ อยู่ในกระทู้ผมมั้ย แล้วผมจะไปแคร์อะไรกับคุณ ผมก็แค่แสดงความคิดเห็น แต่มันมีพวกร้อนตัวไง ร้อนจนหัวสั่น รับไม่ได้ ที่คนอื่นไม่เห็นด้วย แล้วมาโพสแบบนี้หมายความว่าอะไร ผมเป็นพ่อคุณรึป่าว คือคุณกับผมไม่รู้จักกัน แล้วคุณเอาอะไรคิดว่าผมแคร์คุณ ที่โพสคือผมว่าคุณ คุณคิดได้ไง ม่ชื่อคุณมั้ย อย่าร้อนตัว แล้วก็อย่านักเลงเที่ยวด่าพ่อล้อแม่คนอื่น เดี๋ยวจะเจอตอเข้าซักวัน

ก็ดีถ้าไม่ได้ด่าผม เพราะถ้าจำไม่ผิดในกระทู้ก็มีผมคนเดียวที่เขาพูดถึงกัน

sornram
1st May 2014, 15:52
บางคนก็พิมพ์ว่าเ้าเหมือน จขกท. บังคับให้ดู
ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู ไม่ชอบก็กดออก หรือไม่ชอบก็เสนอแนะ ก็เพียงพอ ไม่ใช่มาว่าเค้าอย่างนั้นอย่างนี้ เหมือนตัวเองเสียตังค์เข้ากระทู้

manhantun01
1st May 2014, 15:55
เฮียนี้บ่นไรครับ อย่าๆๆ ถ้าไม่ชอบก็หยุดเห่าได้แล้วครับ
คนตั้งกระทู้นี้ เค้าจะเสียความรู้สึก และ เสียกำลังใจปล่าวๆ
ปล.ถ้าคุณไม่ชอบคุณก็ไปดูกระทู้อื่นครับ จะมาเห่าทำเพื่อ....

kitipron01
1st May 2014, 15:56
ก็ตามนี้แหละครับ บางทีผมก็แค่อยากจะเห็นรายละเอียดอะไรที่มันน่าสนใจบ้าง แล้วที่ผมเข้ามาดูกระทู้นี้ ก็เพราะเห็นชื่อกระทู้มันน่าสนใจดี มันรวมไว้หลายเกม

แต่มันไม่มีรายชื่อเกม ส่วนตัวผมไม่ชอบวีดีโออยู่แล้วด้วย ผมก็ลังเลสิครับ ถ้าเข้าไปไม่เจอเกมที่ผมชอบละ เกมที่ผมอยากเล่นละ เออถ้ามันมีบ้างผมจะได้กรอหา

แหม่... on top เลย on top

ประมาณว่า หาข้าวให้แล้ว ต้องป้อนด้วย ประมาณนั้นอ่านะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ

LookPhet
1st May 2014, 15:59
แวะมาอ่านดราม่า ' '

ผมเฉยๆนะ จะดูจะอ่านก็แล้วแต่คนครับ ขนาดผมยังขี้เกียจดูเลย55555

จริงๆมีรายชื่อเกมส์ผมก็ว่าดีนะครับ เข้ามาอ่านชื่อเกมส์ดูคลิปไรงี้

แต่จะยังไงก็ได้ครับผมก็ดูเหมือนเดิม55555555

nakiann123
1st May 2014, 16:04
แล้วไอประเด็นเรื่อง เขาตั้งแบบนี้มานานแล้ว

อ้าวก็ผมเพิ่งเห็นอันนี้อันแรกอะ... ฒ????????????????????????

satornarm
1st May 2014, 16:12
อ่านแล้วสงสาร จขกท เนอะ ดูแล้วเค้าไม่ได้มาดราม่าอะไรกับพวกท่านเล้ย แต่ละคนนี่ก็ลอง ๆ กับไปอ่านตั้งแต่ ความคิดเห็นแรก ๆ
เลยเหอะครับแล้วลองทำความเข้าใจกัน บางคนก็พูดจาแขวะพอคนอื่นมาแขวะบ้างก็เกรียนแตก เอาไปเอามาก็เป็นกันไปหมดซงั้น

Monster175
1st May 2014, 17:02
ผมก็ไม่ชอบแบบคลิบเท่าไหร่ ไม่ชอบมานั่งเปิด เสียงก็ไม่ใช่สาวๆ พูด :o

เพราะงั้นผมผ่านครับ

Eryx
1st May 2014, 17:02
บอกตรงๆผมก็ไม่ชอบดูข่าวเกมส์ผ่านสื่อวีดีโออย่าง Youtube มันต้องรอ ต้องลุ้น ต้องกรอ แถมบางคนก็ไม่ชอบอย่างอื่นไม่ว่าจะด้วยน้ำเสียงหรือนิสัยในการพูด

บางคนก็ไม่ได้อยากจะฟังข่าวเกม Tropical เลยเพราะไม่ได้ติดตาม ถ้าเจอก็ต้องไปกรอมัน มันอาจจะไม่ได้ยากอะไรแต่ก็สร้างความรำคาญให้นิดๆจริงๆ

และถ้าใครบางคนที่ไม่รู้จัก จขกท หรือรับรู้ว่าเค้าทำอะไรหรืออยู่มานานแค่ไหนสำหรับกระทู้นี้แทบจะถือว่าเป็นความผิดไปเลยทันทีสำหรับพวกแฟนๆ ซึ่งผมอ่านแล้วมันงี่เง่ามาก

การไม่เขียนรายชื่อเกมให้ในกระทู้ ผมว่ามันไม่ใช่จุดขาย ไม่ใช่แนวทางที่ควรยึดถือหรือเป็นการบ่งบอกตัวตนอะไรของ Ga-Me เลย ท่าเป็นผมนะผมจะเขียนแก้กระทู้เขียนรายชื่อเกมให้เลย

ไหนๆก็เขียนคำนำในกระทู้อยู่แล้วแล้ว ก็อาจจะทำการใส่ตัวเลขบอกว่านาทีไหนข่าวเกมอะไรไว้ แล้วก็ใส่ตัวเลขนาทีให้ Skip ข่าวลงไปใน Description ของ Youtube ให้อีกทีเลย

นี่ก็แนะนำดีดีแล้วนะ อย่ามาดราม่าผม ผมก็ไม่เห็นว่าจขกทเค้าจะด่าจะว่าอะไรมากมายมีแต่คนอื่นน่ะแหละที่แขวะเป็นเดือดเป็นร้อนซะเหลือเกิน

ผมติดตามเกมอยู่น้อยนิดมาก สำหรับผม ท่าไม่มีปุ่ม Skip หรือมีจุดบอกนาทีว่าข่าวไหนเกมอะไร ผมก็ไม่เข้าครับ ไม่ใช่ไม่เปิดใจ แต่มันเหมือนการเข้าไปคลิปเพื่อไปลุ้นดูว่ามีข่าวเกมไหนที่เราติดตามอยู่หรือเปล่า

และถ้าไม่มีเลยก็คงเท่ากับการเสียเวลาฟรีๆ.....ซึ่งคงไม่มีใครต้องการดูคลิปยาว 8-10 นาทีโดยที่ไม่มีข่าวอะไรที่เราสนใจเลย

assasinder
1st May 2014, 17:07
ปกติทำวีดีโอแบบนี้ด้นสดเลยหรอครับ มันน่าจะมีบทพูด

mildearth
1st May 2014, 17:09
ยาวครับ ผมเคยเห็นหลายครั้งนะหน้าข่าวเอาคลิปมาแปะคลิปเดียว รู้ไหมเกิดไรขึ้น ****โดนแขวะโดนเหน็บแทบจะมุดหน้าไปกลางแกนโลก แต่อาจเพราะจขกทมีคนชอบคนเห็นด้วยเยอะมั๊งครับเลยไม่โดน555555

cpt.noppakit
1st May 2014, 17:15
ขอแนะนำให้ลบกระทู้นี้ ผมอยากให้เจ้าของกระทู้ไปตั้งกระทู้ข่าวใหม่ครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรหรอกครับผมชอบแนวนี้อยู่แล้ว :)

wriy9oN
1st May 2014, 17:24
ใบแดง 1 ใบสำหรับ nanohawk2 ครับ
หากยังไม่เลิก.. จะทำการระงับการใช้งานสมาชิกครับ
ขอบคุณครับ

ทุกคนคงเห็นโพสนี้แล้ว จบได้แล้วครับ

ketaro121
1st May 2014, 19:26
เจตนาผมแค่อยากโพสข่าวที่เป็นในรูปแบบของผมเท่านั้นเองนะครับ ไม่ได้ตั้งแต่จะให้แตกแยก หรือ แย่งข่าวสารแต่อย่างใด
ผมว่าผมยอมที่สุดแล้วนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะก่อดราม่าอะไรเลยจริงๆ เพราะผมโพสไอคลิปข่าวแบบนี้มาเป็นปีแล้วมาเดือนละ ครั้ง
ก็มีติว่าติชมอะไรกันไปจนพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันก็ยังทำอยู่ เพราะผมชอบทำแบบนี้ครับ ไม่ได้อยากทำตามใครๆ
มีครั้งนี้ครั้งแรกจริงๆที่ผมคิดว่ามันหนักไป และ Jokergameth ก็มี ฟอรั่ม News ข่าวสารวงการเกม ผมเข้าใจว่าข่าวสารเนี่ย ตามกฏแล้ว
มันคือสื่ออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกม ผมก็ลงคลิปของผมลงไป ผมไม่ทราบว่าจะต้องเป็นสื่อที่มีลายลักษณ์อักษร เท่านั้นถึงจะเอามาลงได้

ปล.สุดท้ายทุกๆเดือนละครั้งผมก็เอามาลงปกติเหมือนเดิมครับผม และขอโทษกับเรื่องราวทั้งหมดด้วยครับ

Aegis
1st May 2014, 19:39
เจตนาผมแค่อยากโพสข่าวที่เป็นในรูปแบบของผมเท่านั้นเองนะครับ ไม่ได้ตั้งแต่จะให้แตกแยก หรือ แย่งข่าวสารแต่อย่างใด
ผมว่าผมยอมที่สุดแล้วนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะก่อดราม่าอะไรเลยจริงๆ เพราะผมโพสไอคลิปข่าวแบบนี้มาเป็นปีแล้วมาเดือนละ ครั้ง
ก็มีติว่าติชมอะไรกันไปจนพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันก็ยังทำอยู่ เพราะผมชอบทำแบบนี้ครับ ไม่ได้อยากทำตามใครๆ
มีครั้งนี้ครั้งแรกจริงๆที่ผมคิดว่ามันหนักไป และ Jokergameth ก็มี ฟอรั่ม News ข่าวสารวงการเกม ผมเข้าใจว่าข่าวสารเนี่ย ตามกฏแล้ว
มันคือสื่ออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกม ผมก็ลงคลิปของผมลงไป ผมไม่ทราบว่าจะต้องเป็นสื่อที่มีลายลักษณ์อักษร เท่านั้นถึงจะเอามาลงได้

ปล.สุดท้ายทุกๆเดือนละครั้งผมก็เอามาลงปกติเหมือนเดิมครับผม และขอโทษกับเรื่องราวทั้งหมดด้วยครับ

http://trueworld.truelife.com/data/images/625/20100319135208124625.jpg

ผมติดตาม Ga-me TV มาก็หลายครั้งอยู่หรอกนะ ผมถือว่ามันเเปลกใหม่เลยชวนให้นึกถึงสมัยที่ต้องนั่งลุ้นข่าวในช่อง Gsquare...
เเต่เพราะเหตุใดมิทราบยอดวิวท่านช่างน้อยนิดเหลือเกินในบางคลิป T_T

ketaro121
1st May 2014, 20:19
http://trueworld.truelife.com/data/images/625/20100319135208124625.jpg

ผมติดตาม Ga-me TV มาก็หลายครั้งอยู่หรอกนะ ผมถือว่ามันเเปลกใหม่เลยชวนให้นึกถึงสมัยที่ต้องนั่งลุ้นข่าวในช่อง Gsquare...
เเต่เพราะเหตุใดมิทราบยอดวิวท่านช่างน้อยนิดเหลือเกินในบางคลิป T_T

ผมก็เริ่มมาจากที่ Gsquare เปลี่ยนไปนี่ละครับ เลยอยากจะทำอะไรแบบนี้ขึ้นมา (เคยพูดไว้นานแล้วเหมือนกัน)

ส่วนพี่จักร จั๊กกะจี้ ก็อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลผมนี่ละครับ ยังติดต่อกันอยู่บ้าง ก็เคยมาเล่นเกมด้วยกันในคลิปนี้ด้วยครับ 2 ชั่วโมงเลย

http://www.youtube.com/watch?v=g7Ww2jW6_f8

Most
1st May 2014, 20:32
อ่านตั้งแต่เช้ายันเย็น ยังไม่จบเลย 555

Kyonman
2nd May 2014, 00:27
อ้าวเห้ยตูมาไม่ทันมันจบไปแล้วหรอ 555

Go2Sleep
2nd May 2014, 01:15
จริงๆ เขานำเสนอวิธีนี้มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร และก็เห็นเขาทำมานานแล้วด้วย ก็ไม่เคยเห้นจะมีปัญหาอะไร เราว่าเหมือนดูรายการแนะนำเกมรายการหนึ่ง บางคนอาจจะชอบอ่าน ไม่ชอบ ไม่ดู ก็คงไม่มีใครเขาว่า และเจ้าของกระทู้ก็คงไม่ได้ลงไปนอนชักดิ้นชักงอหากใครสักคนไม่อยากจะดู! แต่ไม่ชอบ ไม่อยากดูแล้วมาแสดงความคิดเห็นเชิงก่อกวนอารมณ์ ทำให้หงุดหงิด(มันเหมือนจงใจเข้ามาหาเรื่องอ่ะ = =") เราเป็นเจ้าของกระทู้ก็คงโมโห คงบ่นกับตัวเองว่า"ทำไปเพื่อ? ไม่ชอบดู ชอบอ่าน ก็หุบปาก แล้วกด x ออกไปสิเออ จะมาแสดงความเห็นแบบนั้นทำไม? หาเรื่องฉัน? มันไส้ฉัน? อยากมีเรื่องกับฉัน? ว่างมาก?" บอกตรงๆว่าเป็นการกระทำที่ไม่มีมรรยาทเอามากๆ ทำแบบนี้อ่ะ :(

Apocalype
2nd May 2014, 02:03
จริงๆแล้ว ผมว่าการที่ทำมานานแล้ว ไม่ใช่ข้ออ้างที่จะมาว่าคนที่วิจารณ์ได้นะคับ ผมยอมรับว่า เค้าวิจารณ์+แขวะนิดหน่อย

อ่ะ ตรงจุดนี้คนวิจารณ์ผิดนิดหน่อย แต่คุณก้อผิดเหมือนกันที่บอกว่า ไม่ชอบก้อไม่ต้องดู

บอกตรงๆคับ ผมขี้เกียจนั่งดูคลิปเพื่อรับข่าวสารที่ผมไม่สนใจ

แต่อย่างน้อยๆ น่าจะมีทางเลือกให้ ผู้บริโภค(สื่อ) บ้าง

อย่างเช่น อาจจะมีการบอกว่า ในคลิปมีเกม นี้ๆๆ นะ ตามลำดับ

แค่นั้นก้อพอ ถ้าทำแบบนั้น ผมว่า กระทู้นี้จะ Perfect ขึ้นมาก :)

ผม ยังไม่ได้ดูคลิปของคุณนะคับ แต่เท่าที่อ่านมา ท่าทางคุณจะทำได้ดีทีเดียว

ไว้ว่างๆ ผมจะลองดูแล้วกันนะคับ

Arjack Taylor
2nd May 2014, 03:24
กระทู้ครั้งต่อไป จขกท คงเขียนรายชื่อเกมมาให้แน่ล่ะ 5555 ผมก็แนะนำให้เขียนไปนะ มันประหยัดเวลาด้วยครับ

thesheep
4th May 2014, 19:50
ยังดูวีดีโอไม่จบมาอ่านดราม่ามันกว่าเยอะ 55+
ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดนะครับ

ผมว่าควรเอาคำติชมไปพัฒนาผลงานที่ดีในอนาคต ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกันนะครับ

;2486868']"คำวิจารณ์" กับ "คำด่า" มันต่างกันนะ

ไม่ชอบก็คือไม่ชอบจะไปพูดแทงจิตใจเขาเพื่ออะไรเขาอุตส่าทำมาให้ดู ถ้าจะเสนออะไรก็ไม่ต้องไปเหน็บแนมเขาก็ได้ครับใจเขาใจเรา

ผมเห็นด้วยถ้าจะเสนอก็พูดดีดีก็ได้จะต้องเหน็บ ปล.ผมเกลียดคนประเภทนี้อะนะไม่ใช่เห็นเสียงข้างมากอะไร

ลองอ่าน3ความคิดเห็นนี้ก็น่าเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายนะครับ :)