PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Help] windows 8.1 disk ทำงาน 100 % ตลอดเวลา

sunshine
1st May 2014, 13:25
windows 8.1 (แท้) เมื่อผมเปิดดูใน task manager แล้วปรากฏว่า disk ทำงาน 100 % ตลอดเวลา ผมหาวิธีแก้ทั้งบอร์ดไทยและนอกแล้วแต่ก็ยังไม่สามารถแก้ได้

ผมไม่รู้ว่าปัญหานี้เกิดมานานรึยังแต่ผมเพิ่งสังเกตุเห็นเมื่อวานลองทำหลายอย่างแล้วก็ยังไม่สามารถแก้ได้ ใึครพอจะรู้ปัญหาและวิธีแก้บ้างคร้บ

ปล.ตอนนี้ windows ของผมไม่สามารถ update patch ตัวใหม่ที่ปล่อยมาเมื่อวันที่ 14 ขนาด 800 mb ได้ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาเดียวกันรึเปล่าครับ

SLICER
1st May 2014, 13:34
ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ อาการปกติ เพราะผมก็อัพเดทตัวนี้เเล้ว อาการนี้คือ ตัวเซอร์วิซโฮส กำลังทำการเเพทช์ข้อมูลครับ เเละจะใช้ดิสก์หนักมาก เพราะมันกำลังโพรเซสวินโดวส์ทั้งระบบ เเล้วมันจะสั่งรีสตาร์ทอีกสองรอบ ใช้เวลาไม่นานนักครับ ปล่อยเครื่องไว้เเล้วไปหาอะไรทำรอเลย
ส่วนอาการที่อัพเเพทช์นี้ไม่ได้ เพราะไปขัดจังหวะการโพรเซสของมันมั้ยครับ ถ้าใช่ รีสตาร์ทเเล้วสั่งอัพเดทใหม่ครับ เพราะของผมก็อาการนี้เลย เเต่สั่งอัพเดทเเล้ว อย่าไปยุ่งกับมันครับ ปล่อยมันทำงานยาวไปเลยจนจบ ระบบจะให้เรารีสตาร์ทเองครับ