PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วงนี้เพื่อนๆเล่นเกมส์อะไรกันบ้างคะ มาแนะนำกัน และมีวิธีคลายเหงาอย่างไรบ้างเวลาที่เพื่อนๆรู้สึกเบื่อหรือหว่าเหว่ใจ

kadajjang7
2nd May 2014, 10:14
สวัสดีคะ ทุกคนจะบอกได้เลยว่า กระทู้นี้เป็นกระทู้เเรกเลยก็ได้นะคะ แฮะๆ พอดีช่วงนี้กำลังหาเกมส์เล่นเเก้เบื่อ แก้เหงานะคะแล้วก็อยากรู้จักเพื่อนๆทุกคนในบอร์ดนี้ด้วย พอดีเล่นมาหลายปีแล้วแต่ไม่เคยตั้งกระทู้สักทีเลย ชอบอ่านคอมเม้นเป็นส่วนใหญ่คะ ฮ่าๆๆ เราชอบเล่นเกมส์ นะ แต่เล่นๆแล้วก็เคลียร์บางเกมส์สเปคคอมสู้ไม่ไหวก็อดเล่น แง Y^Y แต่คราวนี้เลยอยากลองตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆทุกคนเผื่อแนะนำเกมส์สนุกให้เล่นช่วงนี้ เพราะตั้งแต่ทำงานแล้วมีเวลาเล่นเกมส์หลังเลิกงานขึ้นเยอะเลยมากกว่าตอนเรียนเลยอยากจัดเต็มสักหน่อย

ช่วงนี้ที่เล่นเกมส์อยู่ก็มี C9 แล้วก็เกมส์เก่าๆอย่าง RE6 L4D ที่ติดงอมแงม ที่วางไม่ลงจริงๆ ไม่อยากลบเลย ที่เห็นหลายกระทู้พูดถึงก็คงเป็น Dark Soul 2 ที่กำลังมาแรง แต่สเปคคอมคงไปไม่ไหว เศร้าใจ ฮ่าๆ

ส่วนเรื่องเหงานั้นคงเป็นธรรมดาที่มักเกิดช่องว่างเวลาเล่นเกมส์บ่อยๆ เราหาทางออกด้วยการทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ อย่างวาดรูป ดูการ์ตูน หาอ่านข้อมูลเกมส์ไปเรื่อยๆ และออกกำลังกายคะ
เลยอยากรู้ว่าชาวโจ็กเกอร์มีวิธีคลายเหงานอกเหนือจากเล่นเกมส์คืออะไรกันบ้างคะ พอดีเป็นคนไม่ชอบปล่อยให้ตัวเองว่างเลยต้องหาไรนั้นนี่ทำไปเรื่อยนะ แฮะๆ

มาคุยกันสบายๆตามภาษาคนเล่นเกมส์นะ :o:o:o

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะทุกคน ^^

F.Syndome
2nd May 2014, 10:16
แหม๋ ลองเปลี่ยนมาเล่นข้าง ๆ ผมไหมอ่ะ จะเกมอะไรรับลองมะมีเหงา อะคิก ๆ:o

ส่วนตัวชอบ RPG หมด แต่เกม Online ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว กลัวติดแล้วต้องควักเงินจริงอีก ตอนนี้กะเล่น แต่เกมพวก อื้ม...เรียกง่าย ๆ ว่า ออฟไล และกัน
เล่น ๆ จบ ๆ ก็แล้วๆกันไป

ILoveJKG
2nd May 2014, 10:18
เจ้าของกระทู้เป็นชายหรือหญิงครับ? เพราะถ้าเป็นหญิงจริง บอร์ดนี้ถือว่าเป็นของ Rare ระวังจะโดนรุม#%฿@&$ ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้เคยดูสารคดีชีวิตสัตว์โลกบ้างหรือไม่??? เคยเห็นฝูงไฮยีน่ากับเหยื่อไหมล่ะครับ!!!
ปล. บอร์ดนี้ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้นะครับ เหอๆ

F.Syndome
2nd May 2014, 10:21
เจ้าของกระทู้เป็นชายหรือหญิงครับ? เพราะถ้าเป็นหญิงจริง บอร์ดนี้ถือว่าเป็นของ Rare ระวังจะโดนรุม#%฿@&$ ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้เคยดูสารคดีชีวิตสัตว์โลกบ้างหรือไม่??? เคยเห็นฝูงไฮยีน่ากับเหยื่อไหมล่ะครับ!!!
ปล. บอร์ดนี้ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้นะครับ เหอๆ
โห้ย ท่านก็ เทียบสะน่ากลัวเชียว ไฮยีน่ากับเหยื่อ มันกะเหมือน ดอกไม้(ผญ) ที่ก็ต้องมี แมลง ๆ ผีเสื้อ(ผช) ไป ดอมดม บาง

plafe
2nd May 2014, 10:21
Final Fantasy X HD จ้าาาา

ILoveJKG
2nd May 2014, 10:24
โห้ย ท่านก็ เทียบสะน่ากลัวเชียว ไฮยีน่ากับเหยื่อ มันกะเหมือน ดอกไม้(ผญ) ที่ก็ต้องมี แมลง ๆ ผีเสื้อ(ผช) ไป ดอมดม บาง
งั้นเปลี่ยนเป็น ผู้ชายในบอร์ดนี้ คือแมงวี่แมงวันแมงกุดจี่ ส่วนเจ้าของกระทู้คือ คือ.......... อะไรดีwa...... (เติมเอาเองละกันเอิ๊กๆ)
ปล.แมวที่บ้านพิมพ์

F.Syndome
2nd May 2014, 10:29
งั้นเปลี่ยนเป็น ผู้ชายในบอร์ดนี้ คือแมงวี่แมงวันแมงกุดจี่ ส่วนเจ้าของกระทู้คือ คือ.......... อะไรดีwa...... (เติมเอาเองละกันเอิ๊กๆ)
ปล.แมวที่บ้านพิมพ์

ใจเย็นก่อน จขกท ยังไม่ได้มาตอบเลยว่า เพศ อ่ะไร อิอิ:scare

mazdaspeed
2nd May 2014, 10:32
เกม Online ที่เล่นตอนนี้ ก็ Granado Espada เกมเดียว .. รอ Phantasy Star Online 2 เปิด ละจะลองไปเล่นดู
เกม Offline ก็ Diablo 3 (Offline ป่าวหว่า น่าจะ Online นะ) , Skyrim อันนี้หา Mod แต่งเล่นไปเรื่อย
เกม มือถือก็ SD Gundan G Generation Frontier , Valkyrie Crusade , Cookie Run ก็ประมาณนี้ละครับ

ddc[TH]
บอร์ดนี้ไม่น่ามีผู้ชายหรอกครับ ฮาๆ

ตอบ จขกท.สนใจเล่น Hearthstone มั้ยครับสนุกมาก ถ้าชอบแนวการ์ด+วางแผน

weerapat222
ผมเล่น warframe กับ lol

ILoveJKG
2nd May 2014, 10:33
ใจเย็นก่อน จขกท ยังไม่ได้มาตอบเลยว่า เพศ อ่ะไร อิอิ:scare

ก็ใช้คำว่า คะ ค่ะ ก็ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าเป็นผู้หญิง แต่ไม่ต้องห่วงครับ บอร์ดเรานักสืบสายลับ(ลับๆล่อๆ)เยอะครับ...
ปล. ผู้หญิงที่ชอบเล่นเกมแนวซอมบี้เละๆอย่าง Resident Evil , Left4Dead หรือ Dark Soul อะไรนั่นหายากมากๆ ระดับ Extra Rare เลยแหละขอบอก!!! ต้องดรอปจากบอสใหญ่ในเกมเท่านั้น แอ่กกกกก:sweat//นั่นมันในเกมแล้วว้อยยย โดนตบ!!!

F.Syndome
2nd May 2014, 10:34
เกม Online ที่เล่นตอนนี้ ก็ Granado Espada เกมเดียว .. รอ Phantasy Star Online 2 เปิด ละจะลองไปเล่นดู
เกม Offline ก็ Diablo 3 (Offline ป่าวหว่า น่าจะ Online นะ) , Skyrim อันนี้หา Mod แต่งเล่นไปเรื่อย
เกม มือถือก็ SD Gundan G Generation Frontier , Valkyrie Crusade , Cookie Run ก็ประมาณนี้ละครับ

เกมมือถือท่านเคยเล่น Hero Dream ป่ะ:sweat

VaproHonoR
2nd May 2014, 10:40
ช่วงนี้ก็เล่นแต่Battlefield 4กับเกมเก่าๆที่ดองไว้ไม่ได้เล่น:o แล้วก็รอPhantasy Star Online 2 OBTอยู่:gamer

earthzaok
2nd May 2014, 10:43
Dark soul 2 นี้ไม่ต้องใช้สเปคสูงอย่างที่คิดครับ ของผมนี้ยังใช้แพนเทียม การ์ดจอราคาพันบาท ยังเล่นได้ลื่นเลย -...-

mazdaspeed
2nd May 2014, 10:44
เกมมือถือท่านเคยเล่น Hero Dream ป่ะ:sweat

ไม่เคยเล่นนะครับ แต่ถ้ามีเกม ไหนสนุก ๆ ก็ แนะนำได้ครับ

kadajjang7
2nd May 2014, 11:08
Final Fantasy X HD จ้าาาา

ขอบคุณมากๆเลยนะคะที่มาแนะนำคะ น่าสนใจมากเลยไม่ได้เล่นนานแล้วว ลืมมไปเลย ฮ่าๆๆ

ไม่ขนาดนั้นหรอกคะ เอาเป็นว่าเราเป็น ผู้หญิง นะคะ จริงๆเราก็เห็นผู้หญิงในบอร์ดนี้เยอะอยู่นะ เพราะเราอยู่มานานแต่ไม่ค่อยได้แบ่งปันเกมส์ หรือตั้งกระทู้นะคะพอดีชอบอ่านคอมเม้น อ่านเรื่องราวที่เพื่อนๆนำมาแบ่งปันกันมากกว่าคะ เมื่อก่อนเราก็เเจกเกมส์นะแต่ลิ้งมันหายไปกับบอร์ดเก่าแล้วนะคะเลยไม่ได้ทำต่อ แต่ยังไงก็ยังคงเล่นบอร์ดนี้อยู่ทุกวัน หาไรอ่านทุกวันนะคะ พูดถึงสารคดีด้วยเหรอคะนั้นเห็นหลายๆคนพูดกัน มีอยู่นะคะผู้หญิงในนี้ คุยได้ๆ ไม่ต้องเกรง คือ ตามสบายเฮฮาได้นะ อย่าคิดแบบนั้นว่าเราเป็น Rare อะไรเลย เห็นว่าเราเป็นผู้ชายคนนึงก็ได้นะจริงๆ ฮ่าๆๆ

Phantasy Star Online 2 ลืมไปเลยว่าเปิดแล้ววว ตอนนั้นเล่น CBT แล้วกระตุกมากๆเลย ติดอยู่หน้าตัวละครแล้วก็เป็นระบบดันที่สำคัญไม่มีเพื่อนเล่นเลยคะ ฮ่าๆ
Skyrim เอาไว้ Mod เล่นๆเหมือนกันเบื่อไปช่วงหนึ่งคะ ส่วนมือถือก็ Cookie Run เรื่อยๆคะ ขอบคุณนะคะที่แนะนำ ^^

ก็ใช้คำว่า คะ ค่ะ ก็ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าเป็นผู้หญิง แต่ไม่ต้องห่วงครับ บอร์ดเรานักสืบสายลับ(ลับๆล่อๆ)เยอะครับ...
ปล. ผู้หญิงที่ชอบเล่นเกมแนวซอมบี้เละๆอย่าง Resident Evil , Left4Dead หรือ Dark Soul อะไรนั่นหายากมากๆ ระดับ Extra Rare เลยแหละขอบอก!!! ต้องดรอปจากบอสใหญ่ในเกมเท่านั้น แอ่กกกกก:sweat//นั่นมันในเกมแล้วว้อยยย โดนตบ!!!

แฮะๆ พอดีชอบเกมส์แนวยิงๆมาปีกว่าเองคะ เล่นไม่เก่งนะคะ แต่ซี่รี่ RE ชอบมากๆคะ Left4Dead เล่นเอาฮา แต่ไม่เก่งอยู่ดี ก็เจอคนไทยเล่นกันเยอะนะคะ แต่เราก็เห็นมีผู้หญิงเล่นกันนะเกมส์นี้ เราชอบเเนวเกมส์สไตล์ลุยๆนะมันสนุกดี สนุกมากๆเลยละ บางทีเราเลยอยากคุยกับคอเกมส์เหมือนกันนะ ฮ่าๆๆ ไม่ขนาดถึงกับ Rare หรอกคะ เราก็วนเวียนในเนี้ยะทุกวัน ฮ่าๆๆ แต่หลังๆมาเราก็อยากคุยเกมส์บ้าง เฮฮา สนุกกันดีนะทุกคนในนี้ ^^

Dark soul 2 นี้ไม่ต้องใช้สเปคสูงอย่างที่คิดครับ ของผมนี้ยังใช้แพนเทียม การ์ดจอราคาพันบาท ยังเล่นได้ลื่นเลย -...-

จริ๊งงงงงงงเหรออออ ลื่นนนเหรออ คือเราอยากเล่นมากๆๆอ่ะจริงๆ เห็นพรีวิวเกมส์แล้ววอยากเล่น เช็คสเปกคอมในเน็ตไม่ผ่านเลย กลับบ้านไปลองเลยย ฮ่าๆๆ ขอบคุณมากๆนะคะ ><

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบกันนะคะ ทำให้เราระลึกเกมส์ได้เลยที่เรายังไม่ได้เล่น ถ้าใครมีอะไรแนะนำมาอีกได้นะคะ คือ ลงเครื่องใหม่แล้วไม่รู้จะหาอะไรเล่นด้วยนะคะ ชอบทุกเเนวเกมส์ทุกแนวแนะนำมาได้คะ ^^

[King]-Spin
2nd May 2014, 11:25
สำหรับผมชอบ Moba สุดล่ะเล่นกับๆเพือน นั้งไกล้ๆกันพอเวลาโดนเพือนลาสก็ถีบแม้งตรงนั้นใกล้มือใกล้ _ีน ดี 555

kadajjang7
2nd May 2014, 11:29
-Spin;2488241']สำหรับผมชอบ Moba สุดล่ะเล่นกับๆเพือน นั้งไกล้ๆกันพอเวลาโดนเพือนลาสก็ถีบแม้งตรงนั้นใกล้มือใกล้ _ีน ดี 555

รู้สึกว่าการเล่นเกมส์ของคุณจะถึงเนื้อถึงตัวมากที่สุดเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ขำอ่ะ อินซินะ

ckdh
2nd May 2014, 11:52
Killing Floor เล่นแก้เซงได้เพลินดีนะ *-*

Beam-GuitarPro
2nd May 2014, 12:31
Dota 2 ครับ เล่นทั้งปีทั้งชาติก็ไม่เบื่อ แมพเดิมๆ ฮีโร่เดิมๆ แต่เหตุการณ์ จังหวะการปะทะ และ สเตป ไม่เคยเหมือนเดิม 55

Most
2nd May 2014, 13:01
Minecraft เลยครับเปิดเซิฟเล่นกะเพื่อนสนุกไม่เบื่อ

เกมนี้ผมกะเล่นนะอยู่ S-6 ท่านเซิฟไหนอะ

Johnniehut
2nd May 2014, 13:11
นี่มันกระทู้แชร์เกม หรือกระทู้พิสูจน์บุคคลครับ

#PS ไปตามนักสืบ JKG แปป

F.Syndome
2nd May 2014, 13:17
Minecraft เลยครับเปิดเซิฟเล่นกะเพื่อนสนุกไม่เบื่อ

เกมนี้ผมกะเล่นนะอยู่ S-6 ท่านเซิฟไหนอะ

ผมอยู่ SV-3 คร๊าฟท่าน

blacklotus55
2nd May 2014, 13:22
วงจรชีวิต 2 ปีของผมมันจะประมาณนี้นะ

TOTAL WAR SHOGUN 2 เล่นจบแคมเปญ ก็เกิดบ้า ยุคเซ็นโกคุ เซิร์จหาข้อมูล ทั้งคืน ประมาณ 2 อาทิตย์ เสร็จแล้วก็มา

DYNASTY WARRIORS 6 ต้องภาค 6 เท่านั้นด้วยนะ ภาค 7 ไม่มัน มันเหมือน Dragon ball มากกว่าสงคราม 3 ก๊ก เสร็จแล้วไง ก็บ้า 3 ก๊ก เซิร์จ 3 ก๊กทั้งวันทั้งคืนอีก พอเริ่มเบื่อ ๆ ก็

THE ELDER SCROLL V SKYRIM ลงเกม แล้วก็ "โม MOD" ประมาณ 1 - 1 เดือนครึ่ง แล้วก็เล่น 2 อาทิตย์ ก็เบื่อเลิก แล้วก็วนไป

NEEED FOR SPEED MOST WANTED 2012 เล่นมันให้จบการแข่งมันหมดทุกคัน แล้วก็เบื่อ ก็มาต่อ

BORDERLANDS 2 เล่นผ่าน tunngle กับน้องชาย จบ 1 รอบ แล้ว............

วงจรชีวิตผมมันก็จะวะมาที่ TOTAL WARSHOGUN 2 ครั้ง ประมาณเนี้ย เป็นมา 2 ปีแล้ว

Most
2nd May 2014, 13:23
ผมอยู่ SV-3 คร๊าฟท่าน

เติมไปเท่าไหร่เอ่ย 5555555 ถ้าบอกไม่เติมนี่โหดมาก

CanDiiZ
2nd May 2014, 13:25
ช่วงนี้เล่นแต่ WC III : DotA // DotA2

ละก้อมี line touch mon ในโทรศัพท์

F.Syndome
2nd May 2014, 13:25
เติมไปเท่าไหร่เอ่ย 5555555 ถ้าบอกไม่เติมนี่โหดมาก
2000-3000 ได้มังคร๊าฟ

Most
2nd May 2014, 13:27
2000-3000 ได้มังคร๊าฟ

ของผมนี่เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่จะ VIP7 ละ เปลืองเงินมาก วันละเหรียญสองเหรียญ 5555

ScorpionzZ
2nd May 2014, 13:33
ช่วงนี้เล่นแต่ DOTA2 TITANFALL BF4 ครับ :)

เล่นรอเกม WATCH_DOGS อิอิ

F.Syndome
2nd May 2014, 13:35
ของผมนี่เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่จะ VIP7 ละ เปลืองเงินมาก วันละเหรียญสองเหรียญ 5555

สังสัยทีมท่านคงโหดน่าดู ผมยังเรื่อย ๆ อยู่เลย

15694208
2nd May 2014, 13:36
5555 ทุกคนแบบ ผู้หญิงงงง มีผู้หญิงในนี้้ มาเร็ววววววววววววววว

Zaraki Kempaji
2nd May 2014, 13:37
on ก็ Dota2 กะ LOL
OFF ก็ skyrim saintrow 3-4 Gta 4 ก็ว่าไป

Fairy
2nd May 2014, 13:38
จทกท. บ่ต้องย่านหยั่งเลย

เพราะในบอร์ดนี้ร้างผู้หญิงมานานแล้ว จนคนในบอร์ดกินกันเอง จนกลายเป็นชายเหนือชายหมดแล้ว...

ดั้งนั้นบ่ต้องย่านดอก....

Edit : ช่วงนี้ผมเล่น The World end with you
Deemo
Cytus

ddc[TH]
2nd May 2014, 13:46
Dark Soul 2 ถ้า eng ไม่กระดิกนี้เราจะรุ้ทางไปต่อปะครับ
เล่นภาคแรกผมงงมาก ไปมั่วเลย ต้องเปิด youtube ดูเอา

oOMMAOo
2nd May 2014, 13:52
ช่วงนี้ผมเล่น Dark souls 2 , Infestation[WarZ] , Payday 2 เป็นหลัก แล้วก็เกมอื่นๆอีกหน่อย

ลองหางาน Part Time ทำดูก็ได้นี้ครับ:thank

ILoveJKG
2nd May 2014, 14:02
ถ้าเกม Offline ตอนนี้ผมติด Skyrim งอมแงม ประมาณว่ายังหาเกมแนว Openworld มาเทียบเกมนี้ยังไม่ได้ (เกมออกเมื่อปี 2554) ผมชอบแนวนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว แบบว่าเราสร้างตัวละครได้ มีเผ่าให้เลือกเล่น มีสกิลแบ่งเป็นสาย จะเล่นนักดาบ จอมเวทย์ นักฆ่า หรือจะผสมกันยังไงก็ได้ แถมมีมังกงมังกรแฟนตาซีๆ ลงModได้อีก เกมนี้เต็ม10 ให้100 เลยอ่ะ แอ่กกกกกกกกกก //เวอร์ โดนตบ
ส่วน Resident Evil อย่างภาค 6 กับ Reveration(สะกดไงไม่รู้) ผมก็เล่น แต่ตอนนี้คนไปเห่อเกมใหม่ๆ อย่าง Titanfall กันหมดแล้ว
ส่วน Online ก็เล่นใน Garena อ่ะครับ

-7X-
2nd May 2014, 14:03
ประเดนไปที่ จขกท เฉยเลย 55

kadajjang7
2nd May 2014, 14:04
วงจรชีวิต 2 ปีของผมมันจะประมาณนี้นะ

TOTAL WAR SHOGUN 2 เล่นจบแคมเปญ ก็เกิดบ้า ยุคเซ็นโกคุ เซิร์จหาข้อมูล ทั้งคืน ประมาณ 2 อาทิตย์ เสร็จแล้วก็มา

DYNASTY WARRIORS 6 ต้องภาค 6 เท่านั้นด้วยนะ ภาค 7 ไม่มัน มันเหมือน Dragon ball มากกว่าสงคราม 3 ก๊ก เสร็จแล้วไง ก็บ้า 3 ก๊ก เซิร์จ 3 ก๊กทั้งวันทั้งคืนอีก พอเริ่มเบื่อ ๆ ก็

THE ELDER SCROLL V SKYRIM ลงเกม แล้วก็ "โม MOD" ประมาณ 1 - 1 เดือนครึ่ง แล้วก็เล่น 2 อาทิตย์ ก็เบื่อเลิก แล้วก็วนไป

NEEED FOR SPEED MOST WANTED 2012 เล่นมันให้จบการแข่งมันหมดทุกคัน แล้วก็เบื่อ ก็มาต่อ

BORDERLANDS 2 เล่นผ่าน tunngle กับน้องชาย จบ 1 รอบ แล้ว............

วงจรชีวิตผมมันก็จะวะมาที่ TOTAL WARSHOGUN 2 ครั้ง ประมาณเนี้ย เป็นมา 2 ปีแล้ว

วงจรชีวิตไม่ต่างกันเลย โดยเฉพาะ DYNASTY WARRIORS 6 นะเราก็คิดเหมือนกันว่าสนุกมากกว่า 7 อ่ะ 7 มีอะไรใหม่ๆมาเยอะก็จริงนะแต่ชอบสไตล์ 6 7 เริ่มมีอาวุธสองอย่างมานิ แอบขี้โกงใช้อาวุธเดียวกันกับคนอื่นได้ด้วย ฮ่าๆๆ เราก็เรื่อยๆนะส่วนใหญ่เล่นเกมส์ซ้ำไปมา วนแบบนี้แต่ไม่เคยลบเกมส์นะเพราะคิดว่าต้องวนแน่ๆ ฮ่าๆๆ

ช่วงนี้เล่นแต่ WC III : DotA // DotA2

ละก้อมี line touch mon ในโทรศัพท์

line touch mon ในโทรศัพท์ สนุกไหมคะ เห็นเพื่อนส่งคำเชิญมานะ น่าลองเดี๋ยวลองโหลดมาเล่นเลยคะ ขอบคุณคะ ><

รู้สึกว่า DOTA 2 น่าลองเล่นมาก เมื่ออาทิตย์ก่อนเพิ่งดู Free to play ไปสองรอบจ้า (รอบแรกแอบที่ทำงานดู รอบสองดูรู้เรื่องละคะ ฮ่าๆๆ) เห็นเพื่อนเล่นกัน เดี๋ยวต้องลองดูมั่งซะละ เห็น NaVi แล้วอยากลองเล่นจริงๆ

จทกท. บ่ต้องย่านหยั่งเลย

เพราะในบอร์ดนี้ร้างผู้หญิงมานานแล้ว จนคนในบอร์ดกินกันเอง จนกลายเป็นชายเหนือชายหมดแล้ว...

ดั้งนั้นบ่ต้องย่านดอก....

Edit : ช่วงนี้ผมเล่น The World end with you
Deemo
Cytus

ชอบเล่นมิวสิคเกมส์เหมือนกันเลย แต่ของเราชอบแบบโอทูมากกว่านะคะ ในมือถือ Cytus เพิ่งได้เล่น ส่วน Deemo เล่นนิดเดียวเองเพราะเป็นตัวฟรีนะคะ Y^Y

ปล. ห๊ะ..บอร์ดนี้เป็นชายเหนือชาย เป็นชายเหนือชาย เป็นชายเหนือชาย เป็นชายเหนือชาย เพิ่งรู้นะคะเนี้ยะ 0.0!!!!

เกมส์มีให้เลือกเยอะแยะเลยจริงๆที่เราคาดไม่ถึง เดี๋ยวลิสไว้เลยคะ ขอบคุณมากนะคะทุกๆคน ><

SeV
2nd May 2014, 14:07
ไม่ได้เล่นเกมอะไรเลยครับช่วงนี้ หาเล่นอยู่เหมือนกัน

มาส่องๆดูว่าใครเล่นเกมอะไรบ้าง จะได้หามาเล่นมั่ง

kadajjang7
2nd May 2014, 14:13
ถ้าเกม Offline ตอนนี้ผมติด Skyrim งอมแงม ประมาณว่ายังหาเกมแนว Openworld มาเทียบเกมนี้ยังไม่ได้ (เกมออกเมื่อปี 2554) ผมชอบแนวนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว แบบว่าเราสร้างตัวละครได้ มีเผ่าให้เลือกเล่น มีสกิลแบ่งเป็นสาย จะเล่นนักดาบ จอมเวทย์ นักฆ่า หรือจะผสมกันยังไงก็ได้ แถมมีมังกงมังกรแฟนตาซีๆ ลงModได้อีก เกมนี้เต็ม10 ให้100 เลยอ่ะ แอ่กกกกกกกกกก //เวอร์ โดนตบ
ส่วน Resident Evil อย่างภาค 6 กับ Reveration(สะกดไงไม่รู้) ผมก็เล่น แต่ตอนนี้คนไปเห่อเกมใหม่ๆ อย่าง Titanfall กันหมดแล้ว
ส่วน Online ก็เล่นใน Garena อ่ะครับ

เห็นด้วยนะกับ Skyrim เกมส์นี้เราก็เล่นนานนะแต่พอเล่นไปละเบื่อ แล้วก็เราเล่นละมีหลายเซฟไปหน่อย ไม่มีไรทำก็ไล่ตีชาวบ้าน ไปทำชาวบ้านตาย โดนชาวบ้านรุมเลยต้องเล่นใหม่ แบบเอาจริงเอาจังเลยละ ฮ่าๆๆ พอมี mod แล้วรู้สึกว่าเกมส์นี้มีอะไรดีกว่าเยอะเลย เควสสนุกจริงๆ อธิบายได้เห็นภาพมากๆคิดเหมือนกัน ^^

ส่วน Resident Evil Reveration ภาคนี้ เราก็จำไม่ได้ละเขียนไง ฮ่าๆ ภาพน่ากลัวนะ แล้วก็ไม่ค่อยโอสำหร้บเรานะ เราชอบแบบ RE6 มันพิเศษตรงที่มัน Co-op ได้แล้วก็สร้างห้องรุมกันได้แบบนี้สนุกดี

mazdaspeed
2nd May 2014, 14:15
Skyrim นี่ผมชอบสุด ๆ เลยนะ ตอบโจทน์ Open World ได้ดีมาก อะ .. ทำได้ทุกอย่าง ลง MOD ได้อีก แจ่มมาก เล่นได้ไม่เบื่อเลย .. ยิ่งเครื่องแรง ๆ นี่ ทำหนังได้เลย MOD ทำภาพสวย ๆ เยอะมาก

RE นี่ชอบ ภาค 1 - 6 นะ ส่วนพวกภาคเสริมนี่ไม่ได้เล่นเลย

Johnniehut
2nd May 2014, 14:22
FIFA Online 3

ไม่เติม ก็รวยได้ #มั้ง

DeadCarnival
2nd May 2014, 15:53
ช่วงนี้เล่น DotA 2 กับ Rising Storm อยู่ครับ ว่าจะจัด Dark Souls 2 มาเล่น

และก็ไม่แน่ว่าจะจัด Final Fantasy XIV มาเล่นเหมือนกัน เพื่อนๆชวนเล่นกันน่าดู

เบื่อๆเหมือนกันครับช่วงนี้ เล่นเกมเล่นไรก็ยังเบื่อได้ ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกันช่วงนี้

ขนาดนั่งเล่นวินนิ่งอยู่ในกลุ่มเพื่อน นั่งกินเบียร์กินไรกัน อยู่ดีๆยังรู้สึกเคว้งคว้างกันได้เลย :o

Choas67
2nd May 2014, 16:04
แหม่...นับได้ว่าประวัติการณ์เลยนะครับ ที่มีผู้ชาย 0.01 % เข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ด้วย (ผู้ชาย 0.01 % คืออะไรคิดเอาเองนะ 555+)
ช่วงนี้ส่วนใหญ่ผมมักจะเล่นเกม Devil May Cry 4 กับเกมส์ TERA Online อยู่น่ะครับ
โดยเฉพาะอันหลังนี่ เป็นเกมส์แรกในชีวิตเลยล่ะมั้งที่ใช้เวลาโหลดนานมาก (ปาไป 2-3 อาทิตย์ = =")
แต่ว่าภาพสวยใช้ได้อยู่นะ =w=b

kadajjang7
2nd May 2014, 16:15
ช่วงนี้เล่น DotA 2 กับ Rising Storm อยู่ครับ ว่าจะจัด Dark Souls 2 มาเล่น

และก็ไม่แน่ว่าจะจัด Final Fantasy XIV มาเล่นเหมือนกัน เพื่อนๆชวนเล่นกันน่าดู

เบื่อๆเหมือนกันครับช่วงนี้ เล่นเกมเล่นไรก็ยังเบื่อได้ ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกันช่วงนี้

ขนาดนั่งเล่นวินนิ่งอยู่ในกลุ่มเพื่อน นั่งกินเบียร์กินไรกัน อยู่ดีๆยังรู้สึกเคว้งคว้างกันได้เลย :o

เน๊อะๆมันจะมีอยู่ช่วงหนึ่งที่เรารู้สึกแบบนั้นจริงๆ ความรู้สึกเดียวกันเลย คือตลอดมาเล่นเกมส์ก็คิดว่าเกมส์เป็นเพื่อนนะ สักวันมันเกิดความรู้สึกอิ่มตัวไปซะหมดเลยเบื่อนะ

แหม่...นับได้ว่าประวัติการณ์เลยนะครับ ที่มีผู้ชาย 0.01 % เข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ด้วย (ผู้ชาย 0.01 % คืออะไรคิดเอาเองนะ 555+)
ช่วงนี้ส่วนใหญ่ผมมักจะเล่นเกม Devil May Cry 4 กับเกมส์ TERA Online อยู่น่ะครับ
โดยเฉพาะอันหลังนี่ เป็นเกมส์แรกในชีวิตเลยล่ะมั้งที่ใช้เวลาโหลดนานมาก (ปาไป 2-3 อาทิตย์ = =")
แต่ว่าภาพสวยใช้ได้อยู่นะ =w=b

0.01คืออะไรอ่ะ ฮ่าๆๆ ???

ว่าด้วย Devil May Cry 4 เราชอบมากๆตระกูลนี้นะเล่นทุกภาคเลย ก็เล่นวนเรื่อยๆเพราะมีแผ่นแฮะๆ แล้วเพิ่งมาเห็นว่ามีคนเล่น TERA Online โอ้ววว ก่อนหน้านี้เราก็เล่นนะ สนุกมากๆเลยภาพสวยสุดๆเควสไม่น่าเบื่อด้วยนะ เราติดใจตรงมันกว้างนะเเมพแล้วก็มุมมองมันสวย ไม่เหมือนกับเกมส์ที่เล่นๆมาเลย ชอบตรงที่สร้างตัวละครได้หลากหลายกับอาชีพนิละ เพิ่งเห็นมีคนเล่น หายากๆ แต่ตอนนี้เรากำลังทำใจใหม่โหลดมาเล่นอ่ะ ลงวินใหม่แล้วหายหมดเลย คิดว่าจะกลับไปเล่นพอดี ฮ่าๆๆๆ

DeadCarnival
2nd May 2014, 16:23
เน๊อะๆมันจะมีอยู่ช่วงหนึ่งที่เรารู้สึกแบบนั้นจริงๆ ความรู้สึกเดียวกันเลย คือตลอดมาเล่นเกมส์ก็คิดว่าเกมส์เป็นเพื่อนนะ สักวันมันเกิดความรู้สึกอิ่มตัวไปซะหมดเลยเบื่อนะ

0.01คืออะไรอ่ะ ฮ่าๆๆ ???

ว่าด้วย Devil May Cry 4 เราชอบมากๆตระกูลนี้นะเล่นทุกภาคเลย ก็เล่นวนเรื่อยๆเพราะมีแผ่นแฮะๆ แล้วเพิ่งมาเห็นว่ามีคนเล่น TERA Online โอ้ววว ก่อนหน้านี้เราก็เล่นนะ สนุกมากๆเลยภาพสวยสุดๆเควสไม่น่าเบื่อด้วยนะ เราติดใจตรงมันกว้างนะเเมพแล้วก็มุมมองมันสวย ไม่เหมือนกับเกมส์ที่เล่นๆมาเลย ชอบตรงที่สร้างตัวละครได้หลากหลายกับอาชีพนิละ เพิ่งเห็นมีคนเล่น หายากๆ แต่ตอนนี้เรากำลังทำใจใหม่โหลดมาเล่นอ่ะ ลงวินใหม่แล้วหายหมดเลย คิดว่าจะกลับไปเล่นพอดี ฮ่าๆๆๆ

นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว เป็นทีหยั่งกะเข้าสู่ นิพพาน เอาซะตายไปก็ไม่เสียดายอะไรแล้วเลย :o

nunt77
2nd May 2014, 16:53
ของผมตอนนี้นะ
Castlevania Lord of Shadow 2 Revelation
Farcry3

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ อย่าถือพวกเราเลยนะครับ นานๆ บ้านหลังนี้มีผู้หญิงแวะมาสักที ก็เป็นธรรมดาครับ
ที่จะมีคนชื่นใจบ้าง

ปล. ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง

Arpple
2nd May 2014, 17:05
;2488409']Dark Soul 2 ถ้า eng ไม่กระดิกนี้เราจะรุ้ทางไปต่อปะครับ
เล่นภาคแรกผมงงมาก ไปมั่วเลย ต้องเปิด youtube ดูเอา

เท่าที่ผมเล่นไปถึง ตอนนี้เกมเป็นเส้นตรงมากครับ หาทางแยกไม่ได้เลย อย่างมากก็แค่แยกไปเก็บของ ไม่งงเท่าภาค 1
แต่ก็ไม่มั่นใจเหมือนกันตอนหลังจะแยกรึเปล่า

+เหมือนมีกระทู้ยิบย่อยในกระทู้นี้เยอะจริงๆ
------------------------------------------------------------------------------
ตอบกระทู้หลัก
ช่วงนี้เล่น
PC ทั่วไป : Dark Soul 2 , LOL , WCIII custom map, Dota 2
Music Game : Cytus, Deemo, DJMax, K-Shoot Mania, Lunatic Rave :music

+ถ้าว่าง และมีเงิน จะออกไปเล่น arcade ตามห้าง :rofl

kadajjang7
2nd May 2014, 17:05
ของผมตอนนี้นะ
Castlevania Lord of Shadow 2 Revelation
Farcry3

ว่าแต่เจ้าของกระทู้ อย่าถือพวกเราเลยนะครับ นานๆ บ้านหลังนี้มีผู้หญิงแวะมาสักที ก็เป็นธรรมดาครับ
ที่จะมีคนชื่นใจบ้าง

ปล. ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง

เราเข้าใจนะ ไม่เป็นไรๆทุกคนก็คิดว่าเราเป็นผู้ชายก็ได้นะจริงๆพูดมาเถอะเฮฮาจ้า คุยสบายๆแนะนำอะไรมาเล่นอะไรกันก็คุยได้จ้า เราเข้าใจอยู่มานานละ (ชอบอ่านเม้นในบอร์ดไปทั่ว จนตอนนี้มีเวลาเลยอยากเล่นบอร์ดโจ้กเกอร์จริงๆจัง อยากคุยมั่ง ให้กำลังใจคนอัพเกมส์มั่งไรงี้ เพราะเอาแต่ส่องเกมส์ดูนั้นนี้แล้วผ่านไปทุกวันๆนะ ฮ่าๆ อยากเป็นเพื่อนกับทุกคน คุยๆกันตามภาษาเกมเมอร์ไรงี้ ฮ่าๆๆ) ทุกคนเฮฮาดีนะ ไม่ซีเรียสๆ เราเป็นคนง่ายๆนะอย่าคิดงั้น ฮ่าๆๆๆ ^^

ว่าแต่ Castlevania Lord of Shadow 2 Revelation ยังไม่ได้เล่นที เป็นอีกเกมส์ที่ลืมอีกแล้ว เพราะภาคแรกเล่นไปเล่นมาไปติดอยู่ที่หมุนแท่นอยู่นานเลยแก้ไม่ได้เลยคิดว่าจะเล่นใหม่ แล้วก็ออกภาค 2 มารู้สึกว่าต้องตามเก็บซะละ อยากเล่นนะของค่ายนี้ยิ่งชอบเลย ^^

kadajjang7
2nd May 2014, 17:08
เท่าที่ผมเล่นไปถึง ตอนนี้เกมเป็นเส้นตรงมากครับ หาทางแยกไม่ได้เลย อย่างมากก็แค่แยกไปเก็บของ ไม่งงเท่าภาค 1
แต่ก็ไม่มั่นใจเหมือนกันตอนหลังจะแยกรึเปล่า

+เหมือนมีกระทู้ยิบย่อยในกระทู้นี้เยอะจริงๆ
------------------------------------------------------------------------------
ตอบกระทู้หลัก
ช่วงนี้เล่น
PC ทั่วไป : Dark Soul 2 , LOL , WCIII custom map, Dota 2
Music Game : Cytus, Deemo, DJMax, K-Shoot Mania, Lunatic Rave :music

+ถ้าว่าง และมีเงิน จะออกไปเล่น arcade ตามห้าง :rofl

ชอบมิวสิคเกมส์เหมือนกันเลย เจอขา DJMAX แล้วว เราชอบเกมส์แบบนี้มากๆๆ ขอบคุณที่แนะนำเพิ่มนะ อีกสองเกมส์ที่ไม่ได้เเตะเลยยย >[]< เมื่อก่อนเราติดมากเกมส์ตู้ไปทุกอาทิตย์เลยจะเอาแต่เล่น DJMAX Technika วันละห้าหกตาต่อวันเลย ฮ่าๆๆ แต่ตอนนี้คงไม่ได้เล่นแล้วย้ายกลับมาอยู่บ้านเศร้าใจมากๆ Y^Y

START
2nd May 2014, 17:35
อ่านหนังสือความรู้รอบตัว หรือไม่ก็พอกหน้าเลยครับ

kisserza
2nd May 2014, 17:50
มาตี LOL ด้วนกันมั้ยยย จะไปด้วยกันรีบมาาา (โดนไล่ตี >//<)

oI3lacKLisTo
2nd May 2014, 18:00
DotA 2 เล่นอย่างมีจุดมุ่งหมาย :o

Road to Esport!!

nutlorkkrom
2nd May 2014, 18:01
ผมเล่นแต่ Dota 2
ในนี้มีใครเล่นแล้วไม่มีเพื่อนเล่นเหมือนผมบ้าง แอดสตรีมมาหน่อยผมเหงา Nutlkeiei.

NonToI2_TH
2nd May 2014, 18:20
ผมเล่น Dota 2 + Ghost Recon phantoms บางทีก็ไป CS GO บ้าง นานๆทีจะไปเตะพวก Titanfall,Diablo 3,Rust

whitebaa555
2nd May 2014, 18:30
ของผมจะเน้นไปทาง เกมส์ InDIE แบบเกมส์ใส่ Art เยอะหน่อย เพราะคอมสเปคไม่แรง ฮ่า ๆ ๆ ๆ โดยเฉพาะพวกเกมส์แนว Pixel art นี่ชอบเป็นพิเศษเลยครับ

MrCandy
2nd May 2014, 18:34
Guild War2
Cs:Go
World of Tank

แค่นั้นและ

earthzaok
2nd May 2014, 18:44
ถ้า เครื่องคุณสามารถเล่น dota 2 ได้ dark soul 2 ก็เล่นได้ 555(แต่ปรับกลางๆ ถึงอย่างนั้นภาพก็ยังแจ่ม)
ถ้าชอบเล่นเกมส์แนว skyrim ก็ลอง Farcry 3 เลยครับ แก้เบื่อได้ช่วงหนึ่ง

ช่วงนี้ ผมซัดแต่ Dark soul 2 มี Dota2 นิดๆเวลาจิตใจตกต่ำจากการถูกบอสตบตายใน Dark soul 2 หรือไม่ก็เดินเกือบถึงบอสแล้วลื่นเท้าตัวเอง(ห๊ะ)ตกเหวตายT^T

Wanatsawin
2nd May 2014, 19:11
FIFA Online 3

ไม่เติม ก็รวยได้ #มั้ง

ผมรวยละครับ ไม่เติม
เปิดได้โด้ 2010 ครั้งนึง
ล่าสุด ก็ตามนนี้เลย

http://upic.me/t/8p/madirid.jpg (http://upic.me/show/50834744) http://upic.me/t/y5/2rich.jpg (http://upic.me/show/50834746)

ได้เพิ่มมา 3ล้าน เงินในเกมมี 11 ล้านกว่าละครับ
เวล 42 ครับ :D

steampricegamer
2nd May 2014, 19:16
FIFA ONLINE 3
เจอกันได้ครับ