PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องDarksoul2ครับ

qqweew
2nd May 2014, 14:41
ก่อนอื่นเลยตัวเกมผมโหลดเถื่อนครับ

อยากถามว่าถ้าเป็นตัวเกมแท้กับเถื่อนต่างกันยังไงบ้าง

อีกอย่าง ไอพวกอักษรคำเตือนต่างๆบนพื้นอะครับมันจำเป็นต้องเป็นของแท้หรือเปล่าถึงจะมีเห็นในคลิปของฝรั่งเช่น

"Boss ahead"อื่นๆ-เป็นพวกคำแนะนำอะครับ

Minecraft
2nd May 2014, 15:33
อันนั้นของแท้เครป

DeadCarnival
2nd May 2014, 15:44
แท้ก็จะมีคำแนะนำจากผู้เล่นอื่นๆเขียนไว้ให้อ่าน จริงบ้างเท็จบ้างพิจารณากันเอง

มีรอยเลือดเป็นจุดที่ผู้เล่นคนอื่นๆตาย ถ้าไปดูก็จะเห็นเป็นเหมือนวิญญานผู้เล่นคนนั้น

ออกมาให้ดูว่าเขาตายยังไง จะได้นำมาใช้เป็นทริคหรือเพิ่มความระวังตัวในจุดนั้นๆ

สามารถเรียกผู้เล่นอื่นให้เข้ามาช่วยได้ และสามารถเข้าไปรุกรานในโลกของคนอื่นได้อีกด้วย

ข้อมูลพวกนี้ผมอ้างอิงจากภาคแรกนะ ส่วนตัวยังไม่ได้เล่นภาค 2 ยังไม่มีตังค์ซื้อ :o

~FeaR~
2nd May 2014, 15:49
http://www.youtube.com/watch?v=lSVBJKgODc8

ลองดูคลิปนี้ครับ จะมีคำแนะนำตามพื้น และรอยเลือดครับ

Solemn
2nd May 2014, 15:58
ออฟไลน์โหมด = ระบบ Covenants ไร้ความหมายครับ มีก็เหมือนไม่มี ไม่มีการโดนเรียกตัวไป เรียกใครมาช่วยก็ไม่ได้ (ไม่นับ NPC นะ), ไม่มีรอยเลือดของคนอื่นที่ตาย, สถิติการตายตรงหอคอย (หรืออนุสาวรีย์?) จะนับแค่ของเรา