PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : google youtube ให้อัพแฟลช

SmileZ
2nd May 2014, 23:18
"warning your flash player may be out of date. please update to continue"

มันนบอกให้อัพแฟลช พอผมกดปั๊บไวรัสลงปุ๊บ ชื่อ expiro.BW มันคืออะไรครับบ TT

http://www.modify.in.th/7243

นี้เป็นวิธีแก้ ผมลองแล้วแต่ไม่รู้ได้ผลมั้ย ที่แน่ๆ ไวรัสนี้ติดแล้วผมลงวินโดวใหม่เลย TT
เหมือนไวรัสตัวนี้จะทำให้พวก .exe ทั้งหลายที่ต้องใส่ registry key หมดอายุ และใช้แอพทุกประเภทไม่ได้ TT

ใครรู้บอกที ผมแก้ไม่ได้ครับบ TT

jossza
2nd May 2014, 23:28
วิธีแก้ ผมทำก้ไม่เคยหาย มาแนะนำวิธีแก้ขัดไปก่อน คือที่มันเปนงี้เหมือนเราโดนเปลี่ยนdnsจาก dns ของyoutube จริงๆไปเปนyoutubeปลอม มันเลยขึ้นหน้าเวบแบบนั้น

ผมเคยเปนแต่ยุๆมันก้หายเอง วิธีแก้ขัดก้ ลองให้เข้าผ่านลิ้งข้ามไปเลย แบบ เช่นจะเข้า youtube จากwww.youtube.com ก้ให้ลองเข้าแบบ "www.youtube.com/watch?v=NadYvYrRRjI"

แบบนี้แล้วเซิดเอาใหม่ วิธีแก้รอคนมาชี้แนะอีกทีละกันช่วยได้แค่นี้

SmileZ
2nd May 2014, 23:41
วิธีแก้ ผมทำก้ไม่เคยหาย มาแนะนำวิธีแก้ขัดไปก่อน คือที่มันเปนงี้เหมือนเราโดนเปลี่ยนdnsจาก dns ของyoutube จริงๆไปเปนyoutubeปลอม มันเลยขึ้นหน้าเวบแบบนั้น

ผมเคยเปนแต่ยุๆมันก้หายเอง วิธีแก้ขัดก้ ลองให้เข้าผ่านลิ้งข้ามไปเลย แบบ เช่นจะเข้า youtube จากwww.youtube.com ก้ให้ลองเข้าแบบ "www.youtube.com/watch?v=NadYvYrRRjI"

แบบนี้แล้วเซิดเอาใหม่ วิธีแก้รอคนมาชี้แนะอีกทีละกันช่วยได้แค่นี้

ขอบคุณครับบ แก้ขัดอย่างดี

midznight
3rd May 2014, 19:53
ขอบคุณครับบ แก้ขัดอย่างดี

แนะนำ Anti virus ตัวนึงชื่อ Symantec นะครับ
กับ โปรแกรม ซ่อม Register ชื่อ Auslogic อะไรแนวๆ นี้ ใช้ anti virus ค้นหาก่อนแล้ว ใช้ตัว ซ่อมซ่อมซะแล้วรีเครื่องน่าจะหายนะครับ