PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเกี่ยวกับคลิปทีไล่ความสูงของหุ่นยนครับ

DeMIGoD
3rd May 2014, 03:20
เมื่อนานมาแล้วมีคนเอาคลิปที่ไล่ระดับความสูงของหุ่นยน
มีตั้งแต่ขนานเล็กไปจนถึงความสูงของตัวละครใน marvel
ซึ่งหลังๆจะเอาไปวัดระดับกับดวงดาวเลย ใครจำได้ช่วยเอามาแปะให้หน่อยครับ
พอดีในนั้นมีตัวละครในเกมเกมหนึ่งที่เราไม่รู้จัก พอดีอยากกลับไปเล่นมากอะครับ แต่จำชื่อเกมไม่ได้ พอดีเมื่อก่อนเด็กๆโง่ ENG ครับ
ใครเอามาแปะไว้จะขอบคุณมากเลยครับ

phacawit
3rd May 2014, 04:16
http://www.youtube.com/watch?v=BOd28hQqMms

ถ้าไม่ใช่ ขออภัยนะแจ๊ะ :music

satornarm
3rd May 2014, 04:18
ตัวที่ จขกท หาคือตัวไรเหรอครับอยากรู้ด้วย 555

DeMIGoD
3rd May 2014, 04:46
ขอบคุณ คุณ phacawit มากเลยนะครับ
ตัวที่ต้องการอยากรู้อยู่ในช่วงเวลา 1.12 ครับ แต่ไม่ค่อยแน่ใจครับเพราะเล่นตั้วแต่เด็กๆแล้วอะครับ
เกมมันเป็นแนว turn based ครับ แล้วก็หุ่นยนในเกมนี้ หุ่นยนของพวกตัวเอกจะเป็น รถ ครับ สามารถแปลงร่างเป็นหุ่นยนได้ครับ
เนื้อเรื่องในเกม มันเป็นประมานต้องสู้กับหุ่นยนของ AI ที่กำลังจะยึกโลกแล้ว ช่วงแรกๆจะเจอหุ่นยนของ AI เป็นประเภท แมงมุม หลังๆจะบอสที่เป็นหุ่นยน ประเภทเครื่องบินครับ
ในเกม เราสามารถอับ status ปรับได้ตลอดในเวลาเปลี่ยนด่านครับ

ขอถามต่อนะครับไม่ทรายว่ามีใครพอจะรู้ชื่อเรื่องของหุ่นในช่วงเวลา 1.12 หรือชื่อเกม บ้างหรือป่าวครับ พอดีอ่าน JP ไม่ออก T^T

DavidNassau
3rd May 2014, 06:06
ขอบคุณ คุณ phacawit มากเลยนะครับ
ตัวที่ต้องการอยากรู้อยู่ในช่วงเวลา 1.12 ครับ แต่ไม่ค่อยแน่ใจครับเพราะเล่นตั้วแต่เด็กๆแล้วอะครับ
เกมมันเป็นแนว turn based ครับ แล้วก็หุ่นยนในเกมนี้ หุ่นยนของพวกตัวเอกจะเป็น รถ ครับ สามารถแปลงร่างเป็นหุ่นยนได้ครับ
เนื้อเรื่องในเกม มันเป็นประมานต้องสู้กับหุ่นยนของ AI ที่กำลังจะยึกโลกแล้ว ช่วงแรกๆจะเจอหุ่นยนของ AI เป็นประเภท แมงมุม หลังๆจะบอสที่เป็นหุ่นยน ประเภทเครื่องบินครับ
ในเกม เราสามารถอับ status ปรับได้ตลอดในเวลาเปลี่ยนด่านครับ

ขอถามต่อนะครับไม่ทรายว่ามีใครพอจะรู้ชื่อเรื่องของหุ่นในช่วงเวลา 1.12 หรือชื่อเกม บ้างหรือป่าวครับ พอดีอ่าน JP ไม่ออก T^T

-------------------

ถ้าเป็นตัว ขาว-แดง-ฟ้า

ด้านบน เขียน อะไร โอดีน ก็ไม่รู้

ลงมาน่าจะเป็น ชื่อ หุ่น ประมาณ ดราก้อนไฟ (มั้ง)

(ผมไม่เคยเรียน ยุ่น นะ จำๆ เอาจากพวก เกม RPG)

Mcarmy
3rd May 2014, 06:08
โครตเวอร์เลยใหญ่กว่า ระบบ galaxy คนที่สร้างคงใหญ่เท่า VY Canis Majoris

tonza
3rd May 2014, 07:55
-------------------

ถ้าเป็นตัว ขาว-แดง-ฟ้า

ด้านบน เขียน อะไร โอดีน ก็ไม่รู้

ลงมาน่าจะเป็น ชื่อ หุ่น ประมาณ ดราก้อนไฟ (มั้ง)

(ผมไม่เคยเรียน ยุ่น นะ จำๆ เอาจากพวก เกม RPG)

เกือบถูกแล้วครับ แต่จริงๆมันอ่านว่า โดะระก้อนฟังดุ มันคือ Dragon Fung ครับ ถ้าไฟมันจะอ่านว่า ฟุไรโดะ ที่แปลว่า fire
ส่วนชื่อด้านบนน่าจะอ่านว่า กิงโซคิโอสะมุโอเดียน
แล้วผมลองไปหาในกูเกิลได้ชื่อเป็นอังกฤษว่า Platinumhugen Ordian
ปล.ผมไม่แน่ใจว่าอ่าน ดราก้อนฟัง หรือดราก้อนแฟงนะ เพราะมันอ่านได้สองอย่างอะ
ญี่ปุ่นจะอ่านเสียง "แ_" ไม่ได้มักจะอ่าน _ ั แทน อย่าง แฮมเบอร์เกอร์จะอ่าน ฮัมบากะ

ตัวนี้ใช่ปะครับ
http://www.fg-site.net/wp-content/uploads/2013/02/2788829-image1-450x600.jpg

DeMIGoD
3rd May 2014, 15:45
ผมขอบคุณมากครับ คุณ DavidNassau และ คุณ tonza
ข้อมูลที่พวกึุณให้มามันตรงกับรูปใน คลิปเลย แต่พอเอาไปหาใน Google แล้วมันไม่ใช้ตัวที่อยากได้ T^T เซงมากจะได้เล่นอีกครั้งหรือป่าวก็ยังไม่รู้เลย เล่นผ่านมา สิบกว่าปีแล้ว ฮ่าๆๆ
แล้วไม่ทราบว่าพวกคุณทั้ง 2 พอจะรู้ลายละเอียกเกี่ยวกับ การ์ตูน JP ที่ เปลี่ยนจากรถ เป็น หุ่นยนบ้างไหมครับ
ถ้าบอกมาเป็น list จะขอบคุณมากเลยครับ จะนั้งไล่หาทีละอันเลย
ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยตอบนะครับ แต่เสียดายไม่ใช่ตัวที่อยากได้อะครับ
ยังไงเดียวเราลองหาใน list game turn base ของ game PS1 ดูละกันน่าจะได้ง่ายกว่าหรือป่าวก็ไม่รู้นะครับ ฮ๋าๆ
ส่วนใครพอจะรู้ชื่อเกม หรือหาเกมที่เราอธิบายไปข้างต้น ได้ช่วยบอกด้วยนะครับ ยังไงก็ ขอ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

tonza
3rd May 2014, 20:24
เกมนี้ปะ?
http://www.thaigaming.com/psx-roms/7969.htm
http://lparchive.org/Super-Robot-Wars-Alpha-Gaiden/Update%2041/10-psxfin_2010-09-04_12-29-43-88.png

DeMIGoD
4th May 2014, 02:19
ขอบคุณ คุณ tonza อีกครั้งในการช่วยเหลืออีกนะครับ
แต่เกมที่อยากได้ไม่อยู่ในพวกตระกูล SD gundum เลยอะครับ
ตอนเริ่มเกม มันจะให้เราหนีพวกร้ายอะครับ ซึ้งตอนแรกตัวที่เราสามารถบังครับได้ จะเป็นรถก่อนครับ
ซ์้อจะมี 2 คัน คือของพระเอก กับนางเอกอะครับ ของพระเอกเป็นสี ขาว+น้ำเงิน ของนางเอกเป็น ขาว + สีแดง
แล้วเกมนี้จะมีจำนวนกระสุนจำกัดด้วยอะครับ หุหุ ชอบมา เวลาวางแผนผิดแล้วต้องโหลดเล่นใหม่กันเลยทีเดียว ฮ่าๆ
แต่มีส่วนที่เนื้อเรื่องเศร้าตรงที่ มีตัวค่อยช่วยป้องกันเรา ตอนที่จะหนีออกจากดาวอะครับ ฉากเศร้ามาก
ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือ แต่เราว่าคงจะไม่ได้เล่นละ ฮ่าๆ