PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความรู้เรื่องไรท์ แผ่น Xbox 360 แบบ LT3.0 หน่อยครับ มือใหม่มากๆ

scionzclub
3rd May 2014, 04:39
ถามหน่อยครับ คือถ้าโหลดเกมส์มา จะต้องไรท์ยังไงบ้างครับถึงจะให้ เล่นบนเครื่อง LT3.0 ได้

แผ่นต้องแบบไหนครับ แล้ว ไดร์ฟที่ไรท์ เห็นว่าต้องแฟลชนี่คือยังไงครับ

แล้วถ้าผมมีแผ่นของ LT2.0 สามารถแปลง เป็น 3.0 ได้ไม๊ครับ ขอหนทางทีครับ ขอบคุณทุกคนที่ตอบนะครับ

พอดีมือใหม่จริงๆ ไม่ณู้เรื่องอะไรเลยครับ

ลองหาตามกูเกิ้ลแล้ว ไม่ได้คำตอบอ่ะครับ

Sunshinekung
3rd May 2014, 19:38
รอคำตอบด้วยครับ ผมก็มือใหม่ พึ่งซื้อมาวันนี้สดๆ

11rd
3rd May 2014, 22:51
ลองอ่านดู http://raphaelkim.tumblr.com/post/56438865085/how-to-actually-burn-xbox-360-games-including-xgd3-with

natchakrit0
3rd May 2014, 23:14
แผ่นต้อง DVD+R DL เท่านั้นครับ DVD Writer ถ้าเป็นรุ่นที่เอาไว้ไรท์โดยเฉพาะก็เป็น Burnner Max มั้งครับ แล้วต้องใช้แผ่นของมันด้วยมั้งครับ :o
เกม XGD2 มีขนาด 7.29GB เกม XGD3 มีขนาด 8.13GB ใช้โปรแกรม Image Burn ไรท์ครับ
แต่ถ้าเป็น Writer ธรรมดาละก็ไรท์ได้แค่ XGD2 ครับ ถึงขนาดที่แผ่นจะบอกว่า 8.13GB ก็เหอะ
ต้องรู้ก่อนว่าเครื่อง XBOX360 ของคุณโซนไหนก็จะสามารถเล่นเกมโซนนั้นๆได้
ถ้าจำไม่ผิดโซนเอเชียตอนซื้อเครื่องจะแถมหูฟังครับ ถ้าโซนยุโรปจะแถมรีโมตน่าจะนะ
แล้วก็ต้องรู้โซนของเกมนั้นๆด้วยครับ โซนเอเชีย(PAL) ยุโรป(NTSC) ทุกโซนเลย(Region Free) น่าจะมีอีก ไปศึกษาลึกกว่านี้เองนะครับ :dance
ปล. แผ่น DVD+R DL หายากนะครับแต่สะพานเหล็กมีแน่ๆครับยี่ห้อก็อย่างเช่น Melody,Princo,Verbatim เป็นต้นครับ