PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ Dark soul II

whitebar
3rd May 2014, 10:11
คือว่าเรื่องของเรื่องคือผมคิดว่าอยากจะซื้อเกมส์นี้มาซะหน่อยแต่ผมเคยเล่นเถื่อนภาคแรกมามันเหมือนยังไม่ใช่สำหรับผมแต่พอมาภาค 2 มีระบบหนึ่งที่ทำให้ผมสนใจขึ้นมากว่าภาคแรกนั้นก็คือระบบ duel weilding ทีนี้ปัญหาคือ
1. จะใช้ดูเอลเวสนี่ต้องกดยังไงหรอครับ
2. ถ้าผมซื้อแท้ในการจอยคนอื่นหรือให้คนอื่นมาจอยเรานี่แลคมากป่าวครับ (เพราะเน็ตผมเล่น dota 2 แลคมากช่วงนี้ ปิง150+ )
แค่นี้แหละครับ ขอบคุณล่วงหน้าที่มาตอบผมนะครับ

ปล.สมาชิกใหม่แต่ว่าก่อนเป็นสมาชิกก็มาดูๆบอร์ดนี้มา 2-3 ปีละครับ ฝากตัวด้วยครับ

Arpple
3rd May 2014, 10:18
Dual Wield
1. ใช้ได้เฉพาะอาวุธที่มีขนาดระดับเดียวกัน
2. ต้องอัพ stats 150% ของที่อาวุธต้องการปกติ
3. ใส่ 2 ข้างแล้วกดปุ่มที่ทำให้ถือ 2 มือ ค้างไว้สักพัก (Hold Right Weapon 2 Hands)(สำหรับ PC)
4. สังเกตุว่าท่าทางการถืออาวุธต่างไปจากเดิม ถ้ากดโจมตีด้วยมือซ้าย แล้วมันใช้ 2 อันพร้อมกันแสดงว่าสำเร็จแล้ว
5. เพิ่มเติม http://darksouls2.wiki.fextralife.com/Combat#.U2RfUlcwYfg

Multiplayer
1. ผมไปจอยกับคนแปลกหน้า ค่อนข้างแลค ดีเลย์ประมาณ .5 วิ
2. ผมเล่นกับเพื่อนไม่แลคเลยครับ

whitebar
3rd May 2014, 12:31
อ่อครับขอบคุณมากครับ