PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อ wraith king ออก refresher orb

thetopzrr
3rd May 2014, 12:18
http://www.youtube.com/watch?v=6JsoW6_BaYE

Swag yo don't mad 5555+

Screamoz
3rd May 2014, 19:00
นึกถึงคุกกี้ซอมบี้เลยครับ

shihkfs
3rd May 2014, 19:19
เป็นสายที่โหดมากๆครับหวังผล slow จาก อันติ แล้วออก refresher มาเพื่อทำให้ slow นานขึ้นไปอีกถ้าได้ aegis นี้หืมมมม สุดยอดดดด

#อัจฉริยะ#nu meta#ลบ dota เถอะขอร้อง#maiden กราบตรีน#

manhantun01
3rd May 2014, 19:33
คือมันทำไมหรอครับ ผมไม่รู้จริงๆ #อธิบายให้ผมหน่อยครับ :cool:

shihkfs
3rd May 2014, 20:26
คือมันทำไมหรอครับ ผมไม่รู้จริงๆ #อธิบายให้ผมหน่อยครับ :cool:

คือ hero ตัวนี้ (wraith king) มีสกิลที่พอตายแล้วจะฟื้นคืนชีพได้1ครั้ง ครับซึ่งสกิลนั้นมี "คูลดาว" (เวลาที่ต้องรอเพื่อที่จะสามารถใช้สกิลครั้งต่อไปได้)

แล้วมีไอเทมชิ้นหนึ่งที่สามารถลบ"คูลดาว"ของskillหรือไอเทมชิ้นอื่นที่ไม่ใช้ชิ้นนี้ได้นั้นคือ refresher orb ซึ่งพอ wraith king ออกไอเทมแล้วสามารถกดใช้เพื่อลบ"คูลดาว"

ของ สกิลฟื้นคืนชีพของมันได้!! ทำให้มันเกิดใหม่ได้อีกครั้งก็เท่ากับมันมี3ชีวิตครับ (ชีวิตแรกคือตอนยังไม่ตาย ชีวิตที่2ตอนมันตายตรั้งแรกสกิลฟื้นคืนชีพทำงาน และครั้งที่ 3

หลังจากกด refresher orb เพื่อทำให้สกิลฟื้นคืนชีพของมันหมดเวลาคูลดาว)

aegis ก็คือไอเทมที่ดรอปจาก boss โหดมากๆ(roshan) มีความสามารถในการที่ผู้ครอบครองไอเทม สามารถฟื้นคืนชีพ ได้ 1ครั้งซึ่งถ้า wraith king

เก็บแล้วก็จะสามารถฟื้นคืนชีพได้อีกครั้ง!!!รวมเป็น 4 ชีวิต GG

ปล. ที่กล่าวมาทั้งหมดนั้นอย่าเอาไปใช้จริงใน dota เพราะ wraith king ออก refresher orb ไม่เวริค์อย่างแรงกล้ายเป็นตัวแทงค์ทีนุ่นนิ่มสุดๆ(แต่ถ้าจะลองก็ไม่ว่ากัน 5555)