PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือถามหน่อยครับ เรื่องงาน 7-11 อะไรยังงี้ (ไม่รู้จะตั้งหมวดไหน)

ukzeroooo
3rd May 2014, 17:22
คือว่า ถ้าจะทำงาน 7-11 เงี้ย ต้องมีคนค้ำ แล้วมีผู้ปกครองเป็นข้าราชการงี้ ใช้ได้ใช่ป่าว

และถ้าจะทำในช่วงเรียน มันมีเวลาให้แบ่งทำหรือป่าว หรือว่า ช่วงดึกจะมีแต่ 22.30-6.30 อย่างเดียว เพราะช่วงเช้ากับบ่ายต้องเรียน หรือว่าต้องรอปิดเทอมแล้วค่อยทำ ที่จริงอยากทำในช่วงเปิดเทอมงี้ แต่ถ้าไม่ได้ก็จะรอปิดเทอมเอา เผื่อไม่มีเวลา

แล้วไปสมัครนี่ เข้าไปข้างในเลยหรือ รบกวนผู้รู้มาบอกหน่อยนะครับ ใครที่เคยทำ

ปล... ผมเรียนอยู่ ปวช 2
ปล.2. พาร์ทไทม์

เท่าที่ผมสมัครมาไม่ต้องนะครับเรื่องพ่อแม่อะ ไม่ต้องมีคนค้ำด้วยแต่เดียวนึ้เขาไม่รับพาร์ทไทม์ครับไปถามแล้วรับแต่ประจำ

ตอนไปสมัครถามตรงที่จ่ายเงินเลยครับว่า มาสมัครงาน แล้วเขาจะเอากระดาษให้กรอบครับ

ไปตอนปิดเทอมได้ครับบอกเขาว่าไม่ได้เรียนต่อใช้วุฒิม.6
เท่าที่รู้ไม่ถึง18หางานยากครับบอกเลยผมยังไม่ได้ทำเลยตอนไม่ถึง18

อ๋อ คือพูดง่ายๆ ผมต้องรอปิดเทอม แล้วค่อยไปสมัคทำเลยใช่ใหมครับ ? แหม่ แล้ว มันมีอะไรที่ไม่ถึง 18 ทำได้ แล้วทำช่วงที่เรียนอยู่ได้มั่งน้อ =w=

- ผมว่าช่วงปิดเทอมไม่ถึง 18 ก็ทำได้เฉพาะพวก 7-11 นี่แหละ เพราะเห็นเพื่อนผมก็ทำ กันหลายคน เห็นว่าใช้ วุฒิ ม.3 ก็ได้ สรุปต้องรอปิดเทอม แหม่

Benzt2h
3rd May 2014, 17:36
เท่าที่ผมสมัครมาไม่ต้องนะครับเรื่องพ่อแม่อะ ไม่ต้องมีคนค้ำด้วยแต่เดียวนึ้เขาไม่รับพาร์ทไทม์ครับไปถามแล้วรับแต่ประจำ

ตอนไปสมัครถามตรงที่จ่ายเงินเลยครับว่า มาสมัครงาน แล้วเขาจะเอากระดาษให้กรอบครับ

ไปตอนปิดเทอมได้ครับบอกเขาว่าไม่ได้เรียนต่อใช้วุฒิม.6
เท่าที่รู้ไม่ถึง18หางานยากครับบอกเลยผมยังไม่ได้ทำเลยตอนไม่ถึง18

shisaku
4th May 2014, 00:01
KFC Mcdonal Pizza ซเวเซ่น ลองไปสมัครให้หมด สวัสดีการคล้ายๆกันหมดแหละ ชอบกินอันไหนเล็งๆไว้ เลิกงานจะได้กินจนเบื่อ มีเพื่อนเคยทำที่ ซเวเซ่น มันกินไอตินจนเบื่อไปเลย แบบตักกินเล่นๆไปเลย ตอนเลิกงงานนะ ผมเลยไม่ซื้อกินเลย เหมือนเสียความรู้สึกยังไงไม่รู้ ซื้อมาถ้วยละร้อย ได้สามลูก เพื่อนผมมันตักกินเล่นๆฟรีๆพูนจาน :o

postgeno159
4th May 2014, 06:16
มันมีอะไรที่ไม่ถึง 18 ทำได้ แล้วทำช่วงที่เรียนอยู่ได้มั่งน้อ

เยอะแยะครับ พวกร้านอาหารพาร์ทไทม์ในห้าง หรือคนจัดสินค้าในท้อป ต่างๆบลาๆ

ที่ผมผ่านมาก็ 2 งาน คอลเซ็นเตอร์(at vantage) กับ ผู้ช่วยพ่อครัว(โออิชิ)

นี่ จขกท. เรียน ปวช. ไม่มีงานมาแนะนำมารับเด็กใน วิทยาลัย เลยหรอครับ