PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอยากจะถามเกี่ยวกับ invoker ใน Dota 2 ครับ

nutlorkkrom
3rd May 2014, 17:55
คือว่าผมพึ่งหัดเล่น Invoker ผลออกมาคือไม่รุ่งเลย ผม งง มาก สกิลมันเยอะ
คืออยากจะถามว่า สกิลไหนทีทุกท่านใช้บ่อย ๆบ้างอ่ะครับเวลาเล่น Invoker

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ :thank

zxcvufe22
3rd May 2014, 18:05
สำหรับผมนี่ อัพ 2 กับ 1 ครับ 2 นำ ผมเน้นใช้ tornado Cold Snap EMP Deafening Blast เป็นหลักครับ

GuY_NoOpPeR
3rd May 2014, 18:06
ตอน all เทอนาโด เเล้ว อุกบาต หลัก ๆ ก็มีเเค่นี้เเหละ

ตัวนี้ผมก็ไม่ค่อยรุ่งเหมือนกัน พอดีชอบเล่น tank มากกว่า

Hanumanba
3rd May 2014, 18:08
ฝึกเล่นอย่างเดียวครับ อินโว นี้คำเดียวครับ ฝึก ฝึก ฝึก และฝึก เท่านั่น!!!!:help

Ezio Auditore
3rd May 2014, 18:11
อยากเล่นเหมือนกัน ตัวนี้เห็นเล่นดีนี่ โหดมาก เเต่ไม่หัดสักที

kreethachusong
3rd May 2014, 18:20
ผมเล่นตั้งแต่ dota 1 แล้วอะนะครับ หลักๆถ้าตัวๆก็ใช้ สกิลยิงไว + สกิลที่มันโดนยิงจะติดมินิสตัน ส่วนเวลาออ นี่ แรงๆให้ใช้สกิลอุกกาบาท กับ น้ำแข็งยาวๆอะครับที่ติดสโสวอะนะ

NonToI2_TH
3rd May 2014, 18:45
ไม่เคยเล่นเองเห็นแต่เพื่อนเล่น ร้สึกจะมี 2 แบบที่อัพกันบ่อยๆ คือ quas wex กับ wex exort quas wex จะเน้น tornado กับ emp เป็นหลัก ส่วน wex exort จะเน้น sun strike meteor อันนี้ตนเกมส์นะ แต่ก็ต้องดูอีกทีว่าเจอตัวไร อย่างเจอ pudge ผสม cold snap ไว้เลยช่วยได้ อะไรประมาณนี้ ต้องฝึกเล่นเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็เป็น

nanohawk2
3rd May 2014, 19:41
เน้นคิล เล่นสาย Sunstrike ก่อนเลย แต่เอาเข้าจริง ถ้ามีประโยช์มาก ๆ เลยคือ Tornado กับ Burn Mana ไม่ได้นับดาเมจนะ ถ้าลงสองอันนี้ได้ถูกเวลา รับรอง ถือว่าเป็นการเปิดที่ดีเยี่ยมเลยล่ะ

SickmyDuck
3rd May 2014, 20:46
ตอนนี้สายทีุ่่รุ่งสุดๆก็tornado+emp แต่ต้องจับจังหวะเป็น

พูดจริงๆเล่นตัวนี้ถ้าไม่มีชั่วโมงบินกับเกมนี้เยอะแล้วเล่นเป็นหลายๆตัวไงคุณก็ไม่รุ่งหรอก มันเป็นตัวที่พลิกแพลงได้ตามสถานการณ์แต่ต้องใช้ประสบการณ์กับความรู้จังหวะมาก เวลาไหนควรใช้สกิลอะไร แต่ถ้าเป็นละเป็นตัวที่ทำให้อีกทีมปวดหัวสุดๆ คิดดูสิมีตัวเวทที่ไหนที่สกิลได้เยอะขนาดนั้นแถมจะตายก็มีหายตัวให้ฟรีๆอีก

แต่ไอ้พวกอินโวฟาร์มmid 10นาที no gank ออกไมดาสแล้วฟาร์มๆๆๆมันอย่างเดียวเลนอื่นช่าง**** เวลาallก็มั่วสกิลได้แค่2สกิล แบบนั้นมันคือเฟลอินโวครับ ง่ายๆไม่ต้องสืบตานั้นโอกาสแพ้มากกว่า90%โดยเฉพาะถ้าmidศัตรูมันวิ่งgankตลอดเวลาที่อินโวฟาร์มๆๆๆ

อ้อ อีกอย่างสายtornado empจะได้เปรียบอีกอย่างคือ ตัวมันวิ่งไวมาก ออกของเพิ่มmsนิดหน่อยก็ติด522สบายๆ เทียบกันแล้วสายexortจะค่อนข้างเสียเปรียบเพราะเอาตัวรอดยากกว่า แต่จะlast hitง่ายกว่า

NutSoul555
3rd May 2014, 21:01
ผสมสกิลตามลำดับและต้องจับจังหวะการลงสกิลทุกสกิลให้ดีครับ ถ้าทำได้ rampage ได้ไม่ยากเลยๆ
ถ้า step ผม ก็ประมาณว่า
ใส่ tornado ไปก่อน ตามด้วย emp แล้วก็ลง Chaos Meteor ตามด้วย Deafening Blast แค่นี้เป็นพอครับ ถ้ายังผสมสกิลทันอยู่ก็ตามด้วย Cold Snap แล้วไล่ฆ่าต่อเลย
จะดีมากถ้าทีมเรามี bloodseeker ด้วย เพราะมันช่วยให้เห็นฮีโร่ที่เลือดน้อยกว่า 50 เปอร์เซ็น ตอนนั้นเราก็ยัด sunstrike ใส่ไป รับรองว่าไม่รอด(ถ้าแม่นและดาเมจแรงนะครับๆ)
การอัพสกิลผมเน้น exort กับ quas ไว้เป็นหลัก ส่วน wex ก็อัพไว้ด้วยแต่ไม่มากเท่าไหร่ครับๆ
เวลาตีป้อมก็ให้ผสมสกิล Forge Spirit แล้วก็ใส่ Alacrity คับๆ

ถ้าสรุปคือเวลาบวกกัน tornado เป็นสกิลเปิด ตามด้วย emp , chaos meteor และก็ Deafening Blast ครับๆ