PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กำลังจะแคสเกมส์ครับช่วยแนะนำผมที

whitebaa555
3rd May 2014, 19:32
คือตอนนี้ผมกำลังจะเริ่มแคสเกมส์เป็นครั้งแรก ผมลองใช้โปรแกรม Action! ในการอัดมันก็ผ่านฉลุยน่ะแต่พอมาลองเปิดดู ทำไมมันกระะตุกแปลก งงง ต้องตั้งเฟรมเรทในการอัดไว้เท่าไหร่ดี 60-30 หรือตั้งความชัดไว้ที่ original หรือ 1080p หรือ 720p

พอลองทีไรเสียงเกมส์จะดังกว่าเสียงพูดตลอดเลย ฮ่า ๆ ๆ ผมใช้เป็นหูฟังติดไมค์อ่ะ มันห่างจากปากนิดนึงปรับไม่ได้

HANG-ON
3rd May 2014, 20:02
ผมใช้ Fraps กับโปรแกรมอัดเสียงครับ เปิดพร้อมกันแล้วแคสไปเลย ดีกว่าใช้โปรแกรมเดียวแล้วเสียงมันทับกัน
Frapsโอเคสุดแล้วอะ แต่ต้องปรับ half size + fps60 ภาพลื่น เวลาเล่นก็ไม่แลค บางคนไม่ได้ปรับก็จะบ่นว่า Fraps กาก กินสเปค กระตุก บลาๆๆ
แต่ผมไม่ได้เอาลงเน็ตน่ะ แบบว่า กากเกินก็เลยเลิกแคส :o :o

whitebaa555
3rd May 2014, 20:07
ผมก่ะจะลอง แคสขำๆให้หลานดูเล่นครับ แต่ถ้ามีเสียงตอบรับดีอาจจะต่อไปเรื่อย ๆ โปรแกรม fraps ผมไม่ถนัดเลย T^T

Aegis
3rd May 2014, 20:16
ผมก่ะจะลอง แคสขำๆให้หลานดูเล่นครับ แต่ถ้ามีเสียงตอบรับดีอาจจะต่อไปเรื่อย ๆ โปรแกรม fraps ผมไม่ถนัดเลย T^T
ถ้าใช้การ์ดเขียว Nvidia Shadowplay ก็เเจ๋มครับเเต่ใช้ได้บางเกมเท่านั้นเองเพราะยังเป็นตัว Beta อยู่...

aum34645
3rd May 2014, 20:25
ถ้าใช้ frpas จริงๆมันง่ายมากๆครับ ยิ่ง win7 นะ ซัพพอร์ททุกอย่างเลย ผมใช้อยู่ คอมผมสเปคกาก แต่สามารถบันทึกเกมใหม่ๆได้ แบบ full size 20-30 fps เลย

ส่วนเรื่องของ fps บอกก่อนครับ ว่าคนเรามองเห็นมาตรฐานที่ 30 เกินกว่านั้น จะแยกไม่ออก ยกเว้นแต่ไป slow ภาพ ซึ้งกรณีเอาคลิปไป slow เนื่ย มันจะต้องใช้ fps เยอะๆครับ ถึงจะลื่น
กลับมาส่วนของเสืยงครับ ที่เสืยงไมค์ท่านดังกว่า เพราะท่านปรับเสียงขาเข้าของไมค์ใว้สูงครับ สามารถปรับลดได้ ใน control panel ครับ