PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อัพโหลดแบบพาสเดียวหรือแบ่งพาสแบบไหนเร็วกว่ากันครับ !!~

Euro106
4th May 2014, 15:40
คือถ้าจะอัพโหลดเกมส์หรืออะไรก็ช่างเหอะ จะอัพโหลดแบบพาสเดียวจบไปเลยหรือว่าควรจะแบ่งเป็นพาสแล้วค่อยอัพโหลดอะอันไหนเร็วกว่ากัน อยากรู้ :shutup

HANG-ON
4th May 2014, 15:49
อัพทั้ง2แบบ เร็วเท่ากันนะ แต่อัพแบบแบ่งพาร์ท ถ้าเน็ตล่ม เว็บล่ม หรืออะไรก็ตามก็จะอัพต่อได้ แต่พาร์ทเดียวจะเสียไปเลยต้องอัพใหม่หมด

ปล. ตามหลักจิตวิทยาสากลแห่งวงการเกมส์เถื่อน คนโหลด ชอบโหลดแบบพาร์ทเดียวจบมากกว่าแบ่งพาร์ท

ปล. ผมมั่ว

Euro106
4th May 2014, 15:52
แล้วส่วนมากเค้าอัพเกมส์กันเว็บไหนหรอ

HANG-ON
4th May 2014, 17:46
แล้วส่วนมากเค้าอัพเกมส์กันเว็บไหนหรอ

Mediafire , Firedrive ฯลฯ ครับ

mazdaspeed
6th May 2014, 08:34
ปัจจัยส่วนมากอยู่ที่ ขนาดไฟล์ ความเร็วเน็ท สภาพเครื่อง การจำกัดพื้นที่อัพโหลดของเว็ป ประมาณนี้มั่งครับ

ถ้าไฟล์ไม่ใหญ่มาก อัพพาทเดียวจบได้เลยครับ .. ถ้าไฟล์ใหญ่ เน็ทแรง อัพพาทเดียวจบได้เลย หรือถ้าเว็ปที่อัพจำกัดพื้นที่ก็แบ่งไฟล์เอา

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ความสะดวกของแต่ละคนครับ .. ขึ้นอยู่กับคนอัพโหลด และ คนดาวโหลด .. อัพแบบไหนสุดท้ายก็เสร็จเหมือนกัน อิอิ

จะเร็วจะช้า อยู่ที่เน็ท ครับ .. อัพแบบพาทเดียวถ้าเน็ทล่มก็เริ่มใหม่หมด .. อัพหลายพาทมันเป็นการเซฟ เผื่อเน็ทล่ม ครับ

shushu
6th May 2014, 09:53
ก็ไม่ตายตัวนะครับ เพราะถ้าไฟล์เดียวจบถ้าเน็ตตัดก็มีโอกาสไฟล์ไม่สมบูรณ์สูง แต่ถ้าแยกไฟล์อาจจะนานเล็กน้อย