PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากระบายคุณครูที่โรงเรียนผม

miw1023
24th September 2011, 15:46
ผมอยู่ป.5นะครับ แล้วเจอครู2คนนี้ ผมไม่ชอบมากเลย

1.ตอนแรกๆที่อยู่ป.5 แกก็โปรโมตสอนเรียนพิเศษที่บ้านแกยัน จบชั่วโมงตอนนั้นไม่ได้เรียนเลย ทำเป็นโปรโมต ว่าคนนี้มาเรียนบ้านเราแล้วสอบผ่านโรงเรียนดีๆ แล้วผมไปถามตัวจริงที่เคยเรียนกับแกแล้วคนนั้นบอกว่า แกอ่ะสอนดีแต่แกไม่เคยสอนเลยต้องให้คนที่รู้แล้วมีสอนให้ แต่แกเช็คแต่เฟส พอผมได้ยินแล้ว ก็ไม่แอยากเรียน แล้วมีอยู่วันหนึ่งผมไม่ค่อยส่งงานแกบอกว่า ให้ไปบ้านชั้น แล้วเสียเงิน500บาทด้วย (เหมือนตอนที่ผมเล่าไปเมื่อกี้พูดง่ายๆ คือที่สอนพิเศษแกอ่ะแหละ) ถ้าไม่ไป ตก! (โห! เสียเงินแล้วถ้ายังไม่ไปตกอีก) แล้วผมไปแล้วก็มีพี่ม. ที่เป็นลูกศิษส์แกมาสอนให้แต่แกก็เล่น FB ไป มันน่าไม(มันเหมือนจริงๆ) แต่ผมคิดว่าเทอมหน้าถ้าแกบังคับผมให้ไปเรียนแล้วเสียตังฟรีตั้ง 500 บาท ให้*****ตกไปเลย เราก็ฟ้องกระทรวงศึกษาธิการก็ได้ว่า "ผมต้องเรียนกับครูคนนี้ ทุกเสาร์-อาทิตย์ แล้วแกบังคับให้ผมเรียนด้วยแล้วต้องเสียเงิน 500 บาทอีก"

2.คุณครูคนนี้สอนภาษาจีน แกพูดไทยรู้เรื่องอะไรๆรู้เรื่อง แต่แกโหดมากคือ ตอนกำลังเข้าวิชานี้ต้องเตรียมช็อกด้วยนะ (แกขี้เกียจหยิบต้องให้นักเรียนหยิบ) ถ้าไม่หยิบ โดนยกห้องตี1ที และต้องเตรียมสมุด ดินสอ ไม่เตรียมตี 1 ที (วิชาอื่นเขาใช้ปากกากัน วิชานี้ใช้ดินสอ) และสุดท้ายคือต้องเช็ดกระดานให้สะอาดด้วย ต้องลบแนวเท่ากันถ้าลบมั่วซั่ว ตีรอยลบละ 1 ที ตียกห้อง และขณะคัดจีนอยู่จดเสร็จแล้วลบเลย ใครยังไม่เสร็จตี 1 ที สำหรับคนที่ยังจดไม่เสร็จ แล้วห้ามลบด้วยถ้าลบมากก็ตีมาก และครั้งนึงเพื่อนมันทำสมุดตกเชื่อมั้ย แกบอกว่า "ใครทำสมุดตก ออกมา" แล้วเพื่อนคนนั้นก็ออกหน้าห้อง แล้วฟาดก้นอย่างแรง 2 ทีแล้วเพื่อนคนนั้นถามว่า "ผมทำอะไรผิด" แล้วแกบอกว่า "****ทำสมุดตก เสียงดังนะเว้ย!" แล้วพอออกจากห้ง ทั้งเพื่อนและผมนินทาว่า ครูคนนี้*****เมื่อไหร่จะไปว่ะ

ผมก็ไม่ชอบครูทั้ง2เลย อะไรก็ไม่รู้เพื่อนๆว่าไม

The Run
24th September 2011, 16:20
ไีร้สาระดีหนะ สมุึดตก แล้วตี ครูคนนี้โรคจิตขนาดแท้
แต่คนแรกอะ พูดง่ายๆ ก็กินเงินฟรี เิงินเดือนเอาไปเที่ยวหมด

ก็งี้หละแค่ป.5หลอกเด็กได้สบายๆ

UkuleleAlone
24th September 2011, 16:21
หาที่สงบๆและออกเสียงว่า ฮู้!!ซา ความเคลียดหรือโกรธ ก็จะหายไปโดยประริยาย

miw1023
24th September 2011, 16:25
แต่แม่ผมบังคับ แถมครูเค้าเอาจริงด้วย แล้วคุณยอมไมล่ะ

Yakuz
24th September 2011, 16:30
ตะโกนไปดังๆ ว่า FUCK !!

ขำๆครับ อย่าเครียด :dance

bulakorn123
24th September 2011, 16:39
ครูท่านแรก เจ้าของกระทู้ลองไปคุยกับ ผอ. ดูนะครับถ้าไม่กล้าคุยกับ ผอ. ให้ไปลองคุยกับผู้ปกครองก็ได้ครับ
แล้วบอกเรื่องราวให้เขาฟังให้เข้าใจด้วยนะครับ :) เพราะท่านมีสิทธิ์ฟ้องร้องได้ครับ

ครูท่านที่ 2 อาจจะเครียดกับงานมากไปนะครับลองไปช่วยเขาดูบ้างก็ได้ครับ
เช่น ช่วยถือยกของหรืออาจจะช่วยอาจารย์ทำนู่นทำนี่ก็ได้นะครับ :rose ถ้าเขายังโมโหอีกก็ไปถามอาจารย์ที่ใจดีหรือไว้วางใจ
ก็ได้ครับแล้วถามเขาว่าอาจารย์ครับผมอยากรู้ครับว่าทำไมอาจารย์ท่านนี้ต้องใส่อารมณ์ด้วย อาจารย์อาจแนะนำให้ท่านได้ครับ :bye

Indeepz
24th September 2011, 16:54
เวลาผมเคลียด ๆ จากที่โรงเรียนแล้วกลับบ้านไปก็จะที่กว้าง ๆ ไม่มีคน แล้วก็ร้องว่า "วู้ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"

ความเคลียด ก็หายไป เหมือนว่าเราได้ระบายความเคลียดเลยละครับ

ลองทำเวลาเคลียดดูซิครับ