PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีข้อสงสัยเรื่อง X-Men 4 Origins Wolverine เกี่ยวกับ Deadpool

naymasun
5th May 2014, 02:48
ตอนแรกมาคนที่ชื่อ Wade ใช้ดาบ2มือนี้คือ Deadpool ใช่ไหมครับ ถ้าใช่คือ ตอนสุดท้ายทำไมถึงโดนเอามาดัดแปลงได้ละครับ

ผม งง มาก ถ้าเป็นDeadpool จริงๆ จุดจบก็อยู่ในไตรภาคของเรื่อง X-men หรอครับ

และสงสัยอยู่อย่างหนึ่ง Deadpool มีพลังวิเศษเหนือมนุษย์หรือป่าวครับ หรือ เป็นมนุษย์ดัดแปลง

ปล.ถ้าผมอธิบายไม่เข้าใจตรงไหนบอกด้วยนะครับ :sweat

aunzeed001
5th May 2014, 04:17
ผมเจอนี้มาอ่ะ

"Wade Wilson is a mercenary in the X-Men film universe. He has superhuman strength, stamina, agility and reflexes. He is an expert marksman, swordsman, and martial artist. Due to experimentation he was given mutations of other mutants and was called Weapon XI or the Deadpool."

จากเว็บ

http://marvel-movies.wikia.com/wiki/Wade_Wilson

pug1
5th May 2014, 04:25
ใน origin wolv ทางผู้กำกับเค้ายืนยันมาแล้วครับว่านั่น "ไม่ใช่" เดทพูล ทางผู้กำกับเค้าวางแผนจะสร้างหนัง x-force อยู่ครับ
ซึ่งมีเดทพูลกับเคเบิ้ลเป็นตัวเด่น ซึ่งเดทพูลนั้นเดิมเป็นทหารรับจ้างครับ แล้วเขาชนะการแข่งเกมที่ชื่อว่า "บ่อมรณ" หรือ "Dead pool" นั่นเองครับ
ซึ่งรางวัลก็คือการได้พลัง Healing Factor(พลังการรักษาตัวเอง) ของเฮียวูฟ ซึ่งแต่เดิม เดทพูลนั้นเป็นมะเร็งอยู่แล้วครับ แล้วพอได้ฮีลลิ่งแฟกเตอร์ของวูฟเข้าไปทำปฏิกริยากับมะเร็งมันเลยทำให้ร่างของเขา "เละ" ไปทั้งตัวครับ
ถ้าไม่มีฮีลลิ่งแฟก เขาจะตายครับ และในทางกลับกัน ฮีลลิ่งแฟก ที่แรงเกินไปก็จะทำให้เขาตายได้เช่นกันถ้าไม่มีเซลล์มะเร็งคอยรั้งเอาไว้
พอมาหลังๆรู้สึกเขาจะไปตกหลุมรักกับความตาย(Death)เข้าครับ ซึ่งทานอส หนึ่งในวายร้ายระดับจักรวาลมาเวลก็ได้ตกหลุมรัก Death ด้วยเช่นกัน ทำให้ ทานอส ได้สาปให้เดทพูล "ไม่มีวันตาย" ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม
ส่วนพลังอีกอย่างที่เดทพูลมีก็คือ เขา "รู้ว่าตัวเองเป็นตัวการ์ตูนครับ" บางทีก็จะคุยกะคนอ่านเล่น บางทีก็เล่นกับกรอบคำพูดของตัวละครมั่ง ตัวอย่างเช่น
มีครั้งหนึ่งที่เขาได้พบกับบลุอายส์(ตัวร้ายในแดร์เดวิล)
บลูอายส์ : เฮ้ เดทพูล เราไมไ่ด้เจอกันมานานแค่ไหนแล้วนะ
เดทพูล : อืม ก็ น่าจะตั้งแต่เล่มที่ 18 แล้วมั้ง
บลูอายส์ : ห๊ะ?
ประมาณนีน้ครับ

ปล.ผิดพลาดหรือพิมพ์ตกหล่นประการใดก็ขออภัยด้วยครับ

Monalizii
5th May 2014, 04:42
ใน origin wolv ทางผู้กำกับเค้ายืนยันมาแล้วครับว่านั่น "ไม่ใช่" เดทพูล ทางผู้กำกับเค้าวางแผนจะสร้างหนัง x-force อยู่ครับ
ซึ่งมีเดทพูลกับเคเบิ้ลเป็นตัวเด่น ซึ่งเดทพูลนั้นเดิมเป็นทหารรับจ้างครับ แล้วเขาชนะการแข่งเกมที่ชื่อว่า "บ่อมรณ" หรือ "Dead pool" นั่นเองครับ
ซึ่งรางวัลก็คือการได้พลัง Healing Factor(พลังการรักษาตัวเอง) ของเฮียวูฟ ซึ่งแต่เดิม เดทพูลนั้นเป็นมะเร็งอยู่แล้วครับ แล้วพอได้ฮีลลิ่งแฟกเตอร์ของวูฟเข้าไปทำปฏิกริยากับมะเร็งมันเลยทำให้ร่างของเขา "เละ" ไปทั้งตัวครับ
ถ้าไม่มีฮีลลิ่งแฟก เขาจะตายครับ และในทางกลับกัน ฮีลลิ่งแฟก ที่แรงเกินไปก็จะทำให้เขาตายได้เช่นกันถ้าไม่มีเซลล์มะเร็งคอยรั้งเอาไว้
พอมาหลังๆรู้สึกเขาจะไปตกหลุมรักกับความตาย(Death)เข้าครับ ซึ่งทานอส หนึ่งในวายร้ายระดับจักรวาลมาเวลก็ได้ตกหลุมรัก Death ด้วยเช่นกัน ทำให้ ทานอส ได้สาปให้เดทพูล "ไม่มีวันตาย" ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม
ส่วนพลังอีกอย่างที่เดทพูลมีก็คือ เขา "รู้ว่าตัวเองเป็นตัวการ์ตูนครับ" บางทีก็จะคุยกะคนอ่านเล่น บางทีก็เล่นกับกรอบคำพูดของตัวละครมั่ง ตัวอย่างเช่น
มีครั้งหนึ่งที่เขาได้พบกับบลุอายส์(ตัวร้ายในแดร์เดวิล)
บลูอายส์ : เฮ้ เดทพูล เราไมไ่ด้เจอกันมานานแค่ไหนแล้วนะ
เดทพูล : อืม ก็ น่าจะตั้งแต่เล่มที่ 18 แล้วมั้ง

ปล.ผิดพลาดหรือพิมพ์ตกหล่นประการใดก็ขออภัยด้วยครับ

อ่านเพลินดีครับประวัติ 555 ชอบๆ

naymasun
5th May 2014, 20:54

ถึงเขาบอกว่าจะไม่ใช่ แต่รู้สึกมันจะตรงไปหมดกับตัวละครทั้งที่วูฟทักเป็นคนพูดมาก ใช้ดาบ2มือและก็เก่งอีก แถมชื่อ Wadeอีก ฮ่าๆ

pug1
5th May 2014, 21:53
ถึงเขาบอกว่าจะไม่ใช่ แต่รู้สึกมันจะตรงไปหมดกับตัวละครทั้งที่วูฟทักเป็นคนพูดมาก ใช้ดาบ2มือและก็เก่งอีก ฮ่าๆ
ตอนแรกเค้าก็จะเอามาให้มันเป็น Dead pool แหละครับ แต่โดนแฟนๆด่าเยอะเกิน ทั้งเรื่องที่ยิงแสงออกจากตาได้ โดนเย็บปาก มีดาบงอกออกมาจากแขน แล้วก็ไม่ค่อยเกรียนเท่าไหร่
ผู้กำกับเค้าเลยทนไม่ไหวครับ เลยบอกไปว่า มัน "ไม่ใช่เดทพูล" เดทพูลตัวจริงจะอยุ่ในหนัง x-force ครับ