PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีทำคำสั่งให้รันโปรแกรมหลายๆโปรแกรมใน shortcut เดียวอ่ะครับ

Valkyrie44
5th May 2014, 11:04
คือผม อยากทราบวิธีทำ Shortcut ที่ทำให้กดทีเดียวแล้ว รันโปรแกรมสงโปรแกรมขึ้นไปอ่ะครับ พอดีเล่นเกมแล้วต้องเปิดโปรแกรมหลายอย่าง ขี้เกียจปิดเกมออกมากดใหม่ เลยอยากทราบวิธีทำอ่ะครับ ใครพอรู้ช่วยบอกด้ยนะครับ
ขบคุณครับ

neothehero
5th May 2014, 16:37
แก้ตำแหน่งไฟล์แล้ว
save เป็น .bat
ตัวอย่างข้างล่าง ถ้าสั่งรันไฟล์ bat มันจะเปิดมาพร้อมกัน 5 อย่างเลย

START "" "D:\Pangya_Th\update.exe"
START "" "D:\bk\Pangya\Pangya\drg.png"
START "" "D:\bk\Pangya\Pangya\exl.gif"
START "" "D:\bk\Pangya\HoleinOne9.0\Spin.exe"
START "" "D:\bk\Pangya\HoleinOne9.0\Tomahawk.exe"

Valkyrie44
5th May 2014, 18:52
ขอบคุณครับ : D