PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนขโมยสมุดบัญชี และเงินในบัญชีถูกถอนทั้งหมด

thizo
5th May 2014, 15:36
เหตุเกิดตั้งแต่เมื่อวานครับ

โดนขโมย และถูกถอนเงินในบัญชีทั้งหมด 12,700บาท

แจ้งความก็ไม่ได้ผล คุยกับธนาคารแล้วก็ไม่ได้ผล

((ผมสงสัยว่า))
คนอื่นสามารถเบิกเงินเราได้ด้วยหรอครับ ??
มันไม่ต้องตรวจบัตรประชาชน แล้วหรอครับ สมัยนี้

juventusfc001
5th May 2014, 15:42
โคตรซวยครับ ผมไม่เคยถอนนะจากบัญชี ว่าแต่บัญชีจากธนาคารไรครับ

Eucliwood Hellscythe
5th May 2014, 15:47
This Country System are Too Much WORSE

SKYRIM
5th May 2014, 15:47
ตำรวจกับธนาคารให้เหตุผลว่าไงครับ

exion1
5th May 2014, 15:48
คุยกับธนาคารโดยตรงคงไม่ได้ผลอะไร ให้ร้องเรียน "ศูนย์คุ้มครองผู้ใช้บริการทางการเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย" สายด่วน 1213 เกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้น ให้ธนาคารเปิดเผยรายละเอียด
- เอกสารการถอนเงิน เพื่อตรวจสอบลายเซ็นต์
- กล้องวงจรปิด ณ.วัน เวลา ที่ทำการถอนเงิน
- ให้ธนาคารสอบสวนเจ้าหน้าที่ที่ทำรายการนี้ ว่ามีส่วนรู้เห็นในการทุจริตนี้หรือไม่

bankcoxzaza
5th May 2014, 15:49
อายัดไว้ก่อนเลยครับ ตอนนี้เเล้วเเจ้งที่ธนาคารเอาบัตรประชาชนไปยืนยันตัวสามารถรู้ได้ครับว่ากดไปตอนไหนที่ไหน เมื่อไหร่

สู้ๆนะครับขอให้ได้เงินคืนไว้ๆนะครับ เอาใจช่วย

clean1447
5th May 2014, 15:55
อันที่จริง เวลาถอน ปกติ เขาน่าจะมีให้เซ็นต์ อะไรด้วยนิ

เอาไปแค่สมุด ก็เหมือนเอาไป แค่เลขบัญชี

ส่วนตอนนี้เราก็ทำ สมุดหายเหมือนกัน แต่หายในบ้านนี้แหละ ( บัตรประชาชนอยู่ในนั้นด้วย )

แต่ก็ไม่ได้ห่วงหรอก เพราะ เอาไปถอนดิ ทั้งบัญชี มีเงินอยู่ 14 บาท

teerachai212
5th May 2014, 15:56
ตาม คห. บนครับเรื่องนี้สามารถร้องเรียนได้ครับมีโอกาสสมรู้รวมคิดกันครับ

ถ้าถอนเยอะขนาดนั้นน่ะครับต้องมีบัตรประชาชนแล้วก็ปั้มลายนิ้วมือด้วยผมเคยอยู่

kanoktuch2
5th May 2014, 16:52
เคยไปถอนเงินจากธนาคารแห่งหนึ่งด้วยบัญชีตัวเองนี้แหละ

ถอนออกมาได้ชิลๆมาก ไม่ขอดูบัตรประชาชนเลย แค่เขียนใบถอนอย่างเดียวจบ ได้ตังมาเลย

จนตอนนั้นทำให้ผมคิดในใจเลยว่า "พนักงานธนาคารนี้มันหละหลวมขนาดนี้เลยเหรอ"

ถ้าเป็นโจรขโมยสมุดไปได้นี้ตังหมดแหงๆ เขียนใบถอนเขียนแค่อะไร ชื่อจริงเปิดสมุดบัญชีดูก็ได้

ส่วนเบอร์โทรอาจจะยากหน่อยในส่วนเบอร์โทร แต่ถ้าเป็นคนใกล้ตัวก็ไม่แน่

thizo
5th May 2014, 21:11
พรุ่งนี้ผมจะไปทำเรื่อง ติดต่อดูครับ

ว่าแต่ ผมงงมาก

โจรมีสิทธิ์อะไรมาถอนได้ ตอนถอนไม่ต้องเซ็นต์ ไม่ต้องตรวจ ไรเลยหรอ

ทำไมโลกเรามันหลวม แบบนี้เลยหรอ แย่จัง TT

FANG
5th May 2014, 21:24
ผมยังกลัวเลยท่านสมัยนี้ ถอน แค่แปปเดียวจริงๆแถมง่ายอืกด้วย เดียวนี้แค่บัตรหายเงินในบ/ช ก็อาจจะหายด้ายแค่แปปเดียวจริงๆ ผมพึ่งไปเปิดสมุดมา แล้วก็บัตรอืกเสีย 500 ของ กสิกร ผมมาดูบัตรแล้วดูเหมือนว่าถ้าบัตรหายนี้โทรอายัดบัตรไม่ทันไม่เหลือแน่ ความปลอดภัยรู้สึกจะน้อยมากสมันนี้+กับเทคโนโลยีอืกที่สามารถโกงกันได้อืก มานึกอืกทีกะจะไป ปิดบ/ชเลย

Hoxxy
5th May 2014, 21:27
ติดต่อธนาคารครับ แล้วไปแจ้งความ จะได้ข้อมูลดีที่สุด ดีกว่ามาถามในนี้นะครับ ช่วยอะไรไม่ได้ช่วยได้แต่แสดงความคิดเห็น

mazdaspeed
6th May 2014, 08:12
ตาย ๆ แบบนี้ก็ต้องเอาสมุดธนาคารใส่ตู้เซฟ ไว้ละ .. แต่สงใสว่าทำไมเดี๋ยวนี้มีแค่สมุดก็ถอนได้เลยหรอ มันไม่ต้องเซ็นชื่อ หรือ ขอดูบัตรประชาชนเลยหรอ .. หรือมันจะสะดวกเกินไปจนความปลอดภัยมันหายไปด้วย

system_pc
6th May 2014, 08:30
พรุ่งนี้ผมจะไปทำเรื่อง ติดต่อดูครับ

ว่าแต่ ผมงงมาก

โจรมีสิทธิ์อะไรมาถอนได้ ตอนถอนไม่ต้องเซ็นต์ ไม่ต้องตรวจ ไรเลยหรอ

ทำไมโลกเรามันหลวม แบบนี้เลยหรอ แย่จัง TT

ประเทศไทยครับ

CanDiiZ
6th May 2014, 08:32
ถ้าเป็นการถอนโดยใช้สมุดบัญชี

ธนาคารต้องขอบัตรประชาชนครับ แถมต้องดูลายเซ็นอีก

แจ้งความลงบันทึกไว้ก่อนเลยครับ เคสแบบนี้ธนาคารต้องรับผิดชอบครับ ถึงเงินจะไม่มากก็จริง

<tong>
6th May 2014, 08:35
ผมถอนเงิน ผมยังต้องเช็น ต้องใข้บัตรประชาชนเลย แค่สมุดบัญชีไปยื่น ถอนเงินไม่ได้หลอก
ไม่ได้หลาดหลวมขนาดนั้น แค่ใครก็ไม่รู็เอาสมุดบัญชีของเราไปทำเรื่องถอน แล้วไม่มีเอกสาร
ยืนยันตัวตนว่าเป็นของเจ้าของ บัญชี ไม่มีทาง...ถอนไม่ได้หรอกมันง่ายเกิ้น..................

gogo2000
6th May 2014, 08:52
ผมว่าควรร้องเรียนเพื่อตรวจสอบนะ ธุระกรรมแบบนี้ ต้องมีหลักฐานยืนยันตัวตน(บัตรประชาชน ใบขับขี่ หรือใบอะไรก็ได้ที่รัฐเป็นคนออกให้) และยังต้องมีลายเซ็นอีก ถอนออกง่ายๆแบบนี้ธนาคารชุ้ยมากครับ