PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีโปรเเกรเเอนตี้ไวรัสดีๆที่ดีกว่า Baidu บ้างครับ

kingochea
5th May 2014, 18:42
ใครมีโปรเเกรเเอนตี้ไวรัสดีๆที่ดีกว่า Baidu บ้างครับ ผมลองใช้โปรเเกรมนี้ดูเเล้ว ผมเลยรู้สึกว่า มันไม่ค่อยช่วยอะไรได้เเต่ลบขยะได้ย่างเดียว. - ่-

yedtamon57
5th May 2014, 18:57
โปรแกรอื่นที่ไม่ใช่ Baidu ครับ

ghost th
5th May 2014, 18:58
avast free antivirus ครับ ตอนนี้รีบเอา baidu ออกเลยครับ มันไม่ต่างจากไวรัสตัสนึงเลย

HeartezzS
5th May 2014, 19:00
ผมใช้ NOD ครับบบ ทำเอาแครีกผมหายหมดเลยย 55555

tctszm9p
5th May 2014, 19:02
เข้าไปที่ overclockzone ใน software market ซื้อพวก key antivirus ราคาไม่ถึงร้อยมาใช้ก็ได้ครับพวก trend micro ผมก็ใช้ครับไม่หนักเครื่องด้วย

Hoxxy
5th May 2014, 21:31
ผมลองมาหลายตัวแล้ว ที่ชอบที่สุด 2 ตัวนี้เลย
bitdefender ตัวนี้ราคาค่อนข้างแพงแต่ว่าดีมากๆเลย
trend micro เล็กกะทัดรัดไม่กินทรัพยากรเครื่อง และราคาถูก คุ้มค่าครับ

iPoweRx
5th May 2014, 22:02
BAIDU ดีสุดแล้ว ใช้ไปเรื่อยๆ ได้ลงวินโดว์ใหม่!!!!

ความเห็นส่วนตัว มันแค่ช่วยให้เครื่องเปิดได้ไวขึ้น จิ๊ดนึง แล้วก็ลบไฟล์สำคัญๆทิ้งหายหมดเลย เครื่องเสียเลย เศร้า....

ป.ล. ลองๆ เศร้าแล้วบอกต่อ

~FeaR~
5th May 2014, 22:28
Avast Free ครับ ไม่หนักเครื่อง สแกนครอบครุมดีครับ

Okakei
5th May 2014, 22:32
แนะนำ Avast Free ครับ :cool:

nodoka
5th May 2014, 23:39
ส่วนตัวชอบ Nod ใช้มาหลายปีไม่เคยมีปัญหา ถ้ามันลบแครกก็เพิ่มข้อยกเว้นเอา ถ้าใช้เถื่อนก็หา Key ได้ไม่ยาก

boat0089
5th May 2014, 23:49
ิbaidu จริงๆแล้วไม่ได้ไม่ดีนะ มันดีบนเครื่องที่ลงวินโดวแท้

เพียงแต่ว่าเราใช้วินโดวปลอมกัน มันเลยทำให้เครื่องเรารวน

ส่วนตัวไม่ใช้นะ ดูแลเอาเอง ที่แนะนำก็ Kaspersky Internet Security

OUTbreaK!!!
5th May 2014, 23:54
ตัวคุณเองไงครับ!!! ป้องกันไวรัส ได้ดีที่สุด ถึงคุณจะมีโปรแกรมดีแค่ไหนถ้าคนใช้ขาดความระมัดระวังในการใช้ก็ไม่มีค่าครับ

USB,SDCard"ของประชาชนทุกคน" ที่มีการเสียบไปทั่ว จากคอมหลายเครื่อง ยิ่งมันมากจากมือของเพื่อนๆของคุณที่มีความรู้แค่การใช้คอมพิวเตอร์พื้นฐานเท่านั้นยิ่งน่าสงสัย เข้าเวปที่ไม่น่าไว้วางใจ เข้าลิ้งจากคนที่คิดว่ารู้จัก หรือน่าสนใจมากโดยที่ไม่สังสัยอะไร crack cheat ยิ่งคุณเพิ่มความระมัดระวังในการตั้งข้อสงสัยมากขึ้น ก็ยิ่งป้องกันไวรัสได้มากขึ้น

สังเกตุ และจำว่าคุณได้ลงโปรแกรมอะไรไว้ในเครื่องของคุณ สังสัยกับโปรแกรมที่อยู่ดีๆมากจากไหน ทำไมคอมเริ่มมีปัญหา สังเกตุว่าตั้งแต่เมื่อไร หลังจากทำอะไรลงไป

mazdaspeed
6th May 2014, 08:09
AVG ก็ดีอยู่นะ .. แต่ตอนนี้ผมไม่ใช้สักตัว 555+

p2k
6th May 2014, 09:10
AVG ก็ดีอยู่นะ .. แต่ตอนนี้ผมไม่ใช้สักตัว 555+
เหมือนกันเลยครับ AVG ก็โอเคครับ ผมใช้มาจะ 2 ปีละคอมตั้งแต่ลงวินโดว์ใหม่ไว้รัสไม่โผล่สักตัว

plot2513
6th May 2014, 12:54
ส่วนตัวใช้ของ Mcafee อยู่นะครับผมคิดว่าใช้ดีในระดับนึงเลย ตรวจจับไวรัสได้ดีและบล๊อคเว็บที่เสี่ยงจะมีไวรัสแฝงด้วยนะครับ :yes

zarrpainer
6th May 2014, 13:06
ิbaidu จริงๆแล้วไม่ได้ไม่ดีนะ มันดีบนเครื่องที่ลงวินโดวแท้

เพียงแต่ว่าเราใช้วินโดวปลอมกัน มันเลยทำให้เครื่องเรารวน

ส่วนตัวไม่ใช้นะ ดูแลเอาเอง ที่แนะนำก็ Kaspersky Internet Security

เครื่องที่ทำงานของ พ่อผมก็ใช้วินโด้แท้ครับ ผมลองเทสแอบลง baidu ไว้ดู 4 เดือน ได้ลงวินโด้ใหม่ครับ

TAnwa1219
6th May 2014, 13:18
ถ้าเป็น antivirus ผมแนะนำ Kaspersky ตัว Internet security แต่มันเสียเงิน หายาแก้ไอไม่ได้
พอเป็นไปได้ก็ ใช้ตัวทดลอง แล้ว reset ทุกเดือน หรือของแท้ 470/ปี ใช้มา 4 ปี ไม่มีไวรัสกวนใจเลย

แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับ เพราะส่วนมากเล่นเกม ไม่ได้ท่องเว็บแปลกเท่าไหร่ ถ้ามีปัญหาอะไรก็
HijackThis & ComboFix

natchakrit0
6th May 2014, 13:22
Avira ครับลองดู

clean1447
6th May 2014, 13:28
Avast ห่วยกว่า Baibu มาก ที่รู้ๆ คือ ลบไม่ได้ต้อง เอาโปรแกรมอื่นมาลบ พอลบเสร็จ เครื่องจะอืด เหมือนโดนไวรัส ขนาดใหญ่

ตอนนั้นโหลด IDM มา ซ่อมเครื่องให้ป้า เจ้าตัว Avast ดันบอกว่า มันคือ ไวรัส ( โหลดมาตลอด มันจะเป็นไวรัสได้ไง )

และที่สำคัญ Avast บล็อคมั่วมาก อันไหนที่เสี่ยงเป็นไวรัส ไม่บล็อค อันไหนที่ปลอดภัยดันบล็อค

สรุป ตอนนี้ใช้ Nod32 V.7 Crack 2013 ( ใช้ Crack ของ Ver 6 ได้ด้วย ) ไม่ง้อแง บล็อคถูกที่ ถูกเวลา ใช้ง่าย

natchanon01
6th May 2014, 14:38
ผมไม่เข้าใจคนที่บอกใช้แล้วเครื่องพังจริงๆ ไม่รู้ที่พูดนี่เคยใช้แล้วหรือยัง?
หรือยังเข้าใจผิดคิดว่า baidu pc faster คือ baidu antivirus
มันคนละตัว คนละโปรแกรมกันเลย
baidu pc faster ไปแก้ไขไฟล์ในระบบเครื่อง วินโดว์จะพังก็ไม่แปลก
baidu antivirus มันเป็น free antivirus มันทำหน้าที่แค่แสกนลบไฟล์ที่เป็นไวรัสมันจะทำให้เครื่องคุณพังได้อย่างไร?

พวก free antivirus มันก็ดีได้แค่นี้แหละ ถ้าอยากได้ดีๆก็ต้องซื้อเอาแนะนำbitdefender

[Never]
6th May 2014, 14:51
Baidu มันมีชิ้นดีด้วยหรอ ? สำหรับมันคือขยะฮาร์ดแวร์ที่แถมตามโปรแกรมโหลดต่างๆ

natchanon01
6th May 2014, 14:54
ขอเล่าประสบการณ์ใช้งานbaidu antivirusส่วนตัว ให้พัง
มีอยู่ครั้งหนึ่งอยากได้powerdvd14เลยไปหาเว็บนอก ตอนลงแครกปกติพวกสแกนไวรัสก็ชอบบอกว่าแครกมันเป็นไวรัสอยู่แล้ว
ตอนมันเตือนผมก็กดยกเว้นไว้ หลังปิดคอมแล้วเปิดคอมใหม่ก็โดนทันที ตัวbaidu antivirusมันก็ขึ้นเตือนน่ะครับ ว่าโดนไวรัส
ปกติถ้าเป็นแค่แครกทั่วไปมันไม่ทำงานตอนเปิดคอมหรือหลังแบล๊คกาวหรอก แสดงว่าแครกมันมีไวรัสจริงๆแถมมาด้วย ก็เลยบล๊อกไว้ได้

ผมกล้าพูดเพราะผมลองใช้แล้ว ไม่ใช่ใช้อคติความรู้สึกส่วนตัวหรืออิงตามคนอื่น
baidu pc fasterใช้ครั้งแรกมันก็ทำคอมผมพังมาแล้ว แต่baidu antivirusผมใช้มาครึ่งปียังไม่มีปัญหาอะไร

tenmza0
6th May 2014, 15:01
ลองใช้ Microsoft Security Essentials ดูครับ ถ้าคุณใช้ win7 ไปโหลดเอาเลยครับฟรี แต่ถ้า win8 มันมีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็น

vasanchai
6th May 2014, 15:06
Window Defender ครับ ไม่ต้องไปใช้ไรมากมายรกเครื่อง

แท้ก็ Kaspersky

~FeaR~
6th May 2014, 23:33
ลองใช้ Microsoft Security Essentials ดูครับ ถ้าคุณใช้ win7 ไปโหลดเอาเลยครับฟรี แต่ถ้า win8 มันมีอยู่ในเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็น

เห็นเจ้าตัวบอกว่า MSE ไม่ค่อยปลอดภัยแล้ว เมื่อเทียบกับ Anti-Virus ตัวอื่นๆ เพราะไม่มีเงินสนับสนุนไปพัฒนาครับ แต่ข้อดีคือ ฟรีและเบาเครื่องครับ