PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการส่ง พกง.ครับ

Snomoke
5th May 2014, 23:38
คือผมขายโทรศัพท์ แล้วทีนี้ลูกค้ามาซื้อแล้วขอเป็นพกง. พอผมส่งไปแล้ว เขาบอกว่าไม่เอาแล้ว - - อยากจะรู้ว่าของจะกลับมาตอนไหนครับ หรือทำไงถึงจะกลับเร็วๆมีไหม ตอนนี้ผมเซ็งมากร้อนเงินสุดๆ เสียค่าส่งแล้วด้วย ช่วยหน่อยครับ :(:(

GhrandJGth
6th May 2014, 01:11
เอาใบเสร็จที่ได้จากไปรษณีย์ที่เราไปส่ง เอาไปถามที่ไปรษณีย์เลยครับ ปกติของที่ส่งไปกี่วัน ส่งกลับมาก็ประมาณนั้นถ้าไม่ติดอะไร
อันนี้แนะนำครับ ถ้าคาวหน้าจะส่งพกง. แนะนำให้โอนเงินบางส่วนมาให้ก่อนครับ ถ้าเค้าไม่มารับของก็ถือว่าเป็นค่าเสียหาย

Snomoke
6th May 2014, 01:45
เอาใบเสร็จที่ได้จากไปรษณีย์ที่เราไปส่ง เอาไปถามที่ไปรษณีย์เลยครับ ปกติของที่ส่งไปกี่วัน ส่งกลับมาก็ประมาณนั้นถ้าไม่ติดอะไร
อันนี้แนะนำครับ ถ้าคาวหน้าจะส่งพกง. แนะนำให้โอนเงินบางส่วนมาให้ก่อนครับ ถ้าเค้าไม่มารับของก็ถือว่าเป็นค่าเสียหาย

ขอบคุณมากๆครับ ปกติผมก็จะให้โอนก่อน แล้วตัวเขาบอกผมว่าจะได้ไม่เสียหายอะไรเลยทั้งสองฝ่าย พอเจอแบบนี้รู้สึกแย่เหมือนกันครับ :(