PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือผู้รอบรู้เกมแนวRTSหน่อยครับ

Zpatan
6th May 2014, 21:20
เพื่อนผมอยากย้อนวันวานนึกอยากเล่นเกมๆนึงแต่จำชื่อไม่ได้

1.สไตล์คล้ายๆวอคาฟ
2.สมัยโบราณ
3.มุมซ้ายล่างของจอจะมีคนที่คอยแสดงสีหน้า ถ้าเราบริหารบ้านเมืองดี มันจะยิ้ม ถ้าแย่มันจะบึ้ง
4.การหาอาหาร คือเราต้องสร้างเพลิงหมาแหงน ที่เหมือนโรงฆ่าสัตว์ แล้วมันก็มีคนไปล่ากวาง แล้วแบกน่องมา
5.สามารถสร้างกำแพงเมืองได้
6.มีรบบ้างนิดหน่อย
7.เล่นล่าสุดเมื่อประมาณ 7 ปีที่แล้ว

เซียนRTSใครพอจะรู้มั้งครับว่าเกมนี้มันชื่ออะไร:confused:

ตัดพวกนี้ออก
Age of empire,total war rome,stronghold,เซอุส,โพเซดอน

ขอบคุณครับ แต่ก็ยังไม่ใช่

Empire Earth
Againts Rome (เกมนี้ถ้าใครหาได้ผมขอด้วยนะครับ หายากมาก)
The Battle for the middle Earth
King Arthur

age of wonders iii มั้ง แต่รู้สึกมันจะไม่ค่อยจะเข้าRTSเท่าไหร่ไม่ใช่มั้ง ข้อมูลที่ให้เดายากมากเลย - -*

zantozz
6th May 2014, 21:34
age of wonders iii มั้ง แต่รู้สึกมันจะไม่ค่อยจะเข้าRTSเท่าไหร่ไม่ใช่มั้ง ข้อมูลที่ให้เดายากมากเลย - -*

nunt77
6th May 2014, 21:46
Empire Earth
Againts Rome (เกมนี้ถ้าใครหาได้ผมขอด้วยนะครับ หายากมาก)
The Battle for the middle Earth
King Arthur