PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมรักมันข่างมีแต่อุปสรรค

ning445
6th May 2014, 22:25
ผมชอบผู้หญิงคนนึง เทอเป็นรุ่นน้องผม แต่ตอนนี้ผมจบไปละเค้าอยู่ม.6 ผมเห็นเทอมาตั้งแต่เข้าเรียนเลย(ผมเข้าม.4)ตอนนั้นเธอมีแฟนเป้นรุ่นพี่ผมผมเห็นเทอก็ชอบเลยและก็ชอบมาตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้เธอเลิกกับแฟนคนนั้นไปคบกับอีกคนผมก็ไม่กล้าบอกนะและวันนี้เธอสมัครเฟสเล่น(เมื่อก่อนไม่เล่น)เลยได้คุยกัน """และอีกอย่างก่อนหน้านี้เพื่อนผมมันมาพูดว่าเอ้ยคนนี้***รู้จักมั้ยเรียนที่เดียวกะ****งง""" ผมก็บอกรู้จัก มันก็จับแต่มันมีแฟนอยู่แล้ว และเค้าก็ได้เป็นแฟนกันนะ - -* เพื่อนคนนี้สนิทกับผมด้วย มันบอกไม่นานเดี่ยวได้มัน
ผมก็ไม่รู้ทำใงอ่านะ แต่ยังไม่ได้แฟนมันจับได้เลยด่ายับ แล้วคนที่ผมชอบเกลียดมันเลยที่ไปหลอกเค้า และตอนนี้เธอโสดอยู่ ผมก็คุยๆอยู่นะ เวลาชอบใครแล้วได้คุยนี่มีความสุขเหลือเกิน แต่ผมไม่กล้าบอกเพราะกลัวผิดหวัง เพราะผมเป็นเพื่อนกับแฟนเก่าเค้า และ เธอก็เป็นเพื่อนกับแฟนเก่าผม :mad3
----สารภาพตรงนี้เลย ผมชอบเธอมาก แยากเป็นแฟนกับเธอมาก แม้จะผ่านใรมาผมก็รับได้หมด เพราะ :heart

I3lacKSwoi2D
6th May 2014, 22:35
ถ้าหากว่ามันจะห่างกัน ก็รีบๆบอกไปซะเถอะครับ บอกไปก็ได้ว่าถึงแม้จะไม่ได้เป้นแฟนกัน แต่ก็ยังเป็นพี่น้องกันได้นะ และก็บอกความรู้สึกที่มีตังแต่เจอไปให้หมด

มันจะโล่งมากครับ จขกท.

ning445
6th May 2014, 22:41
ถ้าหากว่ามันจะห่างกัน ก็รีบๆบอกไปซะเถอะครับ บอกไปก็ได้ว่าถึงแม้จะไม่ได้เป้นแฟนกัน แต่ก็ยังเป็นพี่น้องกันได้นะ และก็บอกความรู้สึกที่มีตังแต่เจอไปให้หมด

มันจะโล่งมากครับ จขกท.

เธอบอกว่าจบจะไปเรียนที่เดียวกับผมด้วย แต่ผมไม่กล้าบอกนี่ซิ เวลาเห็นคนอื่นบอกง๊าย ง่าย พิมหลายครั้งละไม่ไม่กล้าส่ง :(

nunt77
6th May 2014, 22:43
ผู้หญิงหลายใจหรอครับ คบคนนั้นเเล้วเบื่อมาคบคนนี้ ผมว่าจะคบก็ลำบากนะ ผมว่าผู้หญิงแบบนี้ถ้าได้แต่งงานกับเรา
จะอยู่ลำบากครับ ถ้าผู้หญิงเป็นแบบนี้แล้วนิสัยก็จะติดไปจนมีครอบครัวครับ คนที่มีแฟนแล้วหรือคบกับใครสักคนอยู่ไม่ควรเผื่อใจให้คนอื่น
ผมว่าส่วนใหญ่ที่แฟนเขาเลิกกัน เกิดจากผู้หญิงไปมีใหม่มากกว่า แล้วหาข้ออ้างที่จะห่างกัน เพื่อจะไปหาแฟนใหม่

ตามที่ผมเข้าใจนะ แหมโพสจับต้นชนปลายไม่ถูกเลย

tarm2039122
6th May 2014, 22:45
บอกไปเลยว่าคุณรู้สึกดีแค่ไหน ++

http://www.youtube.com/watch?v=TtN9tSGOKbE
เพลงไม่เกี่ยวนะ

ning445
6th May 2014, 22:47
คือเค้าเลิกกับรุ่นพี่ผม แล้วรู้อีกทีคือเลิกกันเพราะพี่นั้นติดยาครับ
แล้วมาคบกับเพื่อนผม ซึ่งมันมีแฟนอยู่แล้วไปจีบ

และตอนนี้เธอโสดครับ

mazdaspeed
7th May 2014, 08:58
คุณก็จีบตรง ๆ ไปเลยครับ ไมม่กล้าบอกต่อหน้า บอกผ่านเฟสไปเลยก็ได้ " พี่ชอบน้องนะ ชอบมานานแล้วด้วย " อะไรประมาณนี้

ตอนผมจีบแฟนครั้งแรกก็กลัวเหมือนกัน หัวใจแทบหลุดออกจากอก แต่ถ้าไม่กล้าในวันนั้น ก็ไม่มีแฟนในวันนี้ 5555+