PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะติดเน็ตอยู่ที่บ้านควรเลือกบริการที่ไหนดีครับ???

Daisuke
7th May 2014, 00:34
ตามหัวข้อเลยครับ 3BB กับ Ture

สำหรับ TOT ผมจะยกเลิกครับเพราะช้ามาก บอกให้มา 10 เม็กวิ่งจริง ยังไม่ถึง 1000 K เลยครับ มันวิ่งแค่ 800 k วันไหนช้า****ลงมา 200 ขอบคุณที่แนะนำล่วงหน้าครับ

$3MiFiN@L$
7th May 2014, 00:38
แล้วแต่ที่อะครับ True บางที่ก็ไม่ดี 3BB ดีบางไม่ดีบาง แล้วแต่พท.จริงๆ

นาคินทร์
7th May 2014, 00:42
แล้วแต่พื้นที่ครับ แต่ผมแนะนำทรูนะ ติดตั้งฟรี พร้อมใช้งาน ไปรอจ่ายรายเดือนทีเดียวเลย

mazdaspeed
7th May 2014, 08:08
ก่อนติดตั้งลองตรวจสอบ ก่อนว่าจุดให้บริการของเจ้าไหนใกล้บ้านที่สุด (ที่เค้าเรียกชุมสาย อะ รึปล่าว) ลองเช็คตรวจสอบดูครับ เพราะ แต่ละพื้นที่การบริการมันไม่เหมือนกัน จะถามจากคนอื่นมันก็ไม่ได้อยู่แล้ว หรือไม่ก็ลองถามเพื่อนบ้านใกล้ ๆ ดูครับว่าเค้าใช้ของเจ้าไหน เป็นยังไงบ้าง .. หรือลองเช็คโปรโมชั่น ว่าของเจ้าไหนเป็นอย่างไร

ตัวอย่าง จขกท. บอกว่า TOT ช้า แต่ของบ้านผมใช้ TOT วิ่งเต็มสปีด อัพโหลด ดาวโหลด เต็ม Max นะครับ .. 15Mb วิ่งเกินซะอีก วันดีคืนดีใช้ IDM วิ่งขึ้น 1800+ .. เพราะฉะนั้นต้องลองให้ทุกเจ้าครับ ฮา่ ๆ ผมนี่เจ็บมาเยอะ สุดท้ายจบที่ TOT ... ใช้มันทุกเจ้าลองให้หมด :cool:

matsushiro
7th May 2014, 08:12
ไม่ CAT ก็ True เพราะว่า เล่นเกมส์นอกปิงจะน้อยกว่าค่ายอื่นมั้งครับ เห็นว่าสองค่ายนี้มันมีระบบการเชื่อมต่ออะไรสักอย่างใต้ทะเล -3-* (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

eggmix98
7th May 2014, 08:35
ขนาดจังหวัดเดียวกันยังไม่ เหมือนกันเลย ครับ
เพื่อนผม เน็ต true มันบ่น หลุด เป็นว่าเล่น ผมก็ true เเต่อยู่คนละที่กับมัน ไม่มี หลุดเลยสักครั้ง :D

kidsylenser
7th May 2014, 08:43
ตอบไม่ได้ครับมันแล้วแต่พื้นที่ครับ

บ้านผมนี่ TOT กากมาก แต่ True ดีมากไม่มีหลุด ฝนตกแรงแค่ไหนก็ไม่หลุด แต่ความเร็วจะตกนิดนึงสายมันชื้น

เหตุผลง่าย ๆ ชุมสายมันอยู่ห่างจากบ้านผมไม่กี่เมตรเท่านั้น

ส่วนบ้านรุ่นน้องผม TOT ดีมากกกกกกก เหตุผลบ้านมันติดชุมสาย TOT เลย (ข้ามกำแพงบ้านก็ชุมสายแล้ว)

plot2513
7th May 2014, 09:10
พื้นที่ผมใช้ True ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ จะมีเน็ตหลุดก็มี (ไฟดับ) สำหรับค่ายอื่นๆนี้ผมไม่แน่ใจนะ แต่ฟังจากปากเพื่อนๆ คิดว่าTrue นี้แหละครับ ดี
แต่ก็นะมันสำหรับบางพื้นที่

TheDarK
8th May 2014, 07:54
ถ้าเป็นผม ผมจะ CAT กับ True
ถ้าไม่ได้ก็ 3BB
แล้วถ้าไม่มีจริง ๆ ก็ TOT