PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนพี่โจ๊กเกอร์ทีนะครับมีข้อสงสัยเรื่องการแบน xbox ครับ

LUCKY13
7th May 2014, 03:59
ผมอยากทราบอะครับว่าเครื่องผมนี่โดนแบนหรือยัง ตามวิธีนี้ http://www.jokergameth.com/board/content.php?r=131-Check-Xbox360-before-go-Xbox-Live-internet ผลคือ ของผมมันไม่ได้ขึ้น x สีแดงในขั้นตอนสุดท้ายอะครับแต่มันขึ้น ขั้นตอนที่สองอะครับ (ผมใช้wi-fi ครับ ) :askแบบนี้แปลว่าโดนแบนหรือไม่ครับ :askแล้วถ้าไม่โดนแบนขึ้น x สีแดงในขั้นตอนที่สองหมายความว่าอะไรหรอครับ :askและถ้าโดนแบนแล้วนำเครื่องส่งไปที่ร้านใส่ ic demon จะออนไลน์ได้มั้ยครับ:ask และมีวิธีเช็คว่าโดนแบนหรือยังวิธีอื่นมั้ยครับ ขอบคุณครับ

joker
9th May 2014, 13:42
:ask ของผมมันไม่ได้ขึ้น x สีแดงในขั้นตอนสุดท้ายอะครับแต่มันขึ้น ขั้นตอนที่สองอะครับ (ผมใช้wi-fi ครับ )
:answer เป็นปกติของเครื่องในระบบ RGH ครับ เพราะขั้นตอนที่ 2 จะเป็นขั้นตอนที่ต่อเชื่อมไปยังระบบ internet ซึ่งปกติจะถูก Block ไว้แล้วจากระบบ RGH เพื่อความปลอดภัยของเครื่องครับ

:ask แบบนี้แปลว่าโดนแบนหรือไม่ครับ
:answer ไม่ได้หมายถึงโดนแบนครับ แต่ก็ไม่ได้หมายถึงเครื่องจะเล่น Online ได้ครับ

:askแล้วถ้าไม่โดนแบนขึ้น x สีแดงในขั้นตอนที่สองหมายความว่าอะไรหรอครับ
:answer อ่านคำอธิบายที่อยู่ด้านบนอีกครั้งครับ

:ask และถ้าโดนแบนแล้วนำเครื่องส่งไปที่ร้านใส่ ic demon จะออนไลน์ได้มั้ยครับ
:answer หากเครื่องโดนแบบแล้ว ไม่ควรนำมาใส่ IC Demon ครับ เพราะไม่มีประโยชน์อะไร ถึงใส่ไปก็ online ไม่ได้ครับ หากเครื่องถูกแบน

:ask และมีวิธีเช็คว่าโดนแบนหรือยังวิธีอื่นมั้ยครับ ขอบคุณครับ
:answer วิธีตรวจสอบได้แน่นอนที่สุดคือ นำเครื่องแปลงเป้นระบบปกติอีกครั้งนึงก่อน แล้วนำเครื่องไปต่อ Online หากยังไม่โดนแบน จะสามารถติดตั้ง Demon เพิ่มได้ครับ แต่หากโดนแบนแล้ว เครื่องจะทำกลับเป็นระบบ RGH ปกติได้ครับ

LUCKY13
9th May 2014, 23:45
งั้นผมขอถามต่อนะครับ ถ้ามันเป็นระบบป้องกันของ rgh ถ้าผมนำไปติด ic demon จะออนไลน์ได้มั้ยครับ หรือมีวิธีปิดระบบป้องกันนี้มั้ยครับ และ ถ้าผมจะส่งเครื่องไปให้พี่เช็คตามวิธีที่พี่บอกนี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายมั้ยครับ ถ้าต้องเสียเท่าไหร่ครับ ปล.ค่าใช่้จ่ายในการเช็คไม่รวมค่าติดตั้ง ic demon อะครับ ขอบคุณมากครับ

joker
11th May 2014, 13:46
:ask ถ้ามันเป็นระบบป้องกันของ rgh ถ้าผมนำไปติด ic demon จะออนไลน์ได้มั้ยครับ
:answer หากเครื่องยังไม่ถูกแบน จะสามารถ Online ได้ครับ

:ask มีวิธีปิดระบบป้องกันนี้มั้ยครับ
:answer มีครับให้เข้าไปแก้ไขในไฟล์ Launch.ini ครับ ในส่วนของ liveblock = true ให้เปลี่ยนเป็น liveblock = false แทนครับ
ปล. การแก้ไขในส่วนนี้ เจ้าของเครื่องต้องรับผิดขอบเองนะครับ หากเครื่องมีปัญหาหลังจากต่อ Xboxlive โดยไม่ได้ทำระบบ Demon ครับ

:ask ถ้าผมจะส่งเครื่องไปให้พี่เช็คตามวิธีที่พี่บอกนี่ต้องเสียค่าใช้จ่ายมั้ยครับ ถ้าต้องเสียเท่าไหร่ครับ
:answer ค่าติดตั้ง 3,500 บาทครับ

:ask ค่าใช่้จ่ายในการเช็คไม่รวมค่าติดตั้ง ic demon อะครับ
:answer ไม่รับตรวจเช็คครับ รับแต่ติดตั้งเครื่องครับ