PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมหน้าจอไม่ติด เเต่cpuติด เเก้ยังไงครับ

kingochea
7th May 2014, 09:27
คอมหน้าจอไม่ติด เเต่cpuติด เเก้ยังไงครับ หาในgoogleก็มีกระทู้ที่ไม่ค่อยเข้าใจเลย
ช่วยหน่อยนะครับ

mazdaspeed
7th May 2014, 09:30
จอไม่ติดนี่ จอเสีย หรือ จอปกติ แต่ภาพไม่ขึ้นครับ .. ถ้าจอไม่เสีย ลองถอดพวกการ์ดจอ แรม ออกมาขัดกับยางลบดูครับ

kingochea
7th May 2014, 09:35
จอไม่เสียหรอกครับ เเต่จะลองทำตามที่คุณบอก

midznight
7th May 2014, 13:44
จอไม่เสียหรอกครับ เเต่จะลองทำตามที่คุณบอก

ถูไป ถูมา ระวัง พังหมดนะครับ เพราะ ยางลบ ต้องสะอาดหน่อย แล้ว ถูก็ เบาๆ อย่าออกแรงเยอะ = = เดี๋ยว pin มันจะเสีย ฮ่าๆ ถ้าให้ผม เดา การ์ดจอ หลวม งับ บ้านผมกะเป็น

york915
7th May 2014, 13:55
ลองดูหรือยังว่าสายเสียหรือป่าว

icezaazark
7th May 2014, 13:59
มีครั้งนึงผมกับเพื่อนก็เป็นครับ อยู่ๆจอเปิดไม่ติดไฟไม่เข้า แต่เครื่อง CPU เปิดได้ปกติ เลยถอดทุกสายออกจากจอแล้วเสียบใหม่ ก็สามารถเปิดได้ครับ
คาดว่าชิพในจอเริ่มเสื่อม เพราะของผมกับเพื่อนใช้มา5ปีขึ้น แต่ไม่รู้นะว่าเจ้าของกระทู้ใช้มานานแค่ไหนแล้ว