PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการเพิ่ม HDD หน่อยครับ

GeasS
7th May 2014, 18:13
คือตอนนี้ผมทำคอมไว้อีกหนึ่งเครื่องครับมี hdd500 ติดตั้งwin7 64
แล้วถ้าผมจะแงะ hdd ติดwin7 32 จากคอมเครื่องเก่ามาใส่เครื่องใหม่จะได้มั้ยครับ
ต้องปรับตั้งค่าอะไรมั้ย หรือว่าเสียบปุ๊บ เครื่องเห็น hdd เลย

รบกวนทีนะครับ

MI~MI
7th May 2014, 18:19
เห็นครับ เท่าที่ผมเคยลอง hdd ติด xp มาใส่ ไม่มีปัญหาอะไร เอามาแล้วก็ฟอร์แมทดีที่สุดครับ

GeasS
8th May 2014, 00:13
เห็นครับ เท่าที่ผมเคยลอง hdd ติด xp มาใส่ ไม่มีปัญหาอะไร เอามาแล้วก็ฟอร์แมทดีที่สุดครับ

พอมาใส่แล้วมันจะขึ้นมา 2ไดร์หรือเปล่าครับ C กับ D แล้วเราก็ต้องทำการ format C ทิ้ง แล้วรวมพาททิชั่น
ผมเข้าใจตามนี้ถูกหรือเปล่าครับ