PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเกี่ยวกับไลน์ หน่อยครับ

arch14
7th May 2014, 20:41
คือพอดีผมจะเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์อ่ะครับ ประเด็นมีดังนี้
คือผมสามารถใช้ ไลน์ อันเก่าที่สมัครไว้จะใช้งานได้เหมือนเดิมไหม
และก็ การตั้งค่าต่างๆทั้งเพื่อนหรือเกมส์ไลน์ต่างๆที่เราเคยเล่นไว้ มันจะรีเซ็ทใหม่รึเปล่าครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ^^

TheToffy
7th May 2014, 20:55
ได้ลงทะเบียนอีเมลรึป่าวครับ ถ้าลงก็ล็อกอินด้วยอีเมลแล้วใส่เบอร์ใหม่ไปเท่านั้นเองครับ ส่วนเกมส์มันเน้นตามอีเมลคือกันครับ

arch14
7th May 2014, 21:13
ครับผม ใช่ครับ ผมใช้เมลครับ
ขอบคุณมากครับ

inwharn205
7th May 2014, 21:17
เกมก็ไม่แน่นะเครื่องผมอ่ะั cookie run มันรีเซ็ทหมดตอนเปลี่ยนเครื่อง เศร้าจริงT_T

TheDarK
8th May 2014, 07:46
ถ้าเปลี่ยนแต่เบอร์ไม่มีปัญหา ปกติครับ
หากไม่ได้เปลี่ยนเครื่องนะ

mazdaspeed
8th May 2014, 08:10
ถ้าลงทะเบียน เมลไว้ สามารถใช้เมลที่ลงทะเบียน Log in ได้เลย ข้อมูลไม่หาย จะหายแค่แชทที่ค้างอยู่ แต่อย่างอื่นอยู่ครบ ส่วนเรื่องเกมก็อยู่ครบนะ เพราะข้อมูลอยู่บน เซิฟเวอ เหมือนเกมออนไลท์ทั่วไป (แต่อาจจะเป็นแค่บางเกม)

เพราะสลับระหว่าง มือถือ กับ คอมประจำ ข้อมูลอยู่ครบไม่หาย ส่วนเกม Cookie run ข้อมูลก็อยู่ เล่นได้เหมือนกัน