PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับ เมาส์ และลำโพง/หูฟัง Notebook

TAnwa1219
8th May 2014, 00:10
Notebook DELL Inspiron N5110
http://notebookspec.com/web/wp-content/uploads/2011/05/n4g_spec-n51101.png
Windows 8.1 64bit

ปัญหาหูฟังกับลำโพงคือ
บางครั้งผมเล่นเกมส์อยู่ ลำโพงมักจะดับ (ดับไปเฉยเลย) พอไปเช็คใน Playback device มันก็บอกว่าค้นหาลำโพงไม่เจอ ผมก็เลยเสียบหูฟังมันก็หาหูฟังไม่เจอ
บางครั้งฟังเพลงอยู่ พอเสียบไมค์ หูฟังก็ดับแทน ไมค์ติด เหมือนมันรวนไปหมดเลยอะครับ ลองลงวินโด้ใหม่แล้วก็ไม่หายขาด
ต้อง รีคอมอะครับ ถึงจะใช้ได้ปกติ บางครั้งต้อง restore windows ถึงจะหาย
เมื่อก่อนผมใช้ windows 8 ไม่มีปัญหาแบบนี้มาก่อนครับ

ปัญหาเมาส์คือ เมาส์ชอบหลุดครับ เล่นๆอยู่หลุด ต่อใหม่ บางครั้งก็ดับไปเลย ต้องย้ายช่อง usb

เพื่อนๆเคยมีใครพบปัญหาแบบนี้ หรือใครทราบวิธีแก้ไหมครับ
หรือใครมีลิ้งค์โหลด Windows 8.0 รบกวน PM ให้หน่อยครับ
อยากได้มาก แต่หาเจอแต่ 8.1 ใช้แล้วปัญหาเยอะมาก ตั้งแต่ลงไดรเวอร์

TAnwa1219
9th May 2014, 00:05
ตอนนี้รวนหมดแล้วครับ ฟังเพลงอยู่ จู่ๆเมาส์หลุด พอเมาส์ต่อใหม่ หูฟังหลุด
พอเสียบแล้วต่อใหม่หมด ฟังอะไรไม่ได้เลยซะงั้น (ลำโพงก็ไม่ดัง)