PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องเเบตของ android ครับ

androiduser
24th September 2011, 18:05
android นี่เเบตหมดไวถือเป็นเรื่องปกติใช่ไหมครับ(ชาร์จเมื่อวานวันนี้ใช้เล่นเกมส์บ้างฟังเพลงหน่อยเย็นชาร์จ)ตอนที่ชาร์จนี่เเบตเลยครึ่งมาหน่อยนึ่งครับ
:ask พอจะมีเเอปพวกประหยัดพลังงานไหมครับ ถ้ามีรบกวนหน่อยครับ ^^;)

GuJokE
24th September 2011, 22:10
เป็นที่รู้กันอยู่แล้ว smart phone แบตหมดไว เป็นเรื่องปกติ

ส่วนแอปประหยัดแบต ก็พอมีอยุ่แหละคับ แต่ผมไม่ได้ใช้

ของผมจะเอา watch dog มาดูว่า ตัวไหนกิน cpu ผมก็จัดการปิดซะ

มันช่วยได้เยอะนะ และก็ spare part เอาแต่งเครื่องให้ลื่นโดยไม่กินแบต

ส่วนโปรแกรม task killer พวกเนี่ย ผมไม่แนะนำนะ เพราะพวกบังคับปิดไง

โปรแกรมอาจจะเสียหายได้ และแบตมันจะหมดไวกว่าวิธีผม

androiduser
25th September 2011, 09:51
ขอบคุณมากครับ

zForlorNz
25th September 2011, 13:45
แบตหมดเร็วถือเปนเรื่องปกติครับ
ตอนเช้าผมไม่ได้ทำไร 100% มาดูตอนหลังเลิกเรียน เหลือ 60-70% ต้องชาร์จทุกเย็นครับ
วิธีที่ประหยัดพลังงานที่เห็นได้ชัดนิคือ
1.ตั้งค่าแสงหน้าจอให้ต่ำสุด
2.พยายามไม่ตั้งเป็น live วอลเปเปอร์