PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ Router หน่อยนะครับ

mintada
8th May 2014, 10:38
ตอนนี้ผมใช้ เน็ตของทรู ความเร็ว 10 mb เราเตอร์ ที่พนักงานให้มา ยี่ห้อ billion ที่บ้านแชร์ wifi กันเยอะ ประมาณเกือบๆ 10 เครื่องได้ รู้สึกช่วงนี้มันช้าๆ หรือบ้างที่ก็หลุดๆหายๆ ทั้งๆที่อยู่ไม่ห่างจากเร้าเตอร์มากนัก อยากเปลี่ยนเร้าเตอร์ใหม่ พอดีสัญญายังไม่ครบ 1 ปี ไม่ทราบว่าถ้าผมจะเปลี่ยนเร้าเตอร์ตัวใหม่ได้ไหมครับและจะช่วยได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้ที่ผมเลือกๆไว้ก็ asus rt-n14uhp ตัวนี้จะพอกับการทำงานอย่างเช่นที่กล่าวมาข้างต้นได้หรือเปล่าครับ หรือ มีตัวที่ดีกว่านี้ไหม ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ