PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมเวลาหลับตาอาบน้ำหรือล้างหน้าเหมือนมีผีจะมาปาดคอและปิดไฟขึ้นห้องต้องรีบวิ่ง

START
8th May 2014, 16:15
เอิ่มนะ ทำไมผมมีอาการแบบนี้ล่ะครับ งงตัวเองเหมือนกัน มีวิธีแก้ไหมครับ

CanDiiZ
8th May 2014, 16:21
เคยเป็นเหมือนกันตอนเด็กๆ ไม่รู้จะกลัวทำไมบ้านตัวเองแท้ๆ -*-

ปิดไฟนี่ต้องรีบโดดขึ้นเตียง ปิดไฟห้องน้ำแล้วต้องรีบวิ่งเข้าห้อง สระผมไปก็ระแวงไป ไม่รู้จะกลัวทำไม -..-"

พอโตมาหน่อยก็หายเอง ตอนนี้ก็เฉยๆละ

NATSONWAT1
8th May 2014, 16:21
มันเป็นทุกคนครับ - -

เวลานอนต้องห่มผ้าห่มไม่ให้ผีมาดึงขา

kurolykan
8th May 2014, 16:26
ผมก็มีอาการแบบนี้ ยิ่งตอนประถมนี่แทบไม่กล้าเข้าห้องน้ำเองเลย หลังบ้านมืดมาก มืดแบบสลัวหน่อยๆ ให้พอเห็นรายละเอียดให้จินตนาการมันวิ่ง เหอะๆ กลัวเยอะแยะไปหมด

แต่พอ ม.ต้นไปอยู่โรงเรียนประจำ คนน่ากลัวกว่าผีอีก อารมอื่นมันแรงกว่าอารมกลัว รู้ตัวอีกที ก็หายกลัวไปแล้ว

ส่วนแต่ก่อนเวลานอนคนเดียวต้องคุมโปงมุดอยู่แต่ในผ้าห่มประจำ แต่แล้วหนังเรื่อง จูออน ก็ทำให้ผมเครียด เมื่อผีมันเล่นมาใต้ผ้าห่มเลย :sweat

เดี๋ยวเวลาผ่านไปก็หายเองครับ Don't worry

givemelove
8th May 2014, 16:28
ผมเป็นตอน ป5 ยัน ม4 ล้างหน้าทีไร กะยั่งผีมันวิ่งเข้ามาในหน้าเราแล้วเราก็กลัวรีบล้างออกฟองเข้าตาอีก - -" กระเด็นเลย วิธีแก้คือผมเปิดเพลงล้างหน้า

konu9001
8th May 2014, 16:29
ผมก็เป็นครับ ตอนเด็กๆกลัวมากเลย เวลาอาบน้ำ กับเวลานอนห่มผ้าก็ห้ามเอาขาโผล่ออกมานิดเดียว กลัวว่าผีจะดึงขา :o ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไรครับ แต่โตมาก็เฉยๆแหละ ตอนนี้นอนได้ทุกที่ในบ้าน ในครัว หน้าบ้าน ก็เคยนอนมาหมดแหละครับ ขอแค่ หมอนกับเสื่อก็พอ :sweat

yoshi3416
8th May 2014, 16:34
อยากจะบอกว่าผมก็เป็นครับ เวลาสระผม ล้างหน้า
หรือปิดไฟตอนจะขึ้นไปนอนบนบ้าน ความจินตนาการมันยิ่งกว่าออกไซด์ แดนนี่ แปง อีก ฮ่าๆ:o

zanuk9876
8th May 2014, 16:38
ผมตอนปิดไฟ ต้องรีบมุดเข้ามุ้งเดี๋ยวผีมาดึงขาหายไปในความมืด

hotsuit357
8th May 2014, 16:40
ผมตอนกลางคืน จะอาบน้ำ ก็ไม่เปิดไฟสักที -*-

first
8th May 2014, 16:56
ทำไมผมไม่เคยหว่าๆๆๆนอกจากเดินตอนไฟสว่างๆอะกลัว5555+

animeth
8th May 2014, 17:06
พอดีบ้านผมมัน 2 ชั้น ห้องน้ำอยู่ชั้นล่างห้องนอนต้องขึ้นไปชั้นบน เวลากลางดึกๆนี้อยากเข้าห้องน้ำต้องไปคนเดียว มันน่ากลัวตอนที่ พอเสร็จธุระเเล้วต้องปิดไฟ เเล้วขึ้นไปตอนชั้น 2
เหมือนต้องวิ่งให้สุดแรง เหมือนมีใครมาฆ่ายังไงอย่างงั้นเลยแหละครับ

คิดเเล้วก็ตลกดีนะครับ ตอนเด็กๆผมกลัวความมืด เวลานอนในห้องนี้ผมจะเอาผ้าห่มคลุมหมดทั้งตัวเลยละครับไม่ให้มีส่วนไหนโผ่ลออกจากผ้าห่ม ฮ่าๆ

miniboss
8th May 2014, 17:39
เป็นทุกคนนะโดยเฉพาะตอนเด็ก โตมาหน่อยก็เฉยๆ ต้องปิดไฟทุกดวงในบ้านแล้วเดิน ได้อารมณ์ กูนี้มัน แบทแมนชัดๆ กลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง 5555

ukzeroooo
8th May 2014, 19:01
จขกท. กี่ขวบ**** 555555555555555555 ปล.มันจะไปยากอะไร ก็ลืมตาสระผมซะสิ !!!

START
8th May 2014, 19:25
จขกท. กี่ขวบ**** 555555555555555555 ปล.มันจะไปยากอะไร ก็ลืมตาสระผมซะสิ !!!

อายุ 16 ครับ โตเป็นวัวเป็น...ยังกลัวอยู่เลย ลืมตาสระผมไม่ได้ครับแชมพูเข้าตาเคยลองละ

ballba
8th May 2014, 19:30
ผมใช้วิธีก้มเอา หรือสระผมก้เงยหน้าไปเลย

(ไม่น่ามาโพสเลยอายเขา 555+)

bararasza
8th May 2014, 20:06
ผม 21ยังกลัวผีอยู่เลยพูดตรงๆ. แต่กลัวตอนอยู่บ้านนะ. เพราะบ้าน เป็นบ้านนอกทุ่งนาและป่าหญ้า เข้าใจนะ

เงียบจนจิ้งหรีดร้อง เงียบจนได้ยินเสียงชิงช้า จากโรงเรียงอนุบาลข้างบ้าน. ขนลุกไหมล่ะ

แต่อยู่ หอ ที่กรุงเทพคนเดียว. เปิด the shock ฟัง ไม่กลัวครับ คนกรุงนอนกันดึกแท้ ไปยืนหน้าระเบียง ตอนไหนก็เห็นคนจากห้องอื่นหออื่น

555.

SeV
8th May 2014, 20:35
นึกว่าเป็นคนเดียว
มันอยู่ในหัวเรานี่แหละครับ ผีนะ
กลัวทั้งๆที่ไม่มีอะไร

pkill1994
8th May 2014, 20:47
เป็นทุกคนนะโดยเฉพาะตอนเด็ก โตมาหน่อยก็เฉยๆ ต้องปิดไฟทุกดวงในบ้านแล้วเดิน ได้อารมณ์ กูนี้มัน แบทแมนชัดๆ กลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง 5555

อารมณ์เดียวกันเลยครับ ปิดไฟทั้งบ้านแล้ว นุ่งเกงใน เอาผ้าเช็ดตัวผูกคอ นี่มันแบทแมนชัดๆ

เมื่อก่อนก็กลัวนะแต่ตอนนี้เฉยๆแล้ว อยู่ดึกๆมืดๆบ่อยเดี๋ยวก็ชินไปเอง

ความมืดมันทำให้เราสติแตก(หัวแตกบ้างเป็นบางครั้งเพราะเดินชน) ถ้าสว่างๆก็ไม่กลัวอะไรแล้ว

[A]Zrecycle
8th May 2014, 21:44
นาย มโนไปเอง

natchakrit0
8th May 2014, 21:54
จินตนาการล้วนๆครับ 55555

otakuoz
8th May 2014, 22:00
กลัวไปไย -.- The Grudge ดูเรื่องนี้ไปอีกเรื่อง จะมีมีผีมาช่วยสระผม XD
///ดูหนังผีบ่อยๆเด๋วก็ชินครับ

tonthebg
8th May 2014, 22:24
อย่าไปคิด สิ ยิ่งคิดยิ่งไปไกล ยิ่งหลอนไปเอง คิดอย่างอื่นแทนดูครับ เช่นเวลาเปิดคอมแล้วฟังเพลงไหนดี ไพเราะสบายๆ

babymaster
8th May 2014, 22:27
อายุ 16 ครับ โตเป็นวัวเป็น...ยังกลัวอยู่เลย ลืมตาสระผมไม่ได้ครับแชมพูเข้าตาเคยลองละ

การช่วยตัวเองจะทำให้นายหายกลัวได้

exodus
8th May 2014, 23:51
สัญชาตญาณการระแวงภัยนี่แหละครับ มันถูกฝังโปรแกรมไว้ใน DNA มนุษย์นี่หละ และเพราะมีมันคุณและผมถึงยังไม่สูญพันธุ์ไงฮะ
การกลัวที่มืด การระแวงหลัง ทำไมถึงต้องมี เพราะแต่เดิม สัตว์สายพันธุ์ Primate อย่างเราๆท่านๆนี่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนักล่าจะมาลากไปกินนะฮะ
อยู่ในป่าในดง เสือ สิงห์ กระทิง แรด ฯลฯ เยอะแยะ คือสัตว์นักล่าที่ออกหากินยามกลางคืนนี่ล่ะฮะ วิธีโจมตีก็คือโอบล้อมเหยื่อ หรือไม่ก็ลอบโจมตีทางด้านหลัง
คนที่รอดได้ ก็คือคนที่มีความสามารถในการ "ระแวงภัย" ในพฤติกรรมของนักล่าเหล่านี้แหละฮะ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล ถ้ามองทางด้านวิทยาศาสตร์และพันธุกรรมแล้วไม่มีใครว่าคุณเป็นบ้าหรือปัญญาอ่อนหรอกครับ
เพราะคนที่ไม่มีสิ่งเหล่านี้เลย มันโดนลากไปกินเกือบจะหมดแล้วฮะ

อนึ่ง ถ้ามันจะมีปัญหากับพฤติกรรมดังกล่าว ก็เป็นปัญหาทางด้านความรำคาญใจซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะปัจจุบ้นเราไม่ได้อยู่กลางดงหมาป่าหรือฝูงสิงโตอีกแล้ว มันก็เลยกลายเป็นความหวาดระแวงที่ไม่มีจุดหมาย หรือสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง แต่สามารถทำความเข้าใจได้ว่ามันไม่ใช่ความผิดหรือผิดปกติใดๆ ถ้าคุณไม่มั่นใจ ก็ให้ผู้ที่เห็นว่ามันมีปัญหา เข้ามาอ่านคอมเมนต์ผมเพื่อทำความเข้าใจกับพฤติกรรมเหล่านี้ได้นะครับ :yes

SAURCE
9th May 2014, 00:18
การช่วยตัวเองจะทำให้นายหายกลัวได้

เคยล่ะสิท่าน

Kyonman
9th May 2014, 00:38
สัญชาตญาณการระแวงภัยนี่แหละครับ มันถูกฝังโปรแกรมไว้ใน DNA มนุษย์นี่หละ และเพราะมีมันคุณและผมถึงยังไม่สูญพันธุ์ไงฮะ
การกลัวที่มืด การระแวงหลัง ทำไมถึงต้องมี เพราะแต่เดิม สัตว์สายพันธุ์ Primate อย่างเราๆท่านๆนี่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนักล่าจะมาลากไปกินนะฮะ
อยู่ในป่าในดง เสือ สิงห์ กระทิง แรด ฯลฯ เยอะแยะ คือสัตว์นักล่าที่ออกหากินยามกลางคืนนี่ล่ะฮะ วิธีโจมตีก็คือโอบล้อมเหยื่อ หรือไม่ก็ลอบโจมตีทางด้านหลัง
คนที่รอดได้ ก็คือคนที่มีความสามารถในการ "ระแวงภัย" ในพฤติกรรมของนักล่าเหล่านี้แหละฮะ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล ถ้ามองทางด้านวิทยาศาสตร์และพันธุกรรมแล้วไม่มีใครว่าคุณเป็นบ้าหรือปัญญาอ่อนหรอกครับ
เพราะคนที่ไม่มีสิ่งเหล่านี้เลย มันโดนลากไปกินเกือบจะหมดแล้วฮะ

อนึ่ง ถ้ามันจะมีปัญหากับพฤติกรรมดังกล่าว ก็เป็นปัญหาทางด้านความรำคาญใจซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะปัจจุบ้นเราไม่ได้อยู่กลางดงหมาป่าหรือฝูงสิงโตอีกแล้ว มันก็เลยกลายเป็นความหวาดระแวงที่ไม่มีจุดหมาย หรือสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง แต่สามารถทำความเข้าใจได้ว่ามันไม่ใช่ความผิดหรือผิดปกติใดๆ ถ้าคุณไม่มั่นใจ ก็ให้ผู้ที่เห็นว่ามันมีปัญหา เข้ามาอ่านคอมเมนต์ผมเพื่อทำความเข้าใจกับพฤติกรรมเหล่านี้ได้นะครับ :yes

สาระมันอยู่ตรงนี้ ผมนึกว่าเป็นผลพวงจากหนังซะอีกตอนเด็กดูกันแล้วจำไปกลัวกันเองรวมถึงผมด้วย แบทแมน ผมก็เป็นนะ 5555

Herocare
9th May 2014, 11:16
ตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดหรอก แต่ผมเริ่มคิดแล้วกลัวแบบ จขกท แล้วครับ ขอบใจนายมากทำให้เราเป็นไปอีกคน

suravong
9th May 2014, 11:22
ผมเห็นผีทุกวันแหละครับ ตอนหน้าแล้วส่องกระจก *.*

plot2513
9th May 2014, 14:51
เคยล่ะสิท่าน

ไม่เคยก็บ้าแล้วท่านนน :o

Euro106
9th May 2014, 16:21
เคยเป็นเหมือนกัน*****หน้ากลัวมากอะไม่กล้าหลับตาเลย 5555:heat

exodus
9th May 2014, 22:42
สาระมันอยู่ตรงนี้ ผมนึกว่าเป็นผลพวงจากหนังซะอีกตอนเด็กดูกันแล้วจำไปกลัวกันเองรวมถึงผมด้วย แบทแมน ผมก็เป็นนะ 5555

ของพวกนี้มันสามารถถูกกระตุ้นเร้าได้ครับ ถ้าอยู่ในสถานะที่บีบคั้นและมีปัจจัยให้เกิดความหวาดกลัว แม้แต่การเดินที่เปลี่ยวในยามวิกาลก็กระตุ้นสัญชาตญาณระแวงภัยได้ ถึงแม้ว่าจะไม่มีอะไรทำอันตรายคุณอยู่ในพื้นที่นั้นเลยก็ตาม

START
9th May 2014, 23:58

กระจ่างเลยครับ เข้าใจดีมาก ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

InfiniteDeathIIX
10th May 2014, 00:19
ตรงกับคลิปนี้เลยกอไปที่ 0.50 เหมือนมาก -0-

http://www.youtube.com/watch?v=m5xJYO6uabE

eqpush
10th May 2014, 01:32

ปัจจุบันก็ยังใช้ได้อยู่นะครับ กับคนด้วยกันเองนี่แหละ เวลาอาบน้ำสระผมแล้วสบู่ตก(หรืออะไรก็ได้แหละตกแล้วต้องก้มไปเก็บ).... น่ากลัวนะ อิอิ

system_pc
10th May 2014, 08:10
คิดไปกันเองอ่ะ

ukzeroooo
10th May 2014, 08:16
ก็ยังอุตส่าลองลืมตาอีกนะ ผมพูดประชด 555555 เอางี้ ใส่แว่นตาว่ายน้ำสระผม จะได้ไม่เข้าใจ ไม่ต้องหลับตา !!