PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปีนี้แม่จะดาวรถให้จะดีใจหรือเสียใจดี

comeblack
8th May 2014, 18:38
แม่บอกว่าจะดาวรถให้แต่ต้องเป็นรถเก๋งอะไรประมาณนั้น แต่เราไม่ชอบชอบขับพวกบิ๊กไบค์มากกว่า

เวลาไปไหนมาไหนสบาย รถติดไม่ต้องกลัวซิกแซก ยกเว้นฝนตก แต่แม่บอกมันอันตราย T_T

หาทางพูดไงดี

system_pc
8th May 2014, 18:41
รถเมล์เท่กว่า

......
8th May 2014, 18:45
555 เหมือนผมเลยคับ แต่ผมว่ารถดีกว่าคับ(แต่ก่อนผมกับน้องบอกให้แม่ถอยบิ๊กไบค์มาคับคู่กัน เดี๋ยวนี้น้องบอกไม่เอาแล้วแค่ขับMSX ก็ร้อนมากแล้ว) เพราะบิ๊กไบค์หน้าฝนก็ต้องเก็บ เวลาขับก็ใส่หมวกถอดออกมาทรงผมก็.... และแม่บอกอีกว่าบิ๊กไบค์ให้ซือเอง

Kyosuke Ayame
8th May 2014, 18:46
อิจฉาลูกคนรวยจังเลย สำหรับผม รถเมล์ the best

kingcesar
8th May 2014, 19:28
รถยนต์ดีกว่าครับ รับสาวๆ ได้ด้วย บิ๊กไบค์ ใช่ว่าสาวจะชอบซะทุกคนนะครับ สาวบางคนก็ไม่ชอบซ้อนมอเตอร์ไซค์ตากแดดตากลม
555555 แต่หลายๆด้าน ถ้ามองด้านประโยชน์ใช้สอยยังไงรถยนต์ก็ดีกว่าครับ

ballba
8th May 2014, 19:32
บิ้กไบค์แจ่มๆคันเป็นแสน

เดี๋ยวนี้รถเก๋ง 4-5หมื่น สภาพดีๆมีถมเถไปครับ

ผมขับรถจนชินแล้วอ่ะ แต่ก่อนก้ชอบมอไซต์ครับ

แต่ขอขับรถแล้วมันเคยตัว ไปหน้าซอยบางทีผมยังเอาไปเลย

ผมชอบเปิดแอร์ใจเย็น ฟังเพลงเบสหนักๆ เบาะสะเทือนย้อมใจดี เวลาขับ

แถมเติมแก๊ส วิ่งตก โลละบาทกว่าๆ. ประหยัดกว่ามอไซต์หลายๆคันครับ

momothedog
8th May 2014, 19:36
รถสองแถว ดีที่สุดในสามโลก

pittawat
8th May 2014, 19:38
สําหรับ ผมผมว่าดีนะ เวลาจะ..... กับเเฟน( กระหนุงกระหนิงกัน) ตอนฝนตกนี่ ฟินสุดๆ555+

campiiy
8th May 2014, 19:47
ทุกคนมีความฝันในความต้องการของตนเองครับ เป็นผมในฐานะที่บ้านตัวเองไม่ค่อยมีฐานะแต่ก็ไม่ถึงกับยากจน

ถ้าวันนึงพ่อหรือ****าบอกว่าจะออกรถให้แต่เป็นรถเก๋งหรือกระบะหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ไม่ใช่ บิ๊กไบท์ ถึงแม้ว่าโดยส่วนตัวผมก็ชอบบิ๊กไบท์เช่นกัน

และอยากจะมีมาในครอบครอง เป็นผมก็น้อมรับรถเก๋งไว้สะก่อนเพราะอย่างน้อยมันก็ค่อนข้างมีประโยชน์ในอนาคตเวลาจับจ่ายซื้อของ อะไรก็ตามแต่ที่บิ๊กไบท์ไม่สะดวก

แล้วพอถึงเวลาเรามีการมีงานทำที่มีเงินเดือนพอสมควร ก็ค่อยเอาก็ได้ครับ เพราะถ้าผมเป็นพ่อแม่คงไม่อยากให้ลูกไปเสี่ยงหรอกครับ เชื่อผมในเมื่อฝันที่จะมีมันก็มีอยู่แล้ว

hisawahiroki
8th May 2014, 21:23
รถดีกว่าครับ ประโยชน์ใช้สอย ความปลอดภัยเยอะกว่า
รถคันแรกของผมซื้อด้วยเงินด้วยแรงตัวเองครับ ภูมิใจสุดๆ :heart

lacker
8th May 2014, 21:48
ตอนแรกพ่อผมก็จะ ออก เก๋งให้ครับ แต่ผมไม่ชอบ สุดท้ายตัดสินใจ msx พอครับ

ตามหลักความเป็นจริงนะ ท่านึกถึงอนาคตเวลาโตไปทำงานหรือมีครอบครัวน่ะ มีรถเก๋งเป็นรถบ้านจะดีกว่าไหนๆ แต่ที่ออก msx มาเนี่้ยใจรักล้วนๆเลยครับ
ส่วน รถเก๋ง-กระบะ พวกนั้น ผมคิดว่า ไว้ว่ากันใหม่ตอน จะจบมหาลัย (ความคิดส่วนตัวน่า)
ผมออก สิ่งที่ผมรักในตอนนี้ก่อน วัยรุ่น เราควรจะสนุกกับมันอยากทำไรทำเลย ผมคิดงี้ ก็เลยจัดเจ้านี่มาแล่ว

ท่าถามว่าหาทางพูดไงดีล่ะก็น่ะ จะบอกว่า

แม่ครับ ผมรู้น่ะว่าแม่เป็นห่วงอะ แต่ผมก็ชอบของผม คือท่าเราได้สิ่งที่เราชอบเนี่ยแม่ เราจะมีความสุขกับมัน ไม่ว่ามันจะดีหรือไม่ดี เราก็ชอบมัน
ผมเข้าใจว่ามันอันตราย แต่ ผมก็จะขับระวังๆๆ อะไรทำนองนี้ (ผมพูดงี้กับพ่อ อีกไม่กี่วันต่อมา พ่อบอกว่า ปะ ไปดูรถกัน ) ได้จริงเว้ยเฮ้ยดีใจมาก

ผมเคยเข้ามาถามคนในนี้ด้วยน่ะ ระหว่าง ksr กับ msx ก็เลยจัด msx ไปล่ะ

Herocare
9th May 2014, 01:55
ผมว่าเอารถเก๋งก่อน เรื่องบิ๊กไบค์อย่างน้อย ราคามันก็สามารถทำงานพอไขว้ขว้าได้ในเวลาไม่กี่ปี แต่รถยนต์นี่ถ้าไม่ขยันจริงๆก็ไขว้ขว้ายากครับ ผู้ใหญ่บางคนใช้เวลาเก็บเงินกันหลายปีเลยกว่าจะได้ ผมว่าเอาสิ่งที่มันมีประโยชน์+ดีก่อนนะครับ สามารถพาพ่อแม่ไปข้างนอก ขับรถซื้อของเยอะๆ ฝนตก เผื่อในอนาคตอีก แต่บิ๊กไบค์ก็คือมอไซค์ทำความเร็ว แต่คุณสมบัติเหมือนเดิม