PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำหน่อยครับ. สนใจจะเล่นชุดน้ำเปิด

bararasza
8th May 2014, 19:40
1.สงสัยว่า เวลาเปลี่ยนน้ำ ควรทำอย่างไรปลอดภัยที่สุด
(ที่ผมคิดคือต่อสายเปล่าออกมานอกเคสปิดด้วยฟิตติ้งที่มีหัวฝาปิดเปิด
เรียกว่าอะไรครับ? และเวลาเปลี่ยนก็เปิดปั๊มให้น้ำดันออกทางช่องทางนั้น

2.ระยะเวลาที่ควรเปลี่ยนน้ำนานเท่าใด
3.หม้อน้ำมีวิธีทำความสะอาดอย่างไร. ล้างน้ำปกติได้ไหม
3.1มีชุดน้ำปิด หม้อน้ำสามารถล้างน้ำได้ไหมต้องระวังอะไรหรือไม่ฝุ่นเกาะครับ

ถามเพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อ
ว่าจะเล่นพัดลมธรรมดา
น้ำปิดพอ
หรือน้ำเปิดดี กรณีปั๊มหมดอายุก็จะได้ไม่ต้องเสียเงินมากเหมือนชุดปิด