PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามไร้สาระหน่อยนะครับ What if Goku vs Doreamon ?

START
8th May 2014, 21:23
โกคู vs โดเรม่อน ใครจะชนะครับ

http://fc02.deviantart.net/fs70/f/2010/127/c/c/doraemon_vs__goku_by_bongski26.jpg
http://1.bp.blogspot.com/_RP0q69C1G6c/SZBuZrGcdcI/AAAAAAAAAUg/087XvaYbQ_U/s400/doraemon-cosplay-2.jpg

โดเรม่อน Doreamon
มีแต่คนเชียร์โดเรมอนแฮะ

สรุปก็คือ(จากความเห็นหลายๆคนนะ)
1.ถ้าจะนัดสู้ม่อนต้องแอบเตรียมของโกงก่อนแน่ๆ
2.แต่ถ้าเจอแบบกระทันหันโกคูชนะชัวร์

แต่มันมีข้อขัดแย้งครับ
1.ไทม์แมชชีนของโดเรม่อนสมารถแก้ไขเหตุการณ์ในอดีตได้และในอนาคตก็จะเปลี่ยนแปลงและเข้ากับอดีต
2.แต่ไทม์แมชชีนของทรังส์สามารถย้อนเวลาไปอดีตได้ก็จริงแต่ถ้าแก้ไขเหตุการณ์ในอดีตไปมันก็เหมือนถูกตัดออกไปเป็นคนละโลกเลย เช่นมีโลกอดีตที่ถูกแก้ไขก็ต้องมีอีกโลกที่เหมือนเดิมและเหตุการณ์ของอนาคตก็เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงถึงจะเปลี่ยนอดีตไปก็เถอะ(ทรังส์บอกในการ์ตูนนะ)

suppermama
8th May 2014, 21:33
เชียร์โดราเอม่อน แค่นั้น

Dragon
8th May 2014, 21:35
โดเรม่อนครับ

chavalit1997
8th May 2014, 21:42
โดราเอม่อนยังไงก็ชนะ มีโทรศัพท์สมมุติ

Johnniehut
8th May 2014, 21:49
ใครงัดนิวเคลียร์เดินได้ลง ก็ชนะ

http://media.animevice.com/uploads/2/29816/654541-605254_yujiro_hanma_mofo.jpg

Zaraki Kempaji
8th May 2014, 21:51
โดเรมอนชนะ เพราะ มีตู้โทรศัพท์สุดโกง

LIVE
8th May 2014, 21:58
โดเรมอนพ่อทุกสถาบัน

natchakrit0
8th May 2014, 21:59
โดราเอโอมอนครับ - -'

Johnniehut
8th May 2014, 21:59
โดเรมอนพ่อทุกสถาบัน

สวัสดีครับ พ่อ

ko555555
8th May 2014, 22:14
ผมชอบโดราเอมอนมากที่สุดในตัวการ์ตูน ผมเคยคิดว่าโดราเอมอนไม่มีใครต้านทานได้

แต่ผมเคยลองคิดดูตามหลักของพลัง ในชั่วพริบตาที่โดราเอมอนคิดวิธีเอาชนะและกำลังจะหยิบของวิเศษ โงกุนสามารถเคลื่อนที่ได้เร็วจนเหลือเชื่อ อาจจะใช้เวลาแค่ไม่กี่มิลลิวินาทีเท่านั้นหรือน้อยกว่าจัดการโดราเอมอน โดราเอมอนไม่เร็วพอจะขยับมือจนสามารถหยิบอะไรซักอย่างออกมาได้ทัน

START
8th May 2014, 22:27
แล้วสมมุติถ้าในเหตุการณ์คับขันล่ะ แบบเจอกันซึ่งๆหน้าโกคูบุกผมว่าโดเรมอนคงกระเด็นไปแล้วมั้งเพราะกว่าจะหยิบของวิเศษได้

SAURCE
8th May 2014, 22:31
ผมชอบโดราเอมอนมากที่สุดในตัวการ์ตูน ผมเคยคิดว่าโดราเอมอนไม่มีใครต้านทานได้

แต่ผมเคยลองคิดดูตามหลักของพลัง ในชั่วพริบตาที่โดราเอมอนคิดวิธีเอาชนะและกำลังจะหยิบของวิเศษ โงกุนสามารถเคลื่อนที่ได้เร็วจนเหลือเชื่อ อาจจะใช้เวลาแค่ไม่กี่มิลลิวินาทีเท่านั้นหรือน้อยกว่าจัดการโดราเอมอน โดราเอมอนไม่เร็วพอจะขยับมือจนสามารถหยิบอะไรซักอย่างออกมาได้ทัน
โดเรมอน โกงสุดแล้วครับ เดินทางข้ามกาลเวลาได้เท่านี้ก็ไม่มีใครหยุด โดเรมอน ได้แล้วครับ

windows
8th May 2014, 22:33
โดราเอมอนข้ามเวลามาฆ่าต้นตระกูล ฮ่าๆ

liger0000
8th May 2014, 22:48
เก่งกว่าไอ้ม่อนนี้ไม่มีแล้วมั่ง เจอตู้ติต่างเข้าไปเปลี่ยนมิติได้เลยด้วยซ้ำ พลังแบบนี้มีไม่กี่คน เช่นฮารุฮิ(แต่เจ้าตัวไม่รู้อยู่ดี) มาโดกะร่างพระแม่(แต่ว่ามาโดกะขอพรไปแล้วด้วย) โฮมุระร่างปีศาษ(ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะร่างปีศาสไม่ได้ออกโรงจริงๆจังๆ) จะย้อนเวลาแข่งกับมันก็ไม่ไหวอีก ถ้าสู้กันแบบพลังๆนี้ของเล่นของไอ้ม่อนโกงๆก็มีเยอะ อีกอย่างของเล่นไอ้ม่อนนี้ซื้อมาถูกๆจากศตวรรษ ที่21นะ ถ้าให้งบมันไปซื้อของจากศตวรรษ ที่22ที่ไอ้ม่อนเดินทางมาเชื่อเหอะชิ้นเดียว กุเรนก็เอาไม่อยู่

GtXl24o7l3c
8th May 2014, 22:51
^ แน่ใจนะว่า gurren เอาไม่อยู่ *-*

เจอกันตัว ๆ ถ้าเจอกันซึ้ง ๆ หน้า โงกุนชนะ ถ้าโดเรม่อนมีเวลาวางแผนก่อนก็ชนะสบาย ๆ

rockblood39
8th May 2014, 22:52
ผมว่าโกคูนะ ถ้าเดินๆมาจะบวกกันเลย นี่โกคูเข้าบวกได้เลย หมัดเดียวก็พอแล้วครับ
แต่ถ้ารู้ว่าจะสู้กัน แล้วม่อนมันเตรียมของก่อน ม่อนก็ชนะ

เพราะถึงแม้ม่อนจะมีของขี้โกง แต่ม่อนไม่ได้เตรียม(เพราะไม่รู้มาก่อนว่าจะสู้กับโกคู) เดินมาบวก เลยหยิบของไม่ทัน เละครับ

ko555555
9th May 2014, 00:42
เจ้าของกระทู้ควรเปลี่ยนคำถามใหม่ให้ชัดเจนโดยเพิ่มรายละเอียดว่าสู้กันซึ่งหน้าหรือลอบฆ่ากันลับหลังตอลเผลอ มีเวลาเตรียมตัวก่อนถึงวันมั๊ย แล้วเล่นตุกติกได้มั๊ย

ไปอยู่ไหนมา
9th May 2014, 02:04
โดเรม่อน Win มั้งนะ

kewzaza2002
9th May 2014, 02:46
โดเรม่อนชนะ 100% ครับ โงกุนไม่มีทางชนะได้

ทฤษฏีแรก โดเรม่อนเป็นสิ่งที่ไม่มีอดีต(เพราะตามทฤษฏี โดเรม่อนมาจากอนาคต แต่กลับมาในอดีต หากต้องการให้โดเรม่อนมีอดีต ก็ต้องวนลูปกลับเหมือนใน the movie ตอนนึง) โดเรม่อนเลยมีความจำของยุคตัวเอง+ยุคปัจจุบัน ทำให้รู้ว่าต้องสู้กับโงกุนแน่ๆ เลยใช้วิธีย้อนกลับไปใช้ประตูไปไหนก็ได้ บุกเข้ายานที่ส่งโงกุนมายังโลก ฆ่าโงกุนตอนทารกซะ

ทฤษฏีที่ 2 โดเรม่อนมีของวิเศษที่โกงมากๆหลายอย่าง เช่น ไฟฉายขยายส่วน ตู้โทรศัพท์ติ๊ต่าง แค่นี้ก็สามารถจัดการโงกุนได้แน่ๆ และไม่มีทางด้วยที่โงกุนจะลอบทำร้าย หรือเปิดโดยไม่บอกกล่าว เพราะลักษณะโงกุนเป็นลูกผู้ชายพอ

ถึงยังไงม่อนก็ชนะครับ คนที่สู้ม่อนได้สูสีก็น่าจะเป็นพวกที่เวลาไม่มีผลอะไรกับตัว เช่น reverse flash

toko2041
9th May 2014, 03:01
โดเรมอน โกงสุดแล้วครับ เดินทางข้ามกาลเวลาได้เท่านี้ก็ไม่มีใครหยุด โดเรมอน ได้แล้วครับ อย่าลืมโงกุนก็ทำได้เหมือนกันครับ

toko2041
9th May 2014, 03:03
มีเครื่อง ของทรั้งที่ มาจากอนาคตไง ครับ

toko2041
9th May 2014, 03:05
โดเรม่อนชนะ 100% ครับ โงกุนไม่มีทางชนะได้

ทฤษฏีแรก โดเรม่อนเป็นสิ่งที่ไม่มีอดีต(เพราะตามทฤษฏี โดเรม่อนมาจากอนาคต แต่กลับมาในอดีต หากต้องการให้โดเรม่อนมีอดีต ก็ต้องวนลูปกลับเหมือนใน the movie ตอนนึง) โดเรม่อนเลยมีความจำของยุคตัวเอง+ยุคปัจจุบัน ทำให้รู้ว่าต้องสู้กับโงกุนแน่ๆ เลยใช้วิธีย้อนกลับไปใช้ประตูไปไหนก็ได้ บุกเข้ายานที่ส่งโงกุนมายังโลก ฆ่าโงกุนตอนทารกซะ

ทฤษฏีที่ 2 โดเรม่อนมีของวิเศษที่โกงมากๆหลายอย่าง เช่น ไฟฉายขยายส่วน ตู้โทรศัพท์ติ๊ต่าง แค่นี้ก็สามารถจัดการโงกุนได้แน่ๆ และไม่มีทางด้วยที่โงกุนจะลอบทำร้าย หรือเปิดโดยไม่บอกกล่าว เพราะลักษณะโงกุนเป็นลูกผู้ชายพอ

ถึงยังไงม่อนก็ชนะครับ คนที่สู้ม่อนได้สูสีก็น่าจะเป็นพวกที่เวลาไม่มีผลอะไรกับตัว เช่น reverse flashโงกุนตัวเล็กไม่มีผมนะครับยังไงก็ไม่มีผล ตอนสู้กับจอมมารบูล ตอนที่บูลเสกไห้เป็นลูกอม

DeadCarnival
9th May 2014, 04:07
ม่อนมีนาฬิกาหยุดเวลา มีสวิทช์เผด็จการอีก รู้สึกว่ากินขาดมาก

ballba
9th May 2014, 04:12
เคยเห็นโดเรม่อนเอาจิงแล้วหรอ

ว่าเร็วแค่ไหน หรือเห็นแค่ในกาตูนบางครั้งทำเป็นหยิบหาของไม่เจอหยิบช้า

ก็เลยมองว่าโดเรม่อนช้า

kewzaza2002
9th May 2014, 04:13
มีเครื่อง ของทรั้งที่ มาจากอนาคตไง ครับ

เครื่องที่ทรังค์ใช้มันพังแล้วนิครับ พอเข้ายุคอนาคตใหม่ที่โงกุนไม่ตาย แคปซูลคอเปอเรชั่นก็ไม่สร้างเครื่องย้อนเวลาขึ้นมาอีก

liger0000
9th May 2014, 12:15
ม่อนมีนาฬิกาหยุดเวลา มีสวิทช์เผด็จการอีก รู้สึกว่ากินขาดมาก
สวิทช์เผด็จการ ไม่เคยอ่านตอนนี้ว่าแต่ไอ้ม่อนมีของพรรค์นี้ด้วยหรอ มีพลังแบบลูลูซอีกจะเทพไปไหน คนอื่นมันมีพลังกัน พลัง2พลัง ไอ้นี้มันมีทุกอย่างจริงๆแถมโกงๆทั้งนั้น

^ แน่ใจนะว่า gurren เอาไม่อยู่ *-*

เจอกันตัว ๆ ถ้าเจอกันซึ้ง ๆ หน้า โงกุนชนะ ถ้าโดเรม่อนมีเวลาวางแผนก่อนก็ชนะสบาย ๆ
ไฟฉายยย่อส่วนนนนน จบ จำได้มันมีอยู่ตอนหนึ่งไจแอนขโมยกระเป๋า4มิติของโดเรม่อนไป ตอนนั้นแหละ ที่รับประกันว่าไม่มีอะไรสู้ของวิเศษไอ้ม่อนได้แน่

START
9th May 2014, 12:35
สวิทช์เผด็จการ ไม่เคยอ่านตอนนี้ว่าแต่ไอ้ม่อนมีของพรรค์นี้ด้วยหรอ มีพลังแบบลูลูซอีกจะเทพไปไหน คนอื่นมันมีพลังกัน พลัง2พลัง ไอ้นี้มันมีทุกอย่างจริงๆแถมโกงๆทั้งนั้น

ไฟฉายยย่อส่วนนนนน จบ จำได้มันมีอยู่ตอนหนึ่งไจแอนขโมยกระเป๋า4มิติของโดเรม่อนไป ตอนนั้นแหละ ที่รับประกันว่าไม่มีอะไรสู้ของวิเศษไอ้ม่อนได้แน่

ผมว่าถึงจะใช้ไฟฉายย่อส่วนแต่พลังของโกคูก็ยังเหมือนเดิมนะ เช่นเหตุการณ์ตอนโดนSuper Buu เสกเป็นลูกอมยังมีพลังเท่าเดิมเลย สู้ได้อยู่

noomha
9th May 2014, 12:38
ตัวการตูนที่แข่งแกร่งที่สุดในโลก ของผมนะ
อันดับ1 อาราเร่
2 doraemon
3 goku

diippyjas
9th May 2014, 14:53
โกคูมันติ๊งต๊อง โดราเอม่อนควักของวิเศษหน่อยคงต้องรอดูก่อน

zanuk9876
9th May 2014, 15:06
ถ้าอยากให้ชนะเอาหนูไปด้วยดิ แต่ผมเชียร์โดเรม่อน :o

SketchHearts
9th May 2014, 15:20
โดเรม่อนแพ้ครับ เพราะ ม่อน 9 มิล

ปล.ขำๆ นะครับ ไม่เกี่ยวกัน

Euro106
9th May 2014, 16:14
โดราเอม่อนชนะ สิ 555 ของวิเศษเยอะจัด

toko2041
12th May 2014, 18:34
ถึงพังบูม่าก็สร้างไห้ไหม่ได้ครับ