PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่นมอนฮันเทพๆขอเชิญทางนี้หน่อยครับ - -''

heroxaxl
24th September 2011, 19:14
ภาค Monster Hunter portable 3rd นะครับ
ใครเล่นมอนฮันเทพๆขอเทคนิคการใช้ Long Sword ฆ่าเจ้า Barroth หน่อยครับ
เพราะผมเล่นกับมันมาตั้งแต่เช้า ยังไม่ชนะเลย - -*
ตอนนี้ใช้ Frozen razor อยู่ครับ

melodizz
25th September 2011, 09:48
ภาคนี้ยังไม่เคยเล่นครับ เคยเล่นแต่ภาค 3 เครื่อง wii มีเจ้าตัวนี้เหมือนกัน
ถ้าจะเล่น Long Sword ต้องหลบเก่งๆครับ ฟันเบี่ยงซ้าย ฟันเบี่ยงขวา กลิ้งลอดแขนมันบ่อยๆ

ลองดูคนอื่นใน YouTube นะครับ ถ้ารักจะเล่น Long Sword ส่วนตัวแล้วคิดว่าเล่นยากครับ
แต่ถ้าเล่นเกมก็เป็นอะไรที่สุดยอดมากครับ เพราะเป็นการโจมตีที่ต่อเนื่องสุดๆ ทำดาเมจได้ไวสุดๆเช่นกันครับ

แต่ผมชอบเล่นดาบใหญ่มากกว่า พอโดนโจมตีก็กันๆ แล้วก็ตีไปเรื่อยๆมันก็ตาย สู้กันไม่กี่ทีก็รู้ทาง
จากนั้นค่อยเอาอาวุธอื่นมาสอย เพราะรู้การเคลื่อนไหวแล้วครับ

l3 e a ๓
25th September 2011, 10:54
ผม จัดการ เจ้า "Barrot"

ฟันไปเรื่อยๆ หลบ ก้อนดินที่มัน ปล่อยออกมา เอาของปั้มเลือดไปเยอะๆ เลยย

ผมใช้ Long sword เหมือนกัน แทงแล้ว เสยย ขึ้น

แมวผมก็เลือกให้มันคอยช่วยเราอ่ะ เวลาติด มึน มันจะมาตีให้หาย

ผมก็เพิ่งเล่น ไม่รู้ไรมากมาย

ไม่ต้องรีบ ค่อยๆฟัน มันไปเรื่อย มีเวลาตั้ง 50 นาที :D

FreedomBlood
25th September 2011, 11:19
ฟันๆ แล้วตวัดหลบข้างเอาครับเล่นแบบเน้นเซฟชีวิตไม่ต้องเล่นแบบบู๊ถ้าแบบบู็อนาคตไม่รอดแน่ครับ Hi-Rank โหดมากคาตานะเน้นตอดทีล่ะเล็กทีล่ะน้อยครับตีๆไปแปปๆก็ตายครับถ้าเอาดาบธาตุน่ำไปจะล้มมันได้ง่ายขึ้นครับ

heroxaxl
25th September 2011, 13:01
แล้วน้ำแข็งกับน้ำนี่ใช้ได้เหมือนกันไหมครับ
เพราะถ้าเป็นดาบน้ำที่มีตอนนี้คือ ดาบปลายาวอ่ะ - -''

aramis_s
27th September 2011, 03:31
น้ำกับน้ำแข็งไม่เหมือนกันครับ แพ้น้ำบางทีก็ไม่ได้แพ้น้ำแข็ง สายดาบปลาเดเมจมันน้อย เอาดาบนากาไปฟันดื้อๆ เลยดีกว่า โอกาสติดคริก 40% Barroth ผมก็ไม่ค่อยชอบเหมือนกันครับ อาศัยตอดๆ เอา ต้องใจเย็นๆ กดไม้ตายยังไม่จบท่าแค่ถ้ามันเริ่มขยับแล้วก็ต้องหลบ อย่ามัวเสียดายเกจดาบ

FreedomBlood
27th September 2011, 04:12
ถ้าไม่มีดาบน้ำหรือมีแต่ดาเมจเบาก็เอาดาที่ดาเมจแรงๆไปก็ได้ครับ

heroxaxl
28th September 2011, 06:13
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Skybluesakura
29th September 2011, 09:59
ภาค Monster Hunter portable 3rd นะครับ
ใครเล่นมอนฮันเทพๆขอเทคนิคการใช้ Long Sword ฆ่าเจ้า Barroth หน่อยครับ
เพราะผมเล่นกับมันมาตั้งแต่เช้า ยังไม่ชนะเลย - -*
ตอนนี้ใช้ Frozen razor อยู่ครับ

ไม่ไหวจริงๆแนะนำขนกับดับเพิ่มไปครับ เอาไว้ฟันฟรีตอนมันเหนื่อย

ฟันสองทีกลิ้ง สองทีกลิ้ง อย่าโลภครับ ถ้าตายบ่อยๆสมาธิแตกมันจะรู้สึกว่ามอนมันยากไปโดยปริยายครับ

ImpulseE
29th September 2011, 14:38
ผมว่า ปายา สลบ ง่ายกว่าเยอะ นะ ถ้า ฆ่าเอาไม่ไหว - -*
มัน เหนื่อย ปุ้บ หลับปั้บเลยอะงับ :)

clubzaxxx
29th September 2011, 18:06
ผมเล่นดาบยักษ์ =w= ให้เเมวตีชา จากนั้น ชาตคริใหญ่ ตู้มม!!!! QUEST CLEAR

Petchrio~
29th September 2011, 18:20
เล่นหอกปืนดีกว่าครับ จะรู้ว่ามันเจ๋งมากกกกกกก ( นอกเรื่องละ )

อ่าา... ดาบยาวนั้น ถ้าให้ดีอย่าโลภ ดาบมันแรงอยู่พอตัว ไม่เหมือนกับดาบอื่นๆ ซึ่งดาบยาวมันจะสมดุลกันมากๆ ทั้งพลังโจมตี ก็พอๆกับดาบใหญ่ แต่ไม่ถึงกับเท่านะ
ความเร็ว ก็เร็วมากสำหรับพลังโจมตีแบบนี้ :pardon ข้างต้นที่บอกว่าอย่าโลภคือ ถ้ายังไม่ชำนาญมากแนะนำว่าเวลากดโจมตี อย่ากดเกิน 2 ครั้ง :rtfm กด 2 ครั้งแล้วกลิ้งๆ
อย่าพยายามโจมตีมากกว่านี้ ท่าไม้ตายก็ ค่อยตีตอนที่เรามีโอกาสจริงๆดีกว่า :) ถ้าโลภกดเกินสองครั้งตอนที่มันยังสดใส ไม่ใช่เวลามันล้มอะไรงี้นะ ถ้ามันล้มก็แล้วแต่สะดวก
ถ้าโลภมากมักลาภหายตามสำนวน ตีๆอยู่กดโลภ พอมันสวนกลับเราหลบไม่ทันครับ ตาย !! :sweat

ส่วนตัว อยากจะบอกว่า เมื่อไหร่ภาค 3G PSP เมื่อไหร่จะออกหว๊าา !!!! :mad:

09603931
29th September 2011, 18:42
โดยส่วนตัวผม มันถนัดGL(GunLance)
ถ้าจะเล่นLS (Long sword) แนะนำ ให้ ฟันกลิ้งฟันกลิ้ง ครับ เพราะ เสต็ป ของLS มันจะ เน้นสับจึงออกช้าๆหน่อยต้องใจเย็นๆ ค่อยๆฟันแล้วกลิ้ง อย่าฟันมาก เพราะจะ หลบยาก